กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Indicator Scalping Signal

• 5 replies
  • 6,507 views
Indicator Scalping Signal
« เมื่อ: 13, มิถุนายน 2017, 08:30:29 PM »
วิธีใช้งาน Indicator  Scalping Signal

สวัสดีครับ พอดีแอดมินบังเอิญไปเจอ Indicator ที่ไว้ใช้เก็บกำไรช่วง sideway มาจากเว็บต่างประเทศครับ วันนี้แอดมินเลยขอนำมาแบ่งปันให้สมาชิกทุกท่านได้ลองเอาไปใช้งานกันดูครับ
Indicator นี้ชื่อว่า  Scalping Signal

มาดูวิธีการใช้งาน Indicator กันเลยครับ

วิธีแรก
เป้าหมายการเก็บกำไรแต่ละ TimeFrame

TF M5
EUR/USD, NZD/USD, USD/CHF  =4 pip
AUD/USD  =3 pip
GBP/USD, USD/JPY  =5 pip

TF M15
EUR/USD, NZD/USD, USD/CHF  =8 pip
AUD/USD  =7 pip
GBP/USD, USD/JPY  =10 pip

TF M30
EUR/USD, NZD/USD, USD/CHF  =12 pip
AUD/USD  =10 pip
GBP/USD, USD/JPY  =15 pip

TF H1
EUR/USD, NZD/USD, USD/CHF  =15 pip
AUD/USD  =12 pip
GBP/USD, USD/JPY  =18 pip

จุด SL
ต่ำกว่าหรือเหนือแท่งเทียนก่อนหน้าประมาณ 1pip

ข้อแนะนำการเปิดออเดอร์
หลังจากเกิดสัญญาณควรรอราคาย่อตัวมาก่อนค่อยหาจังหวะเข้า

5 min:  1-2 pips
15 min:  2-3 pips
30 min:  3-5 pips
60 min: 5-7 pips

มาดูภาพตัวอย่างกันครับ

วิธีที่ 2
ให้หาคู่เงินที่กราฟเป็น Sideways แล้วย่อมาที่ TF ที่เล็กลงเพื่อหาจังหวะเข้าเทรด  อย่างเช่น คู่เงิน EU  TF H4 เป็น Sideways เราก็ทำการย่อมาหาจังหวะเข้าเทรดที่ H1,M30,M15 เป็นต้น

คู่เงินที่แนะนำ:  EUR/CHF, EUR/GBP.

การหาจังหวะเข้าเทรด
Buy

หลังจากแท่งเทียนปิดแท่งแล้วเกิดลูกศรสีเขียว ให้หาจังหวะเข้าเปิด Buy  และรอปิดออเดอร์เมื่อเกิดลูกศรสีแดง

Sell
หลังจากแท่งเทียนปิดแท่งแล้วเกิดลูกศรสีแอดง ให้หาจังหวะเปิด Sell และรอปิดออเดอร์เมื่อเกิดลูกศรสีเขียว

ควรเปิดออเดอร์ไม่เกิน 10 ไม้ในแต่ละรอบ

ตั้งจุด SL  อยู่เหนือ หรือ ต่ำกว่าลูกศรที่เราเปิดออเดอร์ประมาณ 15 pip

ดูภาพตัวอย่างกันครับ

สามารถโหลดอินดิเคเตอร์ด้านล่างได้เลยครับ (ต้องล็อคอินก่อนนะครับถึงจะมองเห็น)

credit: forexstrategiesresources.com

*

rewasd

• 394
Re: Indicator Scalping Signal
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2017, 09:42:13 PM »
แอดครับ ถ้าแอดมีเวลาอยากให้แอดทำคลิปวิธีการใช้และจังหวะเข้าออร์เดอร์ เป็นตัวอย่างหน่อยครับ  xc* **tk** ็Hea**
ตกรถ ดีกว่าตกเหว ><"

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2017, 12:55:13 PM »
อ้างจาก: rewasd ที่ 13, มิถุนายน  2017, 09:42:13 PM
แอดครับ ถ้าแอดมีเวลาอยากให้แอดทำคลิปวิธีการใช้และจังหวะเข้าออร์เดอร์ เป็นตัวอย่างหน่อยครับ  xc* **tk** ็Hea**

เดี๋ยวแอดจัดให้ฮะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2017, 12:57:27 PM »
สามารถนำไปใช้กับ พวก ไบนารี่ ออฟชั่นได้ไหมครับ  เช่น IQ option  หรือ admin มีเครื่องมืออะไรที่จะนำไปสู้ได้ไหมครับ  เพราะผมโดนไป3-4 พันเหรียญแล้ว.... **6101** ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2017, 01:57:36 PM »
อ้างจาก: shadownort ที่ 14, มิถุนายน  2017, 12:57:27 PM
สามารถนำไปใช้กับ พวก ไบนารี่ ออฟชั่นได้ไหมครับ  เช่น IQ option  หรือ admin มีเครื่องมืออะไรที่จะนำไปสู้ได้ไหมครับ  เพราะผมโดนไป3-4 พันเหรียญแล้ว.... **6101** ขอบคุณมากครับ

แอดคิดว่าน่าจะใช้ได้นะครับ แต่ว่าด้วยระบบนี้มันอาจจะต้องใช้การแทงทบเอาอ่ะครับ ลองเอาไปใช้กับ demo binary ดูก่อนก็ได้ครับ  แต่แอดไปเจอเว็บเกี่ยวกับ binary ของคนไทยมาเว็บนึงน่าจะพึ่งเปิด เขาเอาระบบมาจากที่เดียวกับแอดเลยครับก็น่าสนใจดีนะครับ   www.thaibinary.com  (ขออนุญาตท่านแอดมินแปะลิ้งค์เว็บอื่นหน่อยนะครับ)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2017, 04:20:44 PM »
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 14, มิถุนายน  2017, 01:57:36 PM
อ้างจาก: shadownort ที่ 14, มิถุนายน  2017, 12:57:27 PM

แอดคิดว่าน่าจะใช้ได้นะครับ แต่ว่าด้วยระบบนี้มันอาจจะต้องใช้การแทงทบเอาอ่ะครับ ลองเอาไปใช้กับ demo binary ดูก่อนก็ได้ครับ  แต่แอดไปเจอเว็บเกี่ยวกับ binary ของคนไทยมาเว็บนึงน่าจะพึ่งเปิด เขาเอาระบบมาจากที่เดียวกับแอดเลยครับก็น่าสนใจดีนะครับ   www.thaibinary.com  (ขออนุญาตท่านแอดมินแปะลิ้งค์เว็บอื่นหน่อยนะครับ)

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ และน้ำใจในการแบ่งปัน