กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

หัดเขียน Ea อย่างง่ายแต่ไม่ออกออเดอร์ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

• 9 replies
  • 3,233 views
*

named.komonsanoa

อยากจะให้ macd ตัดกับ sigal แล้วเข้าออเดอร์ครับ xc7*

*

hachai_wp

อ้างจาก: Named Komonsanoa ที่ 09, มิถุนายน  2017, 09:04:23 AM
อยากจะให้ macd ตัดกับ sigal แล้วเข้าออเดอร์ครับ xc7*

ขอดูโค๊ตหน่อย อย่างนี้แนะนำลำบาก นะครับ

[email protected] xc6*

แบบนี้ไหมครับ
ตัดลงก็ sell
ขึ้นก็ buy
macd shief back 1

*

hachai_wp

แก้ไขให้แล้วครับ
ไม่ได้ดึงเอา GETMACD(); มาใส่ใน Ontick ทำให้ไม่สามารถอ่านค่า indicator ได้
วิธีการเปิดออเดอร์ผิดวิธีครับ

*

ขอบคุณมากเลยครับ
ผมทำมาอีกตัว แต่มันออกแต่ไม่buy อย่างเดียวเลยครั้บทั้งๆที่เป้นจุดเข้าsell ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ตามไฟลแนบเลย
แล้วอีกอย่างครับอยากให้มันออกทีละไม้แต่เซทค่าแล้วยังออกหลายไม้รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ

*

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 09, มิถุนายน  2017, 12:25:03 PM
ขึ้นก็ buy

ใช่เลยครับ แต่อยากได้พอตัดขึ้นเส่น sigal ให้buy 1 ออเดออะครับ พอตัดลงให้sell อะครับ

*

อ้างจาก: hachai_wp ที่ 09, มิถุนายน  2017, 01:31:20 PM
แก้ไขให้แล้วครับ
ไม่ได้ดึงเอา GETMACD(); มาใส่ใน Ontick ทำให้ไม่สามารถอ่านค่า indicator ได้
วิธีการเปิดออเดอร์ผิดวิธีครับ
ขอบคุณครับ ช่วยดุ ตัวใหม่ที่ผมทำมาหน่อยครับ
มันออกแต่ออเดอbuyไม่ออกsell แล้วอยากทราบวิธีปิดออเดอเมือมันตัดเส้นกลับอะครับ

แบบนี้ใช่ไหมครับ
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

*

เทพ.ทุกเร

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 09, มิถุนายน  2017, 12:25:03 PM
ขึ้นก็ buy

พี่ครับผมสนใจโค๊ดนี้ครับ อธิบายให้ผมฟังหน่อย ผมกำลังศึกษาแนวทาง MACD พอดีเลยครับ จากในรูปมันเงือนไขยังไง

MACD มาตรฐาน 12 26 9
fast 12
slow 29
signal 9
ถ้าเอามาตรฐานก็ไม่ต้อง input
Logic > หรือ =  0  คือเส้น signal
open position Buy
แถวเดียวก็ใช้ได้แล้วครับ