กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรดกับโบรคเกอร์ Nord FX

• 0 replies
  • 3,953 views
เปิดบัญชี Forex โบรกเกอร์ NordFX

เปิดบัญชี Forex กับ โบรกเกอร์ NordFX  มีขั้นตอนยังไง วันนี้ผมจะมาอธิบาย ขั้นตอนการเปิดบัญชีก็ง่ายๆ ไม่กี่ขั้นตอนโบรคเกอร์ NordFX นั้น ก็เป็นอีกหนึ่งโบรคเกอร์ที่กำลังเข้ามาเปิดตัวในประเทศอย่างเต็มตัวครับ ตอนนี้ก็กำลังเริ่มมีกิจกรรม และโปรโมชั่นต่างๆ มาไว้คอยให้บริการลูกค้าชาวไทยกันแล้วครับ และ ที่สำคัญ มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยด้วยครับ ช่วยให้เวลาเรามีปัญหาต่างๆก็สามารถพูดคุยกับคนไทยด้วยกันได้เข้าใจง่ายมากขึ้นครับ  ส่วนการฝากถอนเงินนั้น ก็สามารถฝากถอน ผ่านธนาคารไทยได้ครับ และใช้เวลาในการฝากถอน ค่อนข้างเร็วเลยทีเดียวครับ

เรามาเริ่มเข้าสู่ขั้นตอนการเปิดบัญชีกันเลยดีกว่าครับ

เปิดบัญชี Forex โบรกเกอร์ NordFX

1.คลิกที่ลิ้งค์นี้ https://nordfx.com/promo/funds.html?id=1151358
2.กรอกข้อมูลตามภาพ เช่น ชื่อ-นามสกุล เบอร์โทรศัพท์มือถือ(ไม่ต้องใส่เลข 0 ตัวหน้าสุดนะครับ ตัวอย่างเช่น เบอร์โทร 085-222-4444  ก็ให้ใส่เป็น +66 85-222-4444 แบบนี้ครับ)  , อีเมลแอดเดรส , ประเภทบัญชีเทรด

3.รอตรวจสอบอีเมล (หากไม่ได้รับอีเมลให้คลิกที่ "ส่งเมลอีกครั้ง")

4.คลิกที่ลิ้งค์ที่ได้รับทางอีเมลเพื่อยืนยันการเปิดบัญชีเทรด

5.คลิกที่ข้อมูลส่วนตัวและการตั้งค่าต่างๆ

6.กรอกข้อมูลที่อยู่อาศัย (ให้ตรงกับบิลค่าสาธารณูปโภค เช่นบิลค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าบัตรเครดิต ไม่จำเป็นต้องตรงกับหน้าบัตรประชาชน)

7.ตรวจสอบอีเมล จะได้รับรายละเอียดบัญชีทางอีเมล 2ฉบับตามภาพ

8.รอยืนยันตัวตัวโดยจะได้รับการยืนยันบัญชีทาง E-mail และ อาจมีการโทรไปสอบถามเพื่อยืนยันตัวตนด้วย และเมื่อยืนยันตัวตนเสร็จเรียบร้อยแล้ว
ก็สามารถใช้บริการเทรด forex กับ Nordfx ได้ทันทีเลยเช่นกันครับ

ขั้นตอนการเปิดบัญชีกับ NordFX ก็มีขั้นตอนง่ายๆเพียงเท่านี้นะครับ หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

สำหรับท่านที่สนใจผลิตภัณฑ์ทางการเงินกับ Nordfx อ่านเพิ่มเติมตามลิ้งด้านล่างได้เลยนะครับ

1.0 ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรดกับ Nordfx
2.0 Road Map-การลงทุน "หุ้น ต่าง ประเทศ" กับ โบรกเกอร์ forex Nordfx Investment Fund
3.0 Road Map#1-การลงทุน "หุ้น ต่างประเทศ" 1000$ (31000 บาท) Nordfx Pro-Industry Fund
4.0 Road Map#2-"การลงทุน หุ้น ต่างประเทศ" 3000$ (93,000 บาท) Nordfx Pro-TECH Fund