กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฝากเงินเข้า บัญชีทรด ทาง paypal ไม่ได้? ช่วยด้วย!

• 2 replies
  • 2,191 views
*

pepper

วัสดีจ้า..

เพิ่งสมัคร pepperstone ต่อ ib ของทาง traderider หลังจากยืนยันตนแล้ว ก็พยายามฝากเงินเข้าบัญชี ผ่านทาง paypal ทีมีและใช้ประจำได้อยู่แล้ว
แต่ก้ไปติดตอนสุดท้าย และขึ้นเมสเสส ตามภาพบอกให้ เปลี่ยนบัตรใหม่ตลอด

บัตรที่ใช้ผูก paypal คือ บัตร Befirst ของธนาคารกรุงเทพ ปกติก็ใช้ซื้อของออนไลน์ได้ทุกอย่าง แต่พอจะใช้ฝากเงินเข้า  pepperstone กลับไม่ได้
ตรงนี้ พอทราบไหมว่าเป็นเพราะอะไร  คนอื่นเจอปัญหานี้บ้างไหม หรือว่ามีอะไรเปลียนแปลงทางการใช้งาน  มือใหม่ ไม่ค่อยทราบข่าวเรืองนี้เลยจ้า..

*

admin

• 80,603
Re: ฝากเงินเข้า บัญชีทรด ทาง paypal ไม่ได้? ช่วยด้วย!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2017, 05:55:34 PM »
ลองเอาเงินเข้า Paypal ก่อน เข้า ตรงนะครับ จากนั้นค่อย โอนเข้า Pepperstone ครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pepper

Re: ฝากเงินเข้า บัญชีทรด ทาง paypal ไม่ได้? ช่วยด้วย!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2017, 06:01:15 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 23, พฤษภาคม  2017, 05:55:34 PM
ลองเอาเงินเข้า Paypal ก่อน เข้า ตรงนะครับ จากนั้นค่อย โอนเข้า Pepperstone ครับ
**6105** **6105**

อ้อ..เหรอฮะ  เดียวลองดู ขอบคุณมากฮับ ็Hip**