กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนขอแรงพี่ๆหน่อยครับ

• 3 replies
  • 2,083 views
*

นาย อนัน อันใหญ่

รบกวนขอแรงพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2017, 02:25:53 PM »
ผมอยากให้ EA ตัวนี้สามารถตั้ง SL ได้อ่าครับ ผมพยายามแล้ว แต่ก็จนปัญญา

*

forum

Re: รบกวนขอแรงพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2017, 03:18:21 PM »
ความคิดดี ครับ เอาของที่มีอยู่แล้ว มาโมหน่อย

ต้องขอท่าน Manisit Tabtim เพิ่ม input กำหนด TP และ SL ลงในอีเอ ให้สามาถกำหนดเองได้ในอีเอไปเลย โมและคอมไพร์ ให้เสร็จเลย น่าจะดีไม่น้อย

คนเขียนโปรมแกรมไม่เป็น อย่างผม ก็ยังไงๆๆ ก็งงง..  Pigig

*

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2017, 04:15:08 PM »
อ้างจาก: Manisit Tabtim ที่ 20, พฤษภาคม  2017, 03:23:40 PM
อ้างจาก: forum ที่ 20, พฤษภาคม  2017, 03:18:21 PM
ความคิดดี ครับ เอาของที่มีอยู่แล้ว มาโมหน่อย

ต้องขอท่าน Manisit Tabtim เพิ่ม input กำหนด TP และ SL ลงในอีเอ ให้สามาถกำหนดเองได้ในอีเอไปเลย โมและคอมไพร์ ให้เสร็จเลย น่าจะดีไม่น้อย

คนเขียนโปรมแกรมไม่เป็น อย่างผม ก็ยังไงๆๆ ก็งงง..  Pigig

ใช้คำสั่ง extern หน้าตัวแปรครับ บนหัว EA ที่ประกาศตัวแปร เช่น

extern int TP = 120;
extern int SL = 50;

Order Buy  :     

res=OrderSend(Symbol(),OP_BUY,LotsOptimized(),Ask,3,Ask-SL*Point,Ask+TP*Point,"",MAGICMA,0,Blue);

Order Sell  :   

res=OrderSend(Symbol(),OP_SELL,LotsOptimized(),Bid,3,Bid+SL*Point,Bid-TP*Point,"",MAGICMA,0,Red);

ผมลองดูแล้ว หาบรรทัดแบบในตัวอย่างพี่ไม่เจอเลยอ่าครับ พี่พอจะมีเวลา เอาไฟล์ไปโม แล้วแนบไฟล์มาลงให้ได้ไหมครับ ผมไม่มีความรู้เรื่อง เขียน code ผมเคยลองเขียนแต่ใน FX Quant

*

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2017, 09:50:56 PM »
อ้างจาก: Manisit Tabtim ที่ 20, พฤษภาคม  2017, 06:09:36 PM
็Hea**
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
(TH)** (TH)**