กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 158,072 views
อยากใช้งานea หลังจากหมดอายุต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ต่อให้ครับ
หลายท่าน backtest แล้ว หรือเดโม่แล้ว เป็นไงบ้างครับ บอกกันด้วยนะครับ ดีไม่ดียังไง จะได้ปรับปรุงครับผท

ลองแบ็คเทสแล้วดีครับ อยากต่ออายุ

ผมใช้งาน Krapook Hunter vX.2021 อยู่ โอเคดีครับ เก็บกำไรได้เรื่อยๆ อยากต่อครับหลังหมดอายุ

มีคนสนใจน้อยครับ เกรงใจแอดมิน ใครอยากได้ก็ขอส่วนตัวนะครับ ผมให้ฟรี

ผล Forward Test
รัน vps ตั้งแต่ 2 ธ.ค. - 10 ธ.ค.64
คู่เงิน 5 คู่เงิน gold eu gu uj gj   
ทามเฟม 1 นาที
ค่าเดิมโรงงาน
พอร์ทเดโม่ ทุน 1000 กำไร 861.46
dd ประมาณ 30%
**ผลทดสอบขึ้นอยู่กับการตั้งค่าและสภาวะตลาดขณะนั้น

2 สัปดาห์ กำไรจะ 100 % ใช้ความเสี่ยงสูงเกินไปมังครับ ลดให้เหลือสัก 5-10 % ใช้ Time Frame ใหญ่ขึ้น จำกัดไม้  M15 ขึ้นไป

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 10, ธันวาคม  2021, 10:17:27 PM
มีคนสนใจน้อยครับ เกรงใจแอดมิน ใครอยากได้ก็ขอส่วนตัวนะครับ ผมให้ฟรี

ท่านใช้พื้น ที่แห่งนี้แบ่งปันได้เต็มที่เลยครับ
ยินดีมากๆ ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

natfx

• 257
Krapook Hunter vX.2021 มีหลักการทำงานอย่างไรครับ / ขอต่ัวต่ออายุด้วยครับ / ขอบคุณครับ
วินัย-MM-TREND-R/S

(TH)**ขอบคุณครับ

EA Krapook Hunter 2022 v1.0 นะครับ for backtest only
gold m5

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 07, กรกฎาคม  2022, 10:16:40 PM
EA Krapook Hunter 2022 v1.0 นะครับ for backtest only
gold m5

ขอบคุณครับท่าน ว่างๆต้องลองเทสหน่อยแล้วครับ  (TH)**

สวัสดีครับทุกคน นานๆเจอกันทีก็พัฒนา EA มาได้บ้าง ก็เอามาแชร์ให้ไปใช้ทดสอบกันนะครับ
KRAPOOK PA SMart 3.0
เป็น มาติงเกลแบบจ๋าๆ เลยทีเดียว เสน่ห์เหลือล้น
ใช้ PA บ้านๆ
เมื่อเจอ PA จะออกไม้ 2 ฝั่ง เป็น hedging ไปฝั่งไหนถูกทางก็ TP ไป
ไม้ที่ผิดทาง ก็รอออกไม้แก้ 1000 จุด หรือส่วนโค้งของ MACD
ไม้แก้ที่ผิดทาง เมื่อมีโอกาสจะเพิ่มไม้เพื่อให้ tp เร็วขึ้น
ป้องกันพอร์ทล้าง ก็มี save equity ไว้ให้ ยอมเสียกี่%

gold M5 spread 31
Back test 1-23 กค 66

ท่านใดลองแล้ว ช่วยเอามาแชร์กันด้วยน้า

ทอง M1
ลองตั้ง TP 400
TP$ 9999 เพื่อให้มาติงเกล TP สมเหตุผลที่โดนลบบานๆ

สวัสดีครับทุกคน แอบไปวุ่มเขียน ea ได้เยอะมาก วันนี้เอามาฝาก
ส่วนใหญ่เป็น EA เทรดทองคำนะครับ