กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 158,108 views
ผมมาสรุปผลการทดสอบด้วย Demo Account ด้วย KrapookPAMACD 2018 V.X5105 และ V.X575
ทดสอบด้วยทุน 1000$, 1200$, 500$, 30000$
โดยใช้ Exness, XM, FBS, Pepperstone

เริ่มทดสอบด้วย RDP Google Free เมื่อต้นเดือน เม.ย.61 ณ ปัจจุบัน ใสสะอาด หมดจด ล้างหมดสิ้นเลยคับผม (แอบลอง Real ไปด้วย 600$ โบนัส 100% XM ล้างหมดสิ้นคับ)

ตอนนี้เลยมานั่ง Backtest ใหม่ ปรากฎว่า BT กะล้างเหมือนกันถ้าทุน 100-2000$ ต้องทุน 10000$ ถึงทนลากได้คับ

แต่ที่ทดสอบ BT ด้วยทุน 100$ ผ่านกะคือ KrapookHLEMA14, KrapookPANEW, KrapookRSIPA v.1.0

สามตัวนี้ทดสอบแล้วไม่ล้างคับ ในการใช้ทุน 100$ Lot 0.01 กำไรดีซะด้วย ตอนนี้กำลังจับ Demo ใหม่อีกครั้ง

ที่ร่ายยาวมาทั้งหมดนี้กะเพื่อจะขอความอนุเคราะห์ ตัว  FXpro Quant ของชุดนี้มาศึกษาเพิ่มเติมหน่อยคับผม ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับผม

- KrapookHLEMA14.fxpro_qt

- KrapookPANEW.fxpro_qt

- KrapookRSIPA v.1.0.fxpro_qt

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับผม

ยินดีครับ ส่งให้แล้วนะครับ เอาไปต่อยอดให้เก่งๆ แล้วอย่าลืมเอามาแชร์นะครับ

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 25, เมษายน  2018, 04:46:23 PM
ยินดีครับ ส่งให้แล้วนะครับ เอาไปต่อยอดให้เก่งๆ แล้วอย่าลืมเอามาแชร์นะครับ

ขอบคุณมากมายครับผม

สวดยอดเลยคับผมม

ยังแอบล้างอีก Demo เนี่ยคับ พัฒนากันต่อปายยยย

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 25, เมษายน  2018, 04:46:23 PM

สรุปการทดสอบใหม่คับ ไม่ได้แก้ไขไรเลยคับ ปรับแต่ง config อย่างเดียว

ปิด Martingale ลดอัตรการคูณลง ทนได้คับ ไม่ล้าง

ตอนนี้ไม่ต้องคิดถึงกำไรเลย คิดยังไงว่าไม่ให้มันล้างคับตอนนี้

พัฒนากันต่อปายยคับผมมม

ห่างหายไปสักพักนะครับ วันนี้มี EA Arbitrage ชื่อ Krapook Arbitrage เป็น EA ใช้เข้าออเดอร์ ด้วยมือ ตามหลักการคานคู่เงิน 1 ชุด 3 คู่ ทั้ง ที่ระบบคานคู่เงินแท้ คานกันทุกคู่ และแบบประยุกต์ที่ใช้ 2 รุม 1 ทั้งนี้ ป้องกันปัญหา การพิจารณากราฟ ผิดทาง เราก็สามารถ ใช้ตะกร้า ความแข็งอ่อน ของคู่เงิน มาเป็นตัวตั้ง
           ส่วน EA ก็สามารถ ใส่ คู่เงิน 1 ชุด 3 คู่ โดยใส่คู่หลักก่อน ใช้อักษรตัวใหญ่
           เป็นรุ่นทดสอบ นะครับ พัฒนาโดย ทีม eSAN FX

*

admin

• 80,415
ขอบคุณมากครับ ต้องลองล่ะละ
(TH)** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 12, พฤษภาคม  2018, 11:45:57 PM
          ห่างหายไปสักพักนะครับ วันนี้มี EA Arbitrage ชื่อ Krapook Arbitrage เป็น EA ใช้เข้าออเดอร์ ด้วยมือ ตามหลักการคานคู่เงิน 1 ชุด 3 คู่ ทั้ง ที่ระบบคานคู่เงินแท้ คานกันทุกคู่ และแบบประยุกต์ที่ใช้ 2 รุม 1 ทั้งนี้ ป้องกันปัญหา การพิจารณากราฟ ผิดทาง เราก็สามารถ ใช้ตะกร้า ความแข็งอ่อน ของคู่เงิน มาเป็นตัวตั้ง
           ส่วน EA ก็สามารถ ใส่ คู่เงิน 1 ชุด 3 คู่ โดยใส่คู่หลักก่อน ใช้อักษรตัวใหญ่
           เป็นรุ่นทดสอบ นะครับ พัฒนาโดย ทีม eSAN FX

วิธีใช้ ทำยังไงครับ ต้องวางทั้งสามกราฟตามคู่เงินที่กำหนดมั้ยครับ ?
ขอบคุณครับ

เปิดกราฟหลัก คู่แรกครับ
แต่ input ใส่คู่ 3 คู่
ใส่แบบ arbitrage แท้ จะเสถียรกว่า แบบเทียม
U แข็ง
J อ่อน
ต้องเปิดคู่ buy UJ เป็นหลัก โดยใส่ ช่องแรก USD/JPY เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ เปิดกราฟ  UJ H1
ถ้า G อยู่กลาง ก็สามารถใส GBP/JPY เป็นคู่ 2
และ GBP/USD เป็นคู่ 3
กด buy
ระบบจะ pairing ให้ และก่อนเปิด เพื่อให้ได้เปรียบ ควรเปิดตอนที่กราฟ UJ ย่อหรือ retracement ลงมาที่ 23.6 38.2 50 หรือ 61.8 โดยวัดจากแท่ง D1 เมื่อวาน จะได้ผลดี ไม่ควรเปิดออโต ขณะที่กราฟกำลังขึ้น เพราะจะเสียเปรียบ
DD ต่ำตามแบบฉบับ arbitrage แต่อาจนานไม่ทันใจ แต่ถ้าใช้เทคนิคประกอบ อ่านเทรนได้ รู้ค่าเงินแข็งอ่อน วัด fibo ได้ ก็สามารถใช้เครื่องมือนี้ได้ผลดี
หมายเหตุ หลายๆโบรค มีข้อจำกัด หากจะเทรด คู่เงินเดียวกัน แต่คนละ mt4 โดยคานกันเอง เช่น BUY UJ อยู่ mt4 1 และ SELL UJ อีก mt4 2 แบบนี้ท่านอาจโดนแบน เพราะ โบรค แจ้งว่าไร้ความเสี่ยง แต่ต้องจ่ายค่า ib
arbitrage แท้ จะมีคู่สำเร็จรูปมาแล้ว ตามรูปด้านล่าง  ดังนั้น เมื่อเห็นความแข็งอ่อนในตระกร้าเงิน หรือ curency strength (แนบมาให้)
เราก็สามารถจับคู่แบบมาตรฐานได้ทันที
ประมาณนี้ครับ

มีผู้ขอไฟล์ krapookMACD2018 v.X5105
ทั้งแบบ mq4 และ Quant เอาไปเลยครับ

*

bhm.korat

EA ตัวเดียวกัน Run หลายคู่เงิน พร้อมกัน แยกลงที่ละหน้าต่าง  มานจาปิด ออกเดอร์ให้มั๊ยครับ  ไม่มี magic number ให้ใส่ กลัวมันเพี้ยนครับ เปิด แล้วไม่ยอมปิด
หรือมีคำสั่งให้ เขียน magic number เพิ่มมั้ยครับ

*

sumano.nanthasen

อาจารย์ครับตัวนี้ KrapookMACD2018 v.5105X

เราจะเพิ่มให้มันออกไม้ไม่จำกัดหรือมากกว่าเดิมได้มั้ยครับ ในกรณีมันผิดทาง เพราะเห็นเปิดประมาณ 10 ไม้เองครับ

BHM Korat เปิดหลายๆหน้าต่างได้ครับ แต่การคำนวณมันจะรวม TP นะครับ เช่น ต้องการ 5$ จะเปิดกี่หน้า มันก็จะรวมทั้งหมด ยิ่งเปิด matingale เป็น True มันจะออกไม้แก้ให้คุณ ข้าม หน้าเลยนะครับ แบบตัวเลขด้านล่าง มันจะเหมาว่าอยู่ในเทรดเดียวกันหมด

magic number ไม่มีครับ ใส่เอง

อาจารย์ครับตัวนี้ KrapookMACD2018 v.5105X

เราจะเพิ่มให้มันออกไม้ไม่จำกัดหรือมากกว่าเดิมได้มั้ยครับ ในกรณีมันผิดทาง เพราะเห็นเปิดประมาณ 10 ไม้เองครับ
เดี๋ยวกลับไปดูก่อนครับ ชอบไม้เยอะหรือครับ พอร์ทสะอาดเร็วนะครับ

*

mhdree

KrapookpaMACD2018 V.X575.ex4
อยากได้ตัวนี้ที่ใช้กับ mt5 ครับ เห็นเขาว่าการแบคเทสจะชัวร์และละเอียดกว่า

ทำไงครับ ไม่มีที่ให้ save as ขออภัยครับ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 09, มิถุนายน  2018, 03:19:12 PM
ทำไงครับ ไม่มีที่ให้ save as ขออภัยครับ

หมายถึง ยังไง ครับท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"