กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 158,056 views
ครับผม ได้เลยครับ ทุน 500 รัน 1 ปีก็แถวๆนี้ครับ เปิดแก้ไขต้นฉบับ ตามสะดวก ใครแก้ได้สวยๆ ก็เอามาแบ่งกันครับ

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 10, มกราคม  2018, 12:10:11 AM
ครับผม ได้เลยครับ ทุน 500 รัน 1 ปีก็แถวๆนี้ครับ เปิดแก้ไขต้นฉบับ ตามสะดวก ใครแก้ได้สวยๆ ก็เอามาแบ่งกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

พอใช้ได้นะครับ ปรับโน่นนี่นั่น EU H1 ใส่ทุน 500 lot0.01 จาก มีนา 60 ถึง 11 มค61 ออกได้ 3541 ไม้ กำไร 9993 ไม่น้อยนะครับ maximal drawdown  25% น่าจะพอยอมรับได้

เริ่มทดลองใส่พอร์ทจริงวันนี้ 12มค ก็มาแล้วประมาณ 80 ไม้ เฉพาะ EU GU h1 อาจเป็นขา buy เลยถูกทาง แต่ขาลงอาจมีปัญหา อยากให้เพื่อนๆช่วยแก้ ถ้า drawdown ลดลงเหลือสัก 15-20% ผมว่ามีนัยยะสำคัญ

*

napapong

ผมนำไปรันกับบัญชี XM zero ทุน100USD TF1hr EUคู่เดียว มันไม่เทรดเลยครับ
ใช้ KrapookPA2018 v.34.mq4

XM เปิดไม่ออกสักอันครับ อาจเป็นที่ระบบจุด

krapook buy EU H1 2018 v.59 ปรับเพิ่มไม้แก้ รัน 2017 ทั้งปี ก็ผ่านได้ แต่ทุน 500 drawdown สูงได้ใจ เพิ่มทุนเอาครับ เอา sorce code แก้เอาครับ

krapook buy EU H1 2018 new v.2 ตัวนี้มัดรวม TP รันปี 2017 ทั้งปี ผ่าน ทุน 500 spread 15 ไปได้สวยครับ กำไรมา 9 เท่า drawdown 14% ครับพอได้ครับ set ก็ตามรูป pip step 60 multiply 1.35 TP200 เปิด EU GU เทรนขาขึ้น เก็บได้ดีมากๆครับ ผมใช้ port จริง

*

multidev

สวัสดีครับ พี่ Ratchapol

EA Krapook ผมลอง Backtest แล้ว แจ่มมากเลยครับ
ผมขอทราบแนวคิด Idea ของ EA ตัวนี้หน่อยได้ไหมครับ เพื่อเป็นวิทยาทานครับ
ขอตัว Fxpro Version krapook buy EU H1 2018 new v.2 ด้วยได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับผม
**6103** **6103** **6103**

*

napapong

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 27, มกราคม  2018, 09:52:28 PM
XM เปิดไม่ออกสักอันครับ อาจเป็นที่ระบบจุด
ถามได้ไหมครับว่าพอร์ตจริงนำไปรันกับ broke ไหน และบัญชีแบบไหนน่าจะเวิคสุดครับ
ปล.อยากร่วมลองบ้างครับ ติดตามมานาน ddต่ำ ผลตอบแทนดีครับ

ครับคุณ multidev ก็เขียนจาก fx pro quant ครับ ใช้ระบบแท่งเทียน price action ครับ เอามาหลายๆรูปแบบ ผสมกันหลายๆตัวแล้วโยงคำสั่ง หรือ เพื่อให้มันเห็นตัวไหน ก้เข้าเลย เว้นแต่ไม้แก้ ต้องแก้เสร็จก่อน ก็เขียนง่ายๆครับไม่กี่บรรทัด ขอให้เรามีแนวคิดว่าจะให้มันออกไม้อย่างไร ที่เหลือก็เป็นเรื่อง หลังเข้าออเดอร์ ก็ลองเอา code ไปแก้ดูครับ ผมก็ใช้รัน บช จริงอยู่ครับ ตามรูปข้างบน เทรดมือติดลบ ขณะที่ ea TP เรื่อยๆ
โบรคที่ใช้ ก็ขอให้อันแรก EU GU spread ต่ำๆ 10-15 ครับ สองคือ stop level ต่ำๆจะดี ขอสัก 40 ลงมา เพราะผมรันทุนน้อย พอ magin ต่ำกว่า 40% มันจะเริ่มเป็นสีแดงๆวูบวาบ มันตกใจครับ ที่ใช้อยู่ก็ fxprimus ICfx KDFX ตัวใหม่ ส่วน fbs มันหน่วงครับเลยเลิก USG กราฟเสถียรดีมาก แต่สู้ spread ไม่ไหวครับ XM กำลังจะเปิด port ครับ ลองดูนะครับ เก็บเล็กผสมน้อย ปีละ 900% ก็ไม่น้อย

*

napapong

ผลลองนำมารัน อยากสอบถามเล็กน้อยตรงที่ EA ไม่มี SL เราจะแก้อย่างไรหากกราฟย่อ หรือ เปลี่ยนเทรนครับ

*

multidev

คุณ ratchapol,

ขอบคุณมากครับพี่ ที่ Share ไอเดียให้ฟังครับ
พี่ใช้ Indi RSI หรือใช้ Indi อะไรไหมครับในตัวนี้ ผมเห็น Post ก่อนหน้ามีรูป RSI อยู่หลายรูปครับ
ส่วน File ที่เป็น .fxpro ผมยังไม่เคยเล่น มือใหม่มากครับ
เดี่ยวค่อยๆศึกษาไปครับผม
ขอบคุณมากครับผม

Thor 1 Thor 1 Thor 1

*

kantanasoft

สวัสดีครับ ผมลอง bt มา 7 วัน ผลออกมาว่า ถ้าขา buy eu จะเปืดไม้ซื้อครับ กำไรอยู่ครับ แต่ถ้าขา sell ไม่มีไม้ออกครับ ขอบคุณครับ สำหรับ ea ถ้าลองกับพอร์ตจริง micro xm 100 $ พอรันได้ไหมครับ

เป็นแนว price action นะครับ อินดีก็ไม่จำเป็น เช่น
แท่งเทียน shifback 5 คือแท่งที่ 5 นับย้อนหล้งนะครับ
5 low > 4 lowแสดงว่าแท่ง 4 ลดลง
4 low > 3 low
3 low > 2 low
2 low > 1 low
1 low > 0 low 0 เป็นแท่งปัจจุบัน
0 close > 1 close แสดงถึง แท่ง 0 close ปิดสูงกว่าแท่งเดิม หรือ แดงลงไป 5 แท่ง แต่แท่ง 0 มันลากหางขึ้นมา แล้วปิดเหนือกว่าแท่งเดิม มันจะเป็นหัวสีเขียวเหมือน hammer ก็ออกคำสั่ง buy
หรือ แท่ง 321 close สูงขึ้นเรื่อยๆ แท่ง 0 close เหนือ 1 close แม้แท่ง 0 ขึ้นไปแล้วทิ้งใส้ย่อลงมา แต่ปิดไม่ต่ำกว่า ปิดแท่งเดิม ก็เหมือนมันย่อเพราะมันยังเขียวอยู่ ก็จะออก buy(ถ้าเลย close1 ลงมา หัวจะแดงก็จะเป็น shooting star )
ถ้าออกไม้ไปแล้ว มันผิดก็ออกไม้แก้ เป็นระยะตาม pip step ถ้าผิดยาวก็ลาก
มีโอกาสผิดมากพอสมควรกรณีแท่งเทียนสั้นๆเล็กๆ แต่เข้าเงื่อนไข
ใช้ EU GU h1 เท่านั้น และแบบ 5 จุดทศนิยมเท่านั้น และควร รันขาขึ้นเท่านั้น ขาลงรันได้แต่มันจะออกไม้แก้เยอะสวนเทรน
ขา sell ยังไม่ทำครับ
SL ก็ใส่ได้  แต่ไม่แนะนำ เพราะชุดหนึ่งก็ใช้ไม้นิดเดียว
xm 100$ ได้ไหม ได้แต่เสี่ยงหายวับ 300 พอไหว
spread ไม่เกิน 15
ค่อยๆ พัฒนาต่อครับผม