กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 158,078 views
จาก 4.2 ตัด RSI50 ออก ให้เหลือแต่ 30/70 จะดีกว่า แล้วให้ ใส่ ใน input เอง ว่าจะรันบน timeframe อะไร จะได้ไหมค่ะ

ถ้าทำได้ จักขอบคุณมากน่ะค่ะ

V4.2 เปิดไม้แล้วค่ะ แต่ไม่มี TP ที่สำคัญ เราว่า SL มันไกลไปไหมค่ะ ฝากพินาค่ะ ขอบคุณค่ะ   ถ้า V4.2   ท่าน ปรับให้มี   Magic Number  ให้เปิดหลายกราฟ ได้ เยี่ยม เลย นะ ครับ  ขอบคุณล่วงหน้า      จาก 4.2 ตัด RSI50 ออก ให้เหลือแต่ 30/70 จะดีกว่า แล้วให้ ใส่ ใน input เอง ว่าจะรันบน timeframe อะไร จะได้ไหมค่ะ
ถ้าทำได้ จักขอบคุณมากน่ะค่ะ
ขอขอบคุณที่แนะนำครับ ขอเรียนว่า ea ตัวนี้ทำมาใช้แทนเทรดมือ ไปตามเทรน เปิดเป็นวันแล้วปิด ไม่ควรเปิดนาน เพราะจะติด และถึงแม้ อินดี RSI จะเสถียร leading เร็วกว่า sto และ MA แต่ก็เป็นอดีตที่รอ close  ดังนั้นควรใช้ด้วยความระมัดระวัง ถ้าจะให้ดีควรเป็น ea price action มากกว่า แต่ก็รอการพัฒนา
   Max open trade =1 เป็นตัวเพิ่มการออกไม้พร้อมกันให้เยอะขึ้น เช่น ถ้าใส่ 10 ก็ออกพร้อมกัน มั่นใจ ใส่ 10 คล้ายกันกับ เพิ่ม lot แต่บริหารได้ดีกว่า สามารถเลือกการคัทได้
   Lot = 0.1 ก็สามารถแก้ได้ ที่ใส่มา 0.1 ก็เพราะทดสอบ EU h1 ทุน 1000 ไปได้เป็นปี
   Stop loss = 6000 สามารถแก้ได้ ที่ใส่มาสูงเพราะ ไม่อยากให้ตัดเร็ว ให้ Close Loss ทำงานแทนดีกว่า
   RSI buy 50=50 เป็นระบบเทรด จาก v 4.1 ที่ออกจากตรงกลาง ซึ่งมีผลมากที่สุดของเส้น rsi เมื่อกราฟตัดขึ้นจะ buy สามารถโยกเปลี่ยนเป็น 65 70 75 ก็ได้ ก็จะไปออกไม้ buy ตามที่เลือก หรือจะ 30 ก็ได้ ไม่ใช้ก็ใส่ 0 หรือ 101 มันจะหาไม่เห็นเอง
    RSI sell 50 ก็เช่นเดียวกัน
    RSI over sold for buy=30 ก็เป็นอีกระบบที่เข้า 70 30 บนล่าง แก้เป็น 35 65 ก็ได้
    RSI over bough for sell=70 ก็เช่นเดียวกัน ไม่ใช้ก็ใส่ 0
    Trailing stop all trade =100 อันนี้สำคัญ ใช้แทน TP SL เช่น เมื่อเข้า buy และกราฟเคลื่อนขึ้นไปเกิน 100pip trailing จะเริ่มเลื่อนตาม ถ้ากราฟเป็นเทรนไปถึง 3000pip trailing จะเลื่อนกำไรขึ้นไปที่ 2900pip และเมื่อกราฟย่อลงมา มันก้จะหยุดค้างไว้ จนกราฟลงมาชน ก็จะ SL กำไร 2900 pip แทน TPได้เลย จึงตั้ง tp=0
    Close all profit = 200 เมื่อผลรวมทั้งหมดถึง 200 มันก็จะปิดทุกออเดอร์
    Close loss (-) = -500 อันนี้สำหรับคนที่ไม่ชอบลาก หรือไม่ชอบเห้นตัวแดง แต่มีการเทรดค้างไว้ ยอมรับการติดลบ ได้เท่าไรก็ใส่ - เข้าไป ใช้แทน sl และช่วยให้ไม้ใหม่เปิดทำงาน
ส่วนการใส่ magic number ยังทำไม่เป็นครับผม

*

admin

• 80,404
ผมนี่รีบ กด พลังน้ำใจให้ คุณ ratchapol yooyen รัวๆ เลย ครับ
Thor 1 Thor 1 Thor 1
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบพระคุณมากค่ะ

*

sorana

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ได้ทำ ea KrapookMACD มาให้เพื่อนๆดูครับ ใช้ mm ออก 2 ไม้ แทนเทรดมือ รันเฉพาะ EU h1 ไปตามเทรน เข้าประจำการแล้ว พอใช้ได้ครับ mm/10000 order วันศุกร์ยังค้าง ตามที่เห็น ปล่อย trailing ครับ

*

MoneyMaker

ขอบคุณมากครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

tnthekop

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 18, มิถุนายน  2017, 02:11:45 PM
สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ได้ทำ ea KrapookMACD มาให้เพื่อนๆดูครับ ใช้ mm ออก 2 ไม้ แทนเทรดมือ รันเฉพาะ EU h1 ไปตามเทรน เข้าประจำการแล้ว พอใช้ได้ครับ mm/10000 order วันศุกร์ยังค้าง ตามที่เห็น ปล่อย trailing ครับ
สวัสดีครับ ผมขอคำแนะนำการเขียน ea ได้มั้ยคับ หรือจากลิ้งยูทูปที่พี่ศึกษาก็ได้ครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ  มีเพื่อนที่ขอ ea จาก Accelretor Oscillator หรือ AO เห็นว่า เป็นพื้นฐานที่ดี เอาแบบรันตามเทรน ตัด 0 ขึ้น buy 2 ไม้ ห่างกัน 100pip ถ้าผิดทาง ลงไป 300pip ก็ sell แทน โดยออก lot คูณ 2 (?) และตัดไม้เดิมทิ้ง (ไม่เสียดาย)
   ทดสอบกับ eu h1 เท่านั้น
ทุน 1000 lot 0.1 Sl 2500  Tp 700 Ts 300 Close all 500
1เมษา- 14มิย 17 กำไรครึ่งหนึ่ง กราฟไม่สวย ติดลบ 28% พอใช้ได้
  ส่วนคำถามข้างบน เรียนจาก ยูทูป นี้ครับ
&t=402s

KrapookHL ครับ กำลังพัฒนา ตอนนี้ใส่ทุน 1500 จาก 2มค-15มิย 17 มา 14000 ถ้าเสร็จจะแจ้งนะครับ

*

WereWolf

ขออนุญาติสอบถามครับ
เราสามารถ เช็คได้ไหมครับว่า ถ้ามีออเดอร์ ที่เราเปิดมือ ถ้าเปิดมือ Buy ให้ตั้ง Sell stopถ้าเปิดมือ Sell ให้ตั้ง Sell  stop

หมายถึงการตั้ง   buy stop 
sell stop 
buy limit
sell limit หรือเปล่าครับ
sell limit ก็ตั้งไว้ข้างบน รอกราฟไปเกี่ยวลงมา อาจตั้งที่แนวต้าน
ิีัbuy limit ก็ตั้งไว้ด้านล่าง รอกราฟลงไปเกี่ยวขึ้นมา อาจตั้งที่แนวรับ
รอโชค
ส่วน
buy stop ก็ตั้งไว้ข้างบน เพื่อให้กราฟ เบรคเอ้าท์ ไปชน ก็เข้าออเดอร์
sell stop ก็ตั้งไว้ด้านล่าง รอเบรคเอาท์ ไปชน
ไปข้างไหนก็ชน ประมาณนี้ไหมครับ

*

WereWolf

อ้อผมพิมผิดครับ ต้องขอโทษด้วย

คือแบบนี้ครับ ผมจะเปิดออเดอร์แรกด้วยมือ และให้EA ตรวจสอบว่าเป็นออเดอร์อะไร แล้วให้ตั้ง pendingตรงข้ามอ่ะครับ   คือผมทำได้แล้วว่าผมมีเงื่อนไขให้ออกบายหรือเซล แล้วให้เช็คว่าเป็นบายหรือเซล pendingตรงข้าม โดยใช้ order status อ้างอิง magic index 1เป็นบาย 2เป็นเซล แล้วให้ทำตามเงื่อนไข แต่ผมต้องการ เอาเงื่อนไขบายเซลออก แล้วผมจะเปิดออเดอร์ด้วยมือเอง แล้วให้มันตรวจสอบอ่ะครับ แบบนี้ทำได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ