กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 157,809 views
ครั้งแรกครับที่เขียน EA ได้เองจากการเรียน youtube โดยใช้ FXpro Quant ชื่อ EA KrapookRSI v 1.0
ทำ back test ทุน 1000 lot 0.01 EU มค-เมย 17 กำไร 811 dd 63% ผ่านวิกฤตมา 3 ครั้ง ยังมือใหม่ ต้องการข้อแนะนำเสนอแนะ จึงนำมาแจก ทั้งไฟล์ MQ4 และไฟล์ MQ5 เพื่อให้ผู้มาเริ่มเหมือนผมนำไปปรับปรุง เมื่อปรับปรุงแล้ว กรุณาเอามาแชร์ความรู้กันครับ ขอบคุณ admin

แนบไฟล์ครับ

โอ้วขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับน้ำใจแบ่งปันครับ  เป็นกำลังใจให้นะครับ

*

ppustech17

thank** **tk**
ผมยังฝึกตามไม่ถึงไหนเลยครับ

สักวันคงต่อยอดได้ครับ ติดตามแอดอยู่ครับ

เพิ่มเติมครับ ตัดต่อ ลดไม้แก้ลง เพิ่ม ล็อตขึ้น KrapookRSI v1.1 ทดสอบ EU H1 , มค-เมย 17 ทุน 1000 เท่าเดิม แต่ใส่ lot 0.1 ฝ่าวิกฤต พอสมควรแต่ผ่านได้ กำไร 9200 dd 66% พยายามยกช่วง sidewayออกครับ ไฟล์ตามแนบ แก้ไขใน fxpro quant ท่านใดที่แก้ไขได้ดี หรือเสนอแนะดีๆ กรุณากลับมาแชร์หน่อยนะครับ

*

forum

แจ๋มเลยครับ  ใช้ FXpro Quant ทำ.  อยากลองฝึกบ้างแล้วชิ ..  เคยแต่ใช้อย่างเดียว ไม่เคยทำกับเขาเลย อิอิ

..
รองแบคเทสอีเอดู ด้วย lot เล็กๆ  ก็ดีไม่น้อยครับ  1 ปี รอดวิกฤติหลายๆ อย่างมาได้ . ออกแนว กึ่งๆ close system อยู่ไมน้อย ลากไป เก็บไป
Thor 1

น่าจะมีให้ตั้งค่า จำนวนไม้ ตัวคูณ ระยะห่างแต่ละไม้
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

และเมื่อมีไม้ค้างอยู่ เมื่อระยะrsi overbuy-sell eaจะไม่ออกไม้ จนกว่าจะtpไม้เดิม อยากให้ออกออเดอร์เพิ่มได้ เพื่อเก็บระยะให้พอร์ทโตทนลากได้เพิ่มครับ
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

ขอขอบคุณท่านที่แนะนำครับ ผมก็ว่าอยู่ว่าไม้ที่ 7 8 9 10 11 มันหายไปไหน พอย้อนไปดูโปรแกรม ผมลืมโยงเส้น lot ไม้ที่ 7 ข้ามไป มันจึงไม่ออกไม้ครับ ทำให้ลากยาวเลย วันนี้แก้ไขแล้วครับ ถ้าท่านใดแก้ที่ต้นฉบับได้ ก็แก้ได้เลยนะครับ อาจเพิ่มการออกไม้เพิ่มไว้เลย หรือใส่ pip step ใหม่ เพราะตอนนี้ไม้ 1-6 ห่างกัน 100 pip 7 ก็ห่างออกไป เดี๋ยวครั้งต่อไป เอาแบบใส่ตัวเลขได้ และแต่ละ Step ก็ใส่ lot เพิ่มตามต้องการ ตอนนี้เอาแบบ save ไว้ก่อน ทุนน้อยจะได้ไม่กังวลเกินไป จะเห็นที่ผ่านมา ยิ่งลากยิ่งออก lot ใหญ่ เพื่อรอย่อ เบิลไปเรื่อยๆก็ไม่ย่อสักที ก็ล้างพอร์ทไป ตัวนี้อยากเพิ่มล๊อตน้อยที่สุด แต่ก็ตามใจผู้ใช้ครับ sideway ก็ปล่อยๆ ลองทดสอบ H1จาก 2ธค16 ทุน
5000 lot 0.1 Tp 0 close profit 50 แบบสบายๆก็ 30 ส่วน trailing เลื่อนตาม ย่อ 35 ตัดกำไร อยากตั้งแบบ TP ก็ตามสะดวก ตามรูป 15000 แต่ 11 ไม้ไม่พอ ต้องประมาณ 15    KrapookRSI v 1.1 แก้ไขครับ

ใส่ไม้เพิ่มให้เป็น 20 ไม้ครับ ตามคำขอ

ผมยังหาวิธีรวม TP เป็นชุดๆ ทำไม่เป็นครับ รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ หรือแนะนำด้วยครับ ตามไฟล์ต้นฉบับครับผม

*

admin

• 80,286
เข้ามาให้กำลังใจและ ขอบคุณ เจ้าของกระทู้ ครับ
(TH)** (TH)**
็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ลอง BT ธค 16- 16 พค 17 ฝ่าวิกฤต 16 พค พอรอดได้ครับ แต่ยังต้องการ การมัดรวม TP