ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 218 replies
  • 19073 views

ผมรันบัญชีจริงของ fbs ผ่าน vps กำไรอยู่ครับ แต่ต้องเปิด port ใหญ่หน่อยกันล้าง port กรณีผิดทาง รันได้ทั้ง cent และ standard กำลังรันอยู่ผลเป็นไงจะแจ้งให้ทราบครับ

กำลังหัดปรับ code KrapookPABuynew2018 v.2 แล้วรันไปด้วยครับ

Ha)**

traderider forex ไทย
ปรับมาให้ใหม่ครับ Krapook PA HL 2018 v.2 ใช้ price action ตัวเดียว ขึ้นไปก็ buy ลงไปก็ sell
พร้อมออกไม้แก้ bactest 2 ปี ผ่านครับ ค่ามาปกติ
lot 0.01
TF H1 EU GU
pipstep 50 (ปรับเป็น 70 ได้)
TP 80 (ปรับเป็น 200 ได้)
multiply 1.55 (ปรับ 1.35 - 2.0)
spread 15
จุดเริ่มต้นเพื่อการพัฒนา EA ให้เทรดไปตามเทรน ร่วมกันครับ

สวัสดีครับ วันนี้ขอนำเสนอ EA Krapook Price Action MACD v.X v.Y นะครับ
     ออกไม้ด้วย price action รันไปตามเทรน อิงไปตามเส้น main line MACD 12-26-9 และ 15-35-9
ใช้ได้กับหลายคู่เงิน แต่ทำมาเพื่อ EU
    spread ไม่เกิน 12
   ทดสอบ eu h1 1มค16-8กพ18
v.X ทุน 1000 กำไร 10000
v.Y ทุน 1000 กำไร 11850
max drawdown สูงได้ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, กุมภาพันธ์ 2018, 11:02:51 PM โดย ratchapol yooyen »

เอาไปลองเทสเดโม่ดูแล้ว ใช้ KrapookPABuynew2018 v.2  เปิดเฉพาะช่วงตลาด US เปิดทำการ ประมาณ 20:00 ถึงเช้า กำไรดีอยู่ครับ แต่ต้องเปิดพอร์ทใหญ่หน่อย และต้องหลีกเลี่ยงข่าว เพราะบัญชีเดโม กำไร 2000 เหรียญเจอข่าว ล้างไปเรียบร้อยจากกำไรมาตลอด

Edit : บัญชีเดโม่เริ่มต้น 1000 เหรียญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, กุมภาพันธ์ 2018, 07:10:16 AM โดย Ga'loff »

สวัสดีครับ ผมมือใหม่หัดเขียน EA ครับ สอบถามผู้รู้ ถ้าต้องการเพิ่ม indicator ที่ต้องการเข้าไปใช้ใน FXPRO QUANT มีวิธีทำอย่างไรครับ / ขอบคุณครับ

ปกติก็มีให้ครับ เป็นแบบมาตรฐาน เช่น RSI MA MACD BB STO  AO CCI  Ichimoku Palabolic sar นอกจากนี้ถ้าเป็นของนอกเหนือ เคย import form file แล้วไม่ได้ครับ ต้องใช้ code ละครับ

*

ออฟไลน์ AeSaka

• *
  • 17
  • 0

ขอ File FX Pro Quant ของ Krapook PA HL หน่อยครับ

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2018, 11:08:46 PM »
อาจารย์ ratchapol yooyen ครับ
ขอ File FX Pro Quant ของ  Krapook PA HL 2018 v.2 หน่อยครับ  จะเอาไปทำใช้กับทดสอบกับ CTrader ครับ

KrapookPA2018 v.34 เอาไปทดสอบกับ CTrader เหมือนจะมี bug TP บาง Zone เช่น 1 2 3 ตั้งแล้วเหมือนมีการลบออกภายหลังครับ

ขอบคุณมากเลยครับไล่อ่านทั้ง 10 หน้า ขอรับ KrapookPaHL2018 v.2 ไปลอง ว่าแต่ตัวนี้มัน sl ไหมครับ

กลับมาตอบอีกที เจอที่ตั้งsl ละครับ ถูกใจeaมากเลยครับ ไม่นึกว่าจะได้เจอeaฟรีดีๆแบบนี้

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 51,853
  • 2527
EA ดีๆ อีก ตัว ครับ
 xc4* xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

KrapookPAMACD2018X.ex4
KrapookPAMACD2018Y.ex4
ตั้งslเวลาออกคำสั่งซื้อขายไปแล้วมันไม่ตั้งให้ตามที่setไว้เลยมีวิธีแก้ไหมครับ

ครับยินดีครับ วันนี้ได้ผสม code กับ Quant ก็เป็นอะไรที่แปลกๆดีเหมือนกันครับ
Krapook MACD 2018 v.XMX
Backtest ทุน 500 รัน ทอง xau/usd ในโบรค pepperstone 2 ปี จบที่ 1 มีนา เมื่อวาน กำไร ไม่เป็นทางการ 16000 max drawdown 37% modelling เขียวเต็มแท่ง ให้พัฒนาอีกนิดนะครับ สำหรับ ตระกูล X
เพื่อนๆ ที่ใช้ กระปุก X1 X575 X12269 Y Z2 ตามที่แนะนำนะครับ เปิด 2 ชม ได้เงินครบตามเป้าแล้วปิด 1-5% mm
ที่ขอมายินดีครับ

code Krapook ครับ
และแถม Krapook X575 ,มาให้ด้วย

*

ออฟไลน์ Boss

• *
  • 24
  • 1

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 5,717
  • 142
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com