กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก 7 System เนียนๆครับ

• 24 replies
  • 11,926 views
*

ธนาศิลป์.

แจก 7 System เนียนๆครับ
« เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:03:07 AM »
- หวัดดีครับ -

เริ่มเรื่องเลยนะครับ วันนี้ผมจะเอา ระบบเทรดของต่างประเทศที่เค้าแจกกันและพูดคุยกัน
มาแจกนะครับ มีอยู่ 7 ระบบด้วยกัน ผมจะพูดไว้ก่อนนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าใครเอามาแจกแล้วบ้างผมก็เลยเอา
ทั้ง 7 ระบบนี้นี้ มาอยู่ในโพสเดียวเลยจะได้ไม่ต้องไปแยกเลยไปหาโพสอื่น และอาจจะมีอินดี้แปลกๆได้เห็นกันด้วยนะครับ
บอกไว้เลยว่าแจ๊มๆทั้งน๊าน ผมก็แยกส่วนมาบ้างอันมาทำระบบของตัวเอง ผมไปนั่งอ่านนั่งโหลดมา20กว่าระบบได้ที่เค้าแจกกันได้นั่ง อยู่หลายวันมาก สรุปได้ ก็มีที่ โอเคอยู่ 7ตัวด้วยกัน อาจจะมีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนชอบ อินดี้ในระบบนี้ก็เอาไปใช้กันได้นะครับ ชื่อมันอาจจะมีคลายครึงกันบ้างนะครับ แต่นี้ก็เป็นชื่อของระบบมันเลย
ที่ผมเอามาโพสนี้ก็เพื่อร่วมกิจกรรม แบ่งปันความรู้ ผมก็เห็นเพื่อนๆพี่โพสนั้นโพสนี้ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ ส่วนตัวผมก็จะพึ่ง
ตัวอินดี้เป็นหลักมากครับ ถ้าใครคนไหนไม่เก่ง ดูกราฟ ดูแท่งเทียน ดูนั้นดูนี้ ก็ลองเอาพวกนี้ไปใช้ดูได้นะครับหรือ ดัดแปลง
มารวมกันเอาที่ใช่เหมือนผมก็ได้ ลุยเลยนะครับ
็Hip**

ตัวที่ 1 ชื่อ Eata Pollan V.2 no repaint
ตัวนี้มี ADXcrossesNon-repainting สีชมพู ไม่รีเพ้นครับ ดีมากตัวนี้
ตัวนี้เป็นแบบ renko10pipนะครับ การเข้าก็ที่วงไว4ตัวครับ อย่างเช่นเข้าsell ก็   
เกิดบาร์แนวนอนสีเหลือง เกิดแท่งเล็กที่แดง เกิดแท่งใหญ่สีชมพู เกิดลูกศรสีชมพู ส่วนเข้าbuyก็ สีฟ้านะครับ

ตัวที่ 2 ชื่อ Super Trend profit system
ตัวนี้ชอบมากเลยครับส่วนตัวผมเข้าง่ายๆเลยครับ วิธีใช้ก็คือ
อย่างเช่นการsellนะครับ เกิดสัญญาณsellเส้นสีแดง ทะลุผ่านเส้นDayสีเขียว ชื่อโล้ดเลยครับ
จุดออกของผมก็คือเส้นปะต่อไปครับออกเลยไม่กินมาก เพื่อนจะเอาปรับต่อก็ได้นะครับ ค่อนข้างแม่นครับ

ตัวที่ 3 ชื่อ VBFX Forex System
ตัวนี้แม่นมากกครับ จุดเข้าจุดออก วิธีใช้ก็คือ
การBuy แนวราคาต้องอยู่ใต้เส้นสีแดงนะครับ อินดี้VBสีเขียวอยู่ช่วงตรงกลาง 0.00 ก็เข้าครับ
จุดออกก็ อินดี้VB อยู่จุดสูงสุด สีแดงที่ผมวงไว้นะครับ อันนี้เป็นจุดเข้าออกที่ผมลองใช้นะครับ
ผิดตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะครับ บอกชัดเจนมากเลยครับ จุดไม่เข้าเงื่อนไขก็มีชัดเจนมาก
นี้เป็นแบบ renko10pipนะครับ

ตัวที่ 4 ชื่อ Forex-Channel-Trading-system
จุดเข้าก็ที่วงไว้เลยนะครับ  สำหรับตัวนี้มี ชาร์ตrenko 5 pip ให้ดูอีกภาพนะครับ ดูง่ายดีครับ แฮ่ๆ

ภาพที่1 แบบธรรมดาครับ

ภาพที่2 แบบrenko 5pipครับ

ตัวที่ 5 ชื่อ RenkoMovingAverage
วิธีการใช้งานนะครับ การbuyเส้นMAสีน้ำเงินตัดขึ้นไปครับ เกิดลูกศรขึ้น กราฟslopeอยู่ในช่วงขาขึ้น
                      การbuyเส้นMAสีน้ำเงินตัดลงไปครับ เกิดลูกศรลง กราฟslopeอยู่ในช่วงขาลง
ผมให้ดูทั้งกราปธรรมดา กับ renko5pipนะครับ เพื่อใครชอบแบบไหน

กราฟrenko 5 pip

กราฟธรรมดาครับ

ตัวที่ 6 ชื่อ HBA System
วิธีใช้ก็ง่ายๆครับการ buy เกิดจุดสีฟ้าอยู่ในช่วงจะไปขาขึ้น อินดี้ HBF เกิดแทงสีน้ำเงินแท่งที่3 เข้าเลยครับ
                 การ buy เกิดจุดสีแดงอยู่ในช่วงจะไปขาลง อินดี้ HBF เกิดแทงสีแดงแท่งที่3 เข้าเลยครับ
เหมือนเดิมครับให้ดูแบบทั้ง2กราฟ

ธรรมดาครับ

renko ครับ

ตัวที่ 7 ชื่อ FX Engine v3
ตัวสุดท้ายครับ พิเศษสุด สำหรับผมแม่นมาก และก็เหมือนเดิมครับ ให้ดูทั้ง2แบบเหมือนเดิม
การเข้าก็ตามรูปเลยนะครับตัวนี้อธิบายยาก ดูเองดีกว่าครับ เข้าใจง่ายเลยที่ผมวงไว้

แบบธรรมดาครับ

แบบrenko

นี้ก็เป็นแค่ส่วนหนึ่งนะครับยังมีอีกเยอะเลยในเครื่อง
พี่ๆคนไหนชอบ อินดี้ในระบบตัวไหนก็ดึงมันไปใช้กับระบบของพี่ๆได้นะครับ
ส่วนผมอธิบายตรงไหนผิดพลาดไปก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ยังไงพี่ๆของศึกษาเพิ่มเติมดูได้นะครับ
อาจจะมีประโยชน์กับพี่ๆไม่มากก็น้อย สุดท้ายนี้ ยังไงผมเจอระบบแปลกๆใหม่ๆก็จะนำมาแบ่งให้อีกนะครับ
ทั้งนี้รูปทั้งหมด ผมเป็นคนทำขึ้นมาใหม่เองนะครับ
)2:

ท้ายสุดผมนำมาจาก
www.babypips.com/

ที่เค้าแจกกัน

*

friday

• 591
Re: แจก 7 System เนียนๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:19:31 AM »
ขอบคุณมากครับ ขอเก็บไว้ศึกษานะครับ

Thor 1 thank** **tk**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:46:24 AM »
ขอบคุณมากครับ....ไม่ทราบว่าเป็นโปรแกรมฟรี หรือ ต้องสั่งซื้อครับ

*

sorana

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:48:38 AM »
ขอบคุณครับ

*

ธนาศิลป์.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:57:00 AM »
อ้างจาก: shadownort ที่ 07, พฤษภาคม  2017, 10:46:24 AM
ขอบคุณมากครับ....ไม่ทราบว่าเป็นโปรแกรมฟรี หรือ ต้องสั่งซื้อครับ

ฟรีครับโหลดไปใช้ได้เลยครับ

*

schicky

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 11:16:49 AM »
โหลดยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

*

ธนาศิลป์.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 11:24:09 AM »
อ้างจาก: schicky ที่ 07, พฤษภาคม  2017, 11:16:49 AM
โหลดยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

ที่วงสีแดงๆไว้ครับ

*

schicky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 12:07:52 PM »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 09:50:58 PM »
 Thor 1
ขอบคุณมากๆครับ ดีมากเลย

*

teeneetrader

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:13:25 PM »
 thank** thank** (TH)** (TH)**

*

999

• 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2017, 01:42:41 PM »
 Thor 1   ขอบคุณมากครับ

*

tizztor

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2017, 11:30:50 PM »
ระบบที่3 ใช้ tf เท่าไหร่หรอคับ

*

tizztor

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2017, 12:02:22 AM »
ระบบ1 อินดี้ไม่ครบรึป่าวคับ

*

ppustech17

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2017, 11:16:12 AM »
 **tk** thank**

*

tonyza18

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2017, 05:19:34 PM »
 Thor 1