กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

aotzazara1 แนะนำตัวครับ

• 3 replies
  • 1,720 views
*

aotzazara1

aotzazara1 แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: 30, มิถุนายน 2014, 02:33:50 AM »
สวัสดีครับทุกท่าน พึ่งหัดเทรดครับ อาจจะเป็นคนที่เทรดอายุน้อยไม่มีประสบการมาก แต่เวลาเต็มร้อยยังไงก็ช้วยแนะนำแนวทางดีๆด้วยครับ
เวลาเทรด นั่งดูจอทั้งวัน งานการไม่ทำ ทำครับเลยมานั่งเทรด ศึกษา ไม่ย้อมแพ้ตลาดแล้วไม่ท้อครับ  xc7*

*

admin

• 80,404
Re: aotzazara1 แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2014, 03:35:07 AM »
สวัสดี ยินดี ต้อนรับ ครับ ตอนเทรดแบ่งเวลาให้ถูก เดี๋ยวสายๆ ช่วยจัดตาตางให้นะครับ ชีวืตจะได้มีความสุข (TH)**
อย่าหมกมุ่นมากครับ อ่าน เกรดต่างๆในเวปได้เลยนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

aotzazara1

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2014, 03:50:19 PM »
ขอบคุณมากครับแอตมิน  xc6*

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2014, 04:13:16 PM »
อ้างจาก: aotzazara1 ที่ 30, มิถุนายน  2014, 03:50:19 PM
ขอบคุณมากครับแอตมิน  xc6*

โอเค ครับ ตอบ ตรงนี้เลย ละกัน นะครับ

ใน 1 สัปดาห์ ตลาด Forex จะเปิด ตั้ง แต่ ตี 4 เช้าวันจันทร์ จนถึง ตี 4 ของคืนวันศุกร์ของ เช้า วัน เสาร์ และจะหยุดเสาร์อาทิตย์
เวลา ที่เหมาะ สมสำหรับ การเทรด ดังนี้ ครับ

เช้าตลาด Autralia กับ ตลาด Japan ตี 4- บ่าย 2 โมงบ้านเรา ช่วงนี้กราฟ จะไม่ค่อย วิ่ง ครับ กราฟ จะเกิด Sideway ทิศทางไม่แน่นอน และ กราฟ Sideway นี่แหละที่นักลงทุนส่วนมากจะ เสีย กัน

บ่าย 2 โมงเป็นต้นไป เป็น เวลา ที่เหมาะ สำหรับการเทรด เพราะ กราฟ จะมีเทรน และ วิ่งชัดเจน ครับ วิ่งแรง จนถึง ช่วง 19.30 หรือ ทุ่ม ครึ่ง ของ ไทย น่ะ แหละครับ ตลาด US จะเปิด ช่วงนี้ ก็ เทรดได้ครับ กราฟ จะวิ่งแรงเหมาะกับ การเทรด และ กราฟ จะวิ่ง ถึง ช่วง 4-5 ทุ่ม ประมาณนี้ ครับ ก็ควรหยุดเทรดได้แล้ว เพราะ กราฟ จะ Sideway
ดังนั้น เวลาที่เหมาะ สำหรับเทรด ก็คือ ช่วงบ่าย 2 โมงเมืองไทย ถึง ประมาณ 5 ทุ่มครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"