กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เม่าน้อยคอยลำไยแนะนำตัวครับ

• 1 replies
  • 1,402 views
*

tirdtoon

เม่าน้อยคอยลำไยแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: 30, เมษายน 2017, 03:59:46 PM »
สวัสครับพี่น้องชาวเม่าทุกท่าน
   ผมขออนุญาตแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ(หลังจากเข้ามาเทรดตาม traderider.com ได้พักหนึ่งแล้ว) และขอเล่าเรื่องตัวเองหน่อยนะครับ ผมเป็นพนักงานบริษัท อยู่จังหวัดนครพนมครับ ผมเคยเทรด FOREX สมัยที่ลุงเบน เบอร์เนเก้ เป็นประธานเฟด ประมาณปี 2555-2556 ตอนนั้นผมก็ศึกษา FOREX ไปด้วยเทรดไปด้วยทั้งเงินปลอม ทั้งเงินจริง เทรดตามการวิเคราะห์ของอาจารย์ แอดมินเว็บหนึ่ง สมัยนั้นยังไม่มีซิกครับ ก็คือถ้าย่อก็ buy เด้งก็ sell ก็ได้บ้างเสียบ้าง ส่วนมากผมจะเสียเพราะ EA เทพๆ xz55** ทั้งหลายที่แจกฟรี ครับสรุปผมล้างพอร์ตไป 3 รอบ เสียทุกครั้ง แพ้ทุกครั้งก็เลยเลิก  xc6* หลังจากนั้นก็ไม่สนใจอีกเลย ทั้งอีเมล์ของโบรก ทั้งโฆษณาต่างๆ ผมก็ข้าม ผมก็เฉย จนมาต้นปี 2560 ผมอยากลองเข้าตลาดอีกครั้ง ก็เลยเทรดตามซิกแจกฟรี ซึ่งก็ชนะบ้าง แพ้บ้าง หลังจากที่ไม่ได้เข้าตลาดมานาน ไม้แรกจะมีอาการอย่างนี้ครับ(คิดว่าหลายท่านอาจเป็น) คือ "มือสั่น หน้าซีด"  DOY** ทุกครั้งที่ราคาวิ่ง พยายามบอกตัวเอง "อย่ากลัว อย่าโลภ" แต่คราวนี้ผมสามารถรักษาทุน และรักษาวินัยการเทรดไว้ได้ จนผมมาเจอ tradrider.com โดยบังเอิญ ก็เลยลองเทรดตาม แรกๆก็กลัวเหมือนกันครับ(คัดทิ้งไปหลายไม้เเพราะกลัว) จนผมมั่นใจแล้วว่าการวิเคราะห็ของท่านแอดมินนั้นมีความผิดพลาดน้อยมาก เราแค่รักษาวินัยการเทรด และจัดการ MM ให้ดีก็แค่นั้นเอง(เชื่อใจถึงจะไม่เกี่ยวซิกก็รอสัญญาณกากระโดดตามได้ หรือถ้าผิดทางจนไปชน SL ก็ยอมถือว่ากำไรเยอะกว่าขาดทุน-อันนี้ยังไม่เจอ ถ้าเจอก็จะปล่อย คืนกำไรให้ตลาดบ้าง  cheetah3*) ตอนนี้ผมก็พบแสงสว่างแล้ว ไม่ใช่แค่แสงสว่างที่ปลายอุโมงค์นะครับ แต่เป็นแสงสว่างจากหลอดไฟแรงสูงเลยทีเดียว  **ธอร์** ผมจึงขอฝากตัวเป็นศิษย์(ทางไกลก่อน) และขอติดตามเทรด ต่อสู้กับทาง traderider.com ตลอดไปจนกว่าฟ้าดินจะสลายกันเลยทีเดียว  xc8* ผลบุญจากการที่ท่านแอดมินได้ช่วยเหลือคนอื่นนั้น(แอดมินไม่ได้บังคับให้ใครสมัคร IB คือช่วยหมด) ผมก็อยากอวยพรให้ท่านแอดมิน มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง หน้าที่การงานราบรื่น เป็นขวัญใจเป็นผู้นำของพี่น้องเราชาวเม่าตลอดไปนะคร้าบ  (TH)**  thank**  ็Hip**

*

admin

• 80,578
Re: เม่าน้อยคอยลำไยแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, เมษายน 2017, 09:09:08 PM »
ขอบคุณสำหรับการติดตามครับ
ขอให้ประสบความสำเร็จและก้าวเดินไป ข้างหน้า ด้วยกัน ครับผม
็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"