กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจกระบบเทรดที่ใช้อยู่ครับ ผสมคั่วๆกัน><

• 6 replies
  • 3,927 views
*

ธนาศิลป์.

หวัดดีครับ

วันนี้ผมมี ระบบที่ผมใช้อยู่มาแนะนำครับ ก็เอาอินดี้2-3ตัวมารวมกันครับ - - *ก็ กลายมาเป็นแบบนี้

เริ่มกันเลยครับ

นี้หน้าตาของมันครับไม่มีไรมากเลย มีเยอะก็ลายตาครับ เอาที่สำคัญๆก็พอที่เราต้องใช้

เริ่มเลยแล้วกันนะครับ
ระบบที่ผมเอามาสผมๆกันนี้ ก็เคยเห็นกันมาบ้างแล้วนะครับ ผมแค่เอา มาผสมกันแล้ว ที่สำคัญที่สุดเลยนะครับ
จะต้องดู
time frame 5
time frame 15
time frame 30

ไปพร้อมๆกัน เพื่อมั่นใจว่าสัญญาณ การเข้าลุยของเรา นะครับ

มาดูตัวอย่างกันเลยครับโผมมมม แบบสดๆเลยค้าบอันนี้

ยืนยันสัญญาณที่ 1
ิtime frame 5

ต่อไปยืนยันสัญญาณที่2
ิtime frame 15

ต่อไปยืนยันสัญญาณที่3

แต่เดี๋ยวก่อนนะ มีสัญญาณ อีก 2 ตัวนะจ้า เพื่อความมั่นใจ

รอๆๆ แดงแล้วค้าบบพร้อมลุยแล้ว

ส่วนภาพนี้เป็นภาพล่าสุดครับรอมา 1 ชั่วโมงกว่าๆ T T เดี๋ยวจะหาว่าโม้

เป็นไงละครับ ลงมาแบบทิ้งตัวนอนเลย@_@

สำหรับจุดSL
นี้ ตั้งไว้บนเหลือง เยอะๆหน่อยนะครับ แต่ส่วนใหญ่แล้ว มันต้องลงได้กำไรอยู๋แล้ว
เพราะว่าเรา ยืนยันสัญญาณ
ทั้ง3 time frame 5-15-30
ข่อนข้างมั่นใจสุดแล้ว

(เท่าที่ใช้มานะครับ)
ส่วนใครที่กลัวจะลากไปเยอะๆเสียววูบๆๆ ก็ตั้งSLตามใจเลยครับ
ผมออก Orderทีก็ 4-5 ชุดส่วนใหญ่จะเข้าเป้ามากเลย พึ่งลองมาได้3วันเองครับก็เลยเอามาประเดิม
แจกเพี้ยนๆพี่ๆน้องเลยค้าบ

สำหรับจุดTP
หรือจะออกไปข้างนอกผมก็ตั้งไว้แค่20-30pip กันเหนี่ยว
เพราะออกOrderไว้เยอะให้มันพอได้กำไรก็พอครับ แบบไม่ต้องรอนานๆให้มันลากไปลากมา
เอาน้อยๆแต่ชัวๆจะสังเกต ได้ในรูปนะครับบ้างที่มันก็ลากขึ้นไป บ้างแบบ ทะลุเส้น เหลือง ขาวไป แต่ยังไงมันก็ลงมาครับโผมมม

แต่โดยรวมถ้านั่งอยู๋หน้าคอมออกจุดนี้ก็ได้ครับถ้าอยากได้กำไรเย๊อะๆๆ
ออกที่
นะครับ อันนี้เป็นภาพตัวอย่าง สำหรับจุดออก นะครับ

จำไว้ด้วยนะครับต้องเข้าOrderตามเงื้อนไข้ที่ผมบอกให้เปะๆนะครับไม่งั้นไมไ่ด้นะครับ T T
จบแล้วค้าบ ระบบที่ผมใช้ ส่วนตัวผมเองก็มือใหม่ครับพึ่งเล่นได้ไม่นาน
ผิดพลาดยังไงก็ต้องขอ อภัยอย่างสูงด้วยนะครับ

Re: แจกระบบเทรดที่ใช้อยู่ครับ ผสมคั่วๆกัน><
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, เมษายน 2017, 10:53:25 PM »
 Thor 1
ขอบคุณมากๆเลยครับ

Re: แจกระบบเทรดที่ใช้อยู่ครับ ผสมคั่วๆกัน><
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30, เมษายน 2017, 09:33:01 AM »
ขอเอาไปลองนะครับ
ขอบคุณมากครับ
(TH)**
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

*

mint

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 03:06:04 AM »
ขอโทษคับคือไม่รู้จริง อยากถามว่าขีดสีเหลืองด้านบนคืออะไรเหรอคับแล้วจำเป็นต้องมีก่อนเข้าทุกครั้งมั้ยคับ **6101**

*

eltoap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 06:23:53 AM »
น่าจะเป็นสัญญาณ sell นะ เดาเอา555 xc8* (สีขาวคงจะเป็น buy)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 10:04:01 AM »
ไม่เห็นรูปเลยครับ ทำยังไงดีครับ  (TH)** (TH)**
"ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความพยายามก็อยู่ที่นั่น.."

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 05:22:19 PM »
ขอบคุณครับ