traderider forex ไทย

แจกระบบเทรดที่ใช้อยู่ครับ ผสมคั่วๆกัน><

• 6 replies
  • 2596 views

หวัดดีครับ

วันนี้ผมมี ระบบที่ผมใช้อยู่มาแนะนำครับ ก็เอาอินดี้2-3ตัวมารวมกันครับ - - *ก็ กลายมาเป็นแบบนี้

เริ่มกันเลยครับ

นี้หน้าตาของมันครับไม่มีไรมากเลย มีเยอะก็ลายตาครับ เอาที่สำคัญๆก็พอที่เราต้องใช้

เริ่มเลยแล้วกันนะครับ
ระบบที่ผมเอามาสผมๆกันนี้ ก็เคยเห็นกันมาบ้างแล้วนะครับ ผมแค่เอา มาผสมกันแล้ว ที่สำคัญที่สุดเลยนะครับ
จะต้องดู
time frame 5
time frame 15
time frame 30

ไปพร้อมๆกัน เพื่อมั่นใจว่าสัญญาณ การเข้าลุยของเรา นะครับ

มาดูตัวอย่างกันเลยครับโผมมมม แบบสดๆเลยค้าบอันนี้

ยืนยันสัญญาณที่ 1
ิtime frame 5

ต่อไปยืนยันสัญญาณที่2
ิtime frame 15

ต่อไปยืนยันสัญญาณที่3

แต่เดี๋ยวก่อนนะ มีสัญญาณ อีก 2 ตัวนะจ้า เพื่อความมั่นใจ

รอๆๆ แดงแล้วค้าบบพร้อมลุยแล้ว

ส่วนภาพนี้เป็นภาพล่าสุดครับรอมา 1 ชั่วโมงกว่าๆ T T เดี๋ยวจะหาว่าโม้

เป็นไงละครับ ลงมาแบบทิ้งตัวนอนเลย@[email protected]

สำหรับจุดSL
นี้ ตั้งไว้บนเหลือง เยอะๆหน่อยนะครับ แต่ส่วนใหญ่แล้ว มันต้องลงได้กำไรอยู๋แล้ว
เพราะว่าเรา ยืนยันสัญญาณ
ทั้ง3 time frame 5-15-30
ข่อนข้างมั่นใจสุดแล้ว

(เท่าที่ใช้มานะครับ)
ส่วนใครที่กลัวจะลากไปเยอะๆเสียววูบๆๆ ก็ตั้งSLตามใจเลยครับ
ผมออก Orderทีก็ 4-5 ชุดส่วนใหญ่จะเข้าเป้ามากเลย พึ่งลองมาได้3วันเองครับก็เลยเอามาประเดิม
แจกเพี้ยนๆพี่ๆน้องเลยค้าบ

สำหรับจุดTP
หรือจะออกไปข้างนอกผมก็ตั้งไว้แค่20-30pip กันเหนี่ยว
เพราะออกOrderไว้เยอะให้มันพอได้กำไรก็พอครับ แบบไม่ต้องรอนานๆให้มันลากไปลากมา
เอาน้อยๆแต่ชัวๆจะสังเกต ได้ในรูปนะครับบ้างที่มันก็ลากขึ้นไป บ้างแบบ ทะลุเส้น เหลือง ขาวไป แต่ยังไงมันก็ลงมาครับโผมมม

แต่โดยรวมถ้านั่งอยู๋หน้าคอมออกจุดนี้ก็ได้ครับถ้าอยากได้กำไรเย๊อะๆๆ
ออกที่
นะครับ อันนี้เป็นภาพตัวอย่าง สำหรับจุดออก นะครับ

จำไว้ด้วยนะครับต้องเข้าOrderตามเงื้อนไข้ที่ผมบอกให้เปะๆนะครับไม่งั้นไมไ่ด้นะครับ T T
จบแล้วค้าบ ระบบที่ผมใช้ ส่วนตัวผมเองก็มือใหม่ครับพึ่งเล่นได้ไม่นาน
ผิดพลาดยังไงก็ต้องขอ อภัยอย่างสูงด้วยนะครับ

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ rn2003

• *
  • 4
  • 0

Re: แจกระบบเทรดที่ใช้อยู่ครับ ผสมคั่วๆกัน><

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, เมษายน 2017, 10:53:25 PM »
 Thor 1
ขอบคุณมากๆเลยครับ

Re: แจกระบบเทรดที่ใช้อยู่ครับ ผสมคั่วๆกัน><

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30, เมษายน 2017, 09:33:01 AM »
ขอเอาไปลองนะครับ
ขอบคุณมากครับ
 (TH)**
“ ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย ” – Mark Zuckerburg

*

ออฟไลน์ mint

• *
  • 2
  • 0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 03:06:04 AM »
ขอโทษคับคือไม่รู้จริง อยากถามว่าขีดสีเหลืองด้านบนคืออะไรเหรอคับแล้วจำเป็นต้องมีก่อนเข้าทุกครั้งมั้ยคับ **6101**

*

ออฟไลน์ eltoap

• *
  • 34
  • 0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2017, 06:23:53 AM »
น่าจะเป็นสัญญาณ sell นะ เดาเอา555 xc8* (สีขาวคงจะเป็น buy)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 10:04:01 AM »
ไม่เห็นรูปเลยครับ ทำยังไงดีครับ  (TH)** (TH)**
"ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความพยายามก็อยู่ที่นั่น.."

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 05:22:19 PM »
ขอบคุณครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets