กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ช่วย บอกวิธี แก้หน่อยครับ neteller

• 3 replies
  • 7,961 views
*

แมวดำ

ช่วย บอกวิธี แก้หน่อยครับ neteller
« เมื่อ: 10, เมษายน 2017, 10:50:00 PM »
คืดว่า  ผมสมัคร netteller นานแล้ว ใช้นานแล้ว พอดี วันนี้ จะโอนเงินจากบัตรธนาคาร เข้าไปในnetteller
แต่ ว่า มัน มีให้เลือก 2 ช้อย ตอนเอาเงินเข้า 1 ไม่เกี่ยวกกับ พนัน 2 เกียวกับพนัน ถ้ากด ข้อ 2 มันก็ไม่ให้โอนเงินเข้า เหมือนรัทบาล ห้าม เทรด ห้ามพนัน พอกด อัน 1 เงินเข้าได้ แต่ไปใช้เทรดไม่ได้

ผมกะว่าจะเอามาเทรด  แต่พอเข้าไป fbs เบิกเงิน มันบอก เงินไม่มีมีไม่พอ จะแก้ยังไงดี ครับ เหมือน มันไม่ให้ใช้netteller  ในการเทรด

*

admin

• 80,402
Re: ช่วย บอกวิธี แก้หน่อยครับ neteller
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, เมษายน 2017, 11:00:03 PM »
ติดต่อ Neteller เลย ครับ ตอนนี้เขา แบนคนไทย นะครับ ห้ามใช้ แนะนำ ไปใช้ Skrill ดีกว่า ครับ
แม้ จะบริษัทเดียวกัน แต่นโยบายต่างกัน ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

แมวดำ

Re: ช่วย บอกวิธี แก้หน่อยครับ neteller
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, เมษายน 2017, 08:38:59 AM »
รบกวน  แอดมิน ช่วยผมหน่อยครับ
คือ ผมสมัคร skrill เสร็จแล้ว  ผมอยากจะโอนเงิน จาก netteller ที่เขาไม่อนุญาติให้ผมใช้เงินเทรด ไปskrill ต้องกดตรงไหน ยังไง เหลอครับ บอกผม หน่อย

แล้ว skrill นะครับ ตรง setting   create a pin  มีไว้ทำไมครับ ผมต้องสร้างไหมครับ จำเป็นไหมครับ

ขอบคุณ แอดมิน มากๆๆ ครับ

*

admin

• 80,402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, เมษายน 2017, 09:48:19 AM »
อ้างจาก: แมวดำ ที่ 12, เมษายน  2017, 08:38:59 AM
รบกวน  แอดมิน ช่วยผมหน่อยครับ
คือ ผมสมัคร skrill เสร็จแล้ว  ผมอยากจะโอนเงิน จาก netteller ที่เขาไม่อนุญาติให้ผมใช้เงินเทรด ไปskrill ต้องกดตรงไหน ยังไง เหลอครับ บอกผม หน่อย

แล้ว skrill นะครับ ตรง setting   create a pin  มีไว้ทำไมครับ ผมต้องสร้างไหมครับ จำเป็นไหมครับ

ขอบคุณ แอดมิน มากๆๆ ครับ

ไปที่ Upload ครับ แล้วก็ กรอกจำนวนเงิน กรอก ID Neteller แล้วก็ Security ID

จะโดนหัก 3% นะครับผม

แล้วก็ กดอัพโหลด เลย ครับแค่นั้นเงินก็จะมาทันที ครับ

Skrill ก็สร้างตามเขาบอกเลย ครับไม่ยุ่งยาก
(TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"