กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Rebate EXness คืนเงินเข้าบัญชีเทรด สำหรับสมาชิก Traderider ที่เปิดบัญชีผ่านลิ้งค์บอร์ด

• 2022 replies
  • 682,125 views
*

admin

• 80,620
Re: Rebate Program สำหรับ สมาชิก Traderider ที่เทรด กับ Exness
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 09:00:46 AM »
อ้างจาก: kinoy ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 08:23:46 AM
สะบายดี ผมเป็นคนลาวนะครับ และผมก่อไม่เกังเขียนไทยด้วยนะครับ

คือผม ยากรู้ว่าadmin ใช้ Broker อะไรบ้างเปันหลัก
  และผมก่ออยากเปีดบันชีด้วยครับ แต่ ทำไม่เปัน และกัวไม่ผ่าน
สามาถอนเงินผ่าน ทะนาคานลาวได้ไม และผมก่อมี Visa debit
ลบกวน admin ด้วยครับ

สะบายดี

ปัจจุบัน ผม ใช้ Exness เห็นหลักครับ เพราะ ฝากถอนง่าย แต่ก็มี เทรด โบรกอื่นบ้าง ครับ เช่น XM กับ Blackwell และ Fxopen
สำหรับการ ถอน ผ่าน ธนาคาร ลาว นี่ ผมไม่แน่ใจเรื่องการบริหารของ Exnessนะครับ น่าจะยังไม่มี

แต่ ถ้าจะให้แนะนำนะครับ ท่านมี Debit Card ก็ฝากถอน ผ่าน ท่าน Debit Card ดีกว่า ครับ
การฝากจะเข้า ทันที
แต่ การถอน อาจจะใช้เวลา 3-5 วัน ครับ
สำหรับการ สมัคร ก็สมัคร ตามนี้ได้เลย ครับ http://traderider.com/index.php?topic=709.0
และแจ้ง หมายเลขบัญชีที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ สิ้นเดือนรับ Rebate คืน จากการเทรดครับ

หากมีข้อสงสัยประการใด สอบถามได้ตลอดนะครับ
ขอบคุณครับ
  (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kinoy

Re: Rebate Program สำหรับ สมาชิก Traderider ที่เทรด กับ Exness
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 11:05:21 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 09:00:46 AM
อ้างจาก: kinoy ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 08:23:46 AM
สะบายดี ผมเป็นคนลาวนะครับ และผมก่อไม่เกังเขียนไทยด้วยนะครับ

คือผม ยากรู้ว่าadmin ใช้ Broker อะไรบ้างเปันหลัก
  และผมก่ออยากเปีดบันชีด้วยครับ แต่ ทำไม่เปัน และกัวไม่ผ่าน
สามาถอนเงินผ่าน ทะนาคานลาวได้ไม และผมก่อมี Visa debit

สะบายดี

ปัจจุบัน ผม ใช้ Exness เห็นหลักครับ เพราะ ฝากถอนง่าย แต่ก็มี เทรด โบรกอื่นบ้าง ครับ เช่น XM กับ Blackwell และ Fxopen
สำหรับการ ถอน ผ่าน ธนาคาร ลาว นี่ ผมไม่แน่ใจเรื่องการบริหารของ Exnessนะครับ น่าจะยังไม่มี

แต่ ถ้าจะให้แนะนำนะครับ ท่านมี Debit Card ก็ฝากถอน ผ่าน ท่าน Debit Card ดีกว่า ครับ
แต่ การถอน อาจจะใช้เวลา 3-5 วัน ครับ
สำหรับการ สมัคร ก็สมัคร ตามนี้ได้เลย ครับ http://traderider.com/index.php?topic=709.0
และแจ้ง หมายเลขบัญชีที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ สิ้นเดือนรับ Rebate คืน จากการเทรดครับ

หากมีข้อสงสัยประการใด สอบถามได้ตลอดนะครับ
ขอบคุณครับ
  (TH)**
exness ถอนผ่าน bankwire ใด้ไหมครับ

*

admin

• 80,620
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 11:09:56 AM »
อ้างจาก: kinoy ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 11:05:21 AM
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 09:00:46 AM

สะบายดี

ขอบคุณครับ
  (TH)**
exness ถอนผ่าน bankwire ใด้ไหมครับ

ได้ ครับ แต่ ท่าน ต้องฝาก ผ่าน Bank Wire เหมือนกันนะครับ ถึงจะถอน ผ่าน Bank Wire ได้
จำไว้เลย ครับ ว่า Forex ทุกโบรกเกอร์ ฝาก เงิน ทางไหน ต้องถอนออกทางนั้นเท่านั้น ครับ ผม
xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kinoy

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 11:15:03 AM »
ผมเคียฝากเงินเข้า xm ด้วยบัด visa 100$ แต่เวลาถอนเงิน เงินผ่าน visa ก่อถอนใด้แต่ 100$ หลังจากนั้นผมต้องได้ ไปถอนผ่าน bankwire เชื่งใด้เสียค่าทำเนียมอีก ผมไม่ชอบ
ไม่รู้ว่า exness จะเป็นอย่างนี้ไม่

*

admin

• 80,620
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 11:28:30 AM »
อ้างจาก: kinoy ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 11:15:03 AM
ผมเคียฝากเงินเข้า xm ด้วยบัด visa 100$ แต่เวลาถอนเงิน เงินผ่าน visa ก่อถอนใด้แต่ 100$ หลังจากนั้นผมต้องได้ ไปถอนผ่าน bankwire เชื่งใด้เสียค่าทำเนียมอีก ผมไม่ชอบ
ไม่รู้ว่า exness จะเป็นอย่างนี้ไม่

เป็นไปได้ ไง ครับ เพราะ ผม ก็ ฝาก ผ่าน XM ไป 1000 $ ผ่าน Visa debit card เช่นกัน ครับ ตอนถอนกำไร และทุน ก็ถอนเข้า Visa debit card เหมือนกัน ครับ
พึ่งถอนมาต้นเดือนนี่เอง ครับ ผม

แต่ Visa ของผมเป็น Visa Debit ที่เชื้่อมต่อ กับ บัญชี ธนาคาร ครับ แต่ชุ้าตรง ที่เวลาถอนใช้เวลา 10 วัน ครับ กว่าเงินจะเข้า  xc7*

ส่วน Exness ผมยังไม่เคยลอง ครับ การฝาก ถอน ผ่าน Visa Debit

*

onena

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 07:43:24 PM »
เราฝากทาง Lotus เงินเข้าบัญชีทันที และถอนเข้า Debit Card เงินเข้าทันทีเหมือนกัน x*/2
https://www.exness.com/intl/th/deposit_operations

*

admin

• 80,620
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 07:49:18 PM »
อ้างจาก: หนึ่ง ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 07:43:24 PM
เราฝากทาง Lotus เงินเข้าบัญชีทันที และถอนเข้า Debit Card เงินเข้าทันทีเหมือนกัน x*/2
https://www.exness.com/intl/th/deposit_operations

ผม ฝาก ผ่าน Master Card เข้า ไป พอจะถอน ผ่าน ธนาคาร มันไม่ให้ เลย ครับ ต้องไป ถอนคืน Master Card ก่อรตามจำนวนเงินที่ ฝากเข้า ถึง ถอนได้
คุย กับ ซัพพอร์ตเขาก็บอกแบบนั้น ยังไงก็ลองดูครับ แต่ Exness ถอน ง่าย อยู่แล้ว ฝากผ่าน Lotus ถอนเข้า ธนาคาร รวดเร็ว จริง  (TH)**

*

onena

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 08:06:51 PM »
อ้างจาก: หนึ่ง ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 07:43:24 PM

ต้องบอกว่าถอนผ่านธนาคารออนไลน์ ถึงจะถูก  x*/2

- บัตรเครดิต
คุณอาจใช้ Visa และ MasterCard เพื่อฝากเงินในบัญชีการซื้อขายของคุณ

ในกรณีที่การชำระเงินในสกุลเงินอื่นที่ไม่ใช่สกุลเงินในบัญชีบัตรเครดิตธนาคาร อัตราแลกเปลี่ยนระบบการชำระเงินของวีซ่าหรือมาสเตอร์ถูกนำมาใช้

ข้อสำคัญ! หากคุณใช้บัตรเดบิตของธนาคารเพื่อฝากเงินเข้าบัญชีการซื้อขาย การถอนเงินก้อนแรกของคุณจะถูกดำเนินการเป็นการปฏิเสธการชำระเงิน (chargeback) เข้าบัตรเดบิตนั้น หากคุณมีกำไร เงินที่เหลือหลังจากการปฏิเสธการชำระเงิน (chargeback) จะถูกโอนเข้าบัญชีธนาคารของคุณผ่านวิธีการโอนเงินผ่านธนาคาร บริษัทจะโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารตามที่คุณแจ้งไว้ในแบบฟอร์มการถอนเงิน และจะไม่มีรับผิดชอบต่อความล่าช้าในการประมวลผลการโอนเงินผ่านธนาคาร :))

*

kinoy

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 08:45:20 PM »
อีกนิดนะครับ สมมุด ภ้าผมโอนเงินเข้าexness ผ่าน debit card 500$ หลังจากนั้นผมเทรดใด้ 2500$ ผมสามาดถอน 2500$ ผ่าน visa ของผมใด้ทังหมดเลียไม่

*

admin

• 80,620
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 08:52:10 PM »
อ้างจาก: kinoy ที่ 15, พฤศจิกายน  2014, 08:45:20 PM
อีกนิดนะครับ สมมุด ภ้าผมโอนเงินเข้าexness ผ่าน debit card 500$ หลังจากนั้นผมเทรดใด้ 2500$ ผมสามาดถอน 2500$ ผ่าน visa ของผมใด้ทังหมดเลียไม่

ได้ ครับ
)2:

คุณ pannawut

8537701

ผ่าน ครับผม สามารถฝากเงินเข้าเทรดได้เลย ครับ
แล้วสิ้นเดือนรอรับยอด รีเบต ตาม จำนวน lot ที่เทรด เข้าบัญชี ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

*

CASE Forex

• 17,125
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2014, 08:34:19 PM »
รหัส
8540956
สมัครแล้วครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

pouis001

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2014, 02:33:01 AM »
ขอเพิ่ม อีกบัญชี นะครับ  576519 ครับ ขอบคุณ ครับ โอนเข้าบัญชี ได้เลยครับ

*

breeszy001

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2014, 02:36:08 AM »
นึกว่านอนกันไปหมดแล้วที่ไหนได้... un*/ un*/

*

admin

• 80,620
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2014, 07:40:55 AM »
อ้างจาก: caseandzaa ที่ 21, พฤศจิกายน  2014, 08:34:19 PM
รหัส
8540956
สมัครแล้วครับ

ผ่าน ครับผม สามารถฝากเงินเข้าเทรดได้เลย ครับ
แล้วสิ้นเดือนรอรับยอด รีเบต ตาม จำนวน lot ที่เทรด เข้าบัญชี ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

อ้างจาก: pouis001 ที่ 28, พฤศจิกายน  2014, 02:33:01 AM
ขอเพิ่ม อีกบัญชี นะครับ  576519 ครับ ขอบคุณ ครับ โอนเข้าบัญชี ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
(TH)**

*

NuengKML

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2014, 08:26:50 AM »
เพิ่มบัญชีแล้วครับ 577429