กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

จุดประสงค์ของการสร้างกระทู้นี้ขึ้นมา

• 0 replies
  • 3,367 views
*

ball.aphiwat

สวัสดีครับ เนื่องจากผมเห็นว่าช่วงหลังๆมานี้เริ่มมีเทรดเดอร์รุ่นใหม่รวมถึงรุ่นเก๋าเริ่มหันมาสนใจแนวทางการเทรดด้วย Close System ซึ่งเป็นแนวทางของกลุ่มพี่ต้าน Mudley Group กันมากขึ้น แต่ปัญหาที่ผมพบเห็นคือ ทางกลุ่ม Mudley Group นั้นได้เดินทางสายนี้มาได้ไกลมากแล้ว ซึ่งการพูดคุยให้ความรู้ในปัจจุบันเป็นสิ่งที่ยากที่มือใหม่หรือผู้ที่มาเริ่มศึกษารุ่นหลังจะเข้าใจ

กระผมจึงได้มีความคิดว่า หากเราสามารถนำความรู้ของ Mudley Group ทั้งหมดมารวบรวมไว้ที่เดียวให้เป็นหมวดหมู่ง่ายต่อการค้นหา น่าจะทำให้เกิดประโยชน์กับท่านที่พึ่งมาเริ่มศึกษาแนวทางนี้
ผมจึงได้ทักไปปรึกษาและขออนุญาตพี่ตะวันเจ้าของกลุ่ม Road To Trader ที่จะนำความรู้มารวบรวมไว้ที่เว็บบอร์ดแห่งนี้ ทางพี่ตะวันก็อนุญาตเพราะเห็นว่าเป็นสิ่งที่เกิดประโยชน์กับเทรดเดอร์ที่สนใจ
หลังจากนั้นผมจึงมาขออนุญาตท่านแอดมินของเรา ว่าผมอยากได้กระทู้ที่ตั้งขึ้นเพื่อโครงการนี้ต่างหาก ท่านแอดมินของเราก็ตอบรับทันทีเพราะเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดีและท่านแอดมินก็นับถือพี่ต้านและพี่ตะวันอยู่เช่นกัน  โครงการนี้นึงบรรลุเป้าหมายมาแล้ว 1 ขั้น ขั้นต่อๆไปคือรวบรวมความรู้ให้มากที่สุดแล้วนำมาจัดเรียงเพื่อให้ง่ายต่อการค้นหา 

สิ่งที่ผมจะขอความร่วมมือจากทุกท่านที่มาใช้งานกระทู้นี้คือ   ห้ามมาโปรโมทหรือเชิญชวนอะไรใดๆทั้งสิ้นทั้งทางตรงและทางอ้อมเด็ดขาดนะครับเพื่อให้เป็นไปตามจุดประสงค์ของทางกลุ่ม Road To Trader และทางเว็บไซต์ Traderider.com

หวังว่าโครงการที่ผมจัดตั้งขึ้นมานี้จะเป็นประโยชน์กับเทรดเดอร์ทุกๆท่านนะครับ หากท่านใดมีแนวทางนำเสนอผมน้อมรับทุกความเห็นนะครับ