กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ท่านใดเคยเล่น MFM7 EA รบกวนด้วยครับ

• 4 replies
  • 2,872 views
ท่านใดเคยเล่น MFM7 EA รบกวนด้วยครับ
« เมื่อ: 22, มีนาคม 2017, 01:17:39 PM »
พอดีผมลองซื้อมาเล่นเมื่อวันเสารืที่ผ่านมามันออก order ได้คืนเดียวพอคืนวันจันทร์มันไม่ออก order สถานะเทรดมันเป็น off ผมรอมัน update ครบ 24 ชั่วโมงล่ะมันก็ยังเงียบครับ เมื่อคืนก็ไม่เทรด สถานะตามรูปครับ

ท่านใดเคยเล่นรบกวนแนะนำด้วยครับ

Re: ท่านใดเคยเล่น MFM7 EA รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, มีนาคม 2017, 06:51:56 PM »
ใช้อยู่ครับ ถ้าสัญญาณ มามัน จะ on เองครับ

Re: ท่านใดเคยเล่น MFM7 EA รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, มีนาคม 2017, 08:04:29 PM »
อ้างจาก: asakurayo7 ที่ 22, มีนาคม  2017, 06:51:56 PM
ใช้อยู่ครับ ถ้าสัญญาณ มามัน จะ on เองครับ

ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับมันไม่ on มี on อยู่วันเดียวตั้งแต่ซื้อมา

*

forum

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22, มีนาคม 2017, 11:44:05 PM »
  เคยเอามา forwards test อยู่พักหนึ่ง . เหมียนกานน.. เสียวใส้ใช้ได้ DOY** DOY**
ออกแบบมาให้ใช้เป็น กึ่ง copy trade คือ อีเอจะรับสัญญาณหลักจากเซิฟของเจ้าของอีเอ เจ้าของอีเอจะสั่งว่าคู่ไหนช่วงนี้ต้องปิด คู่ไหนต้องเปิด ต้องบายอย่างเดียว หรือ เชลล์อย่างเดียว บางช่วงที่เขาระมัดระวังก้จะมีการเปิดน้อย. เน้นอาศัยวางอีเอไว้หลายๆคู่เงินไว้ เพือหาโอกาสเปิดให้มากที่สุด  ต้องการเงินทุนสูงพอควร  เพราะเทรดตามค่ามาตรฐานเข้าจะไม่ได้วาง sl ไว้  ใช้เวลาแทน Sl เช่น กำหนดให้ ปิดที่ 4 โมงทุกวัน ไม่ว่าจะลบหรือ บวก เป็นต้น . ถ้าบังเอิญ ดิ่งหรือหรือพุุงแรงๆผิดทางก่อนเวลาที่กำหนดปิด มีโอกาเกลี้ยงได้ ถ้ามากิ้นไม่พอ  มีลักษณะการเปิดตามสัญญาณฉพาะในเวลาที่กำหนดเท่านั้น นอกเวลาไม่เปิด ถาสังเกตจะเห้นว่าจะเปิดเฉพาะช่วงต้นของตลาดเอเชีย . เป็นอีเอที่ค่อนข้างเชนชิติพต่อสเปรด และ สลิปเปด มีระยะ tp ต่ำ ต้องการโบรกที่ไว.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23, มีนาคม 2017, 07:23:14 AM »
อ้างจาก: forum ที่ 22, มีนาคม  2017, 11:44:05 PM
  เคยเอามา forwards test อยู่พักหนึ่ง . เหมียนกานน.. เสียวใส้ใช้ได้ DOY** DOY**
ออกแบบมาให้ใช้เป็น กึ่ง copy trade คือ อีเอจะรับสัญญาณหลักจากเซิฟของเจ้าของอีเอ เจ้าของอีเอจะสั่งว่าคู่ไหนช่วงนี้ต้องปิด คู่ไหนต้องเปิด ต้องบายอย่างเดียว หรือ เชลล์อย่างเดียว บางช่วงที่เขาระมัดระวังก้จะมีการเปิดน้อย. เน้นอาศัยวางอีเอไว้หลายๆคู่เงินไว้ เพือหาโอกาสเปิดให้มากที่สุด  ต้องการเงินทุนสูงพอควร  เพราะเทรดตามค่ามาตรฐานเข้าจะไม่ได้วาง sl ไว้  ใช้เวลาแทน Sl เช่น กำหนดให้ ปิดที่ 4 โมงทุกวัน ไม่ว่าจะลบหรือ บวก เป็นต้น . ถ้าบังเอิญ ดิ่งหรือหรือพุุงแรงๆผิดทางก่อนเวลาที่กำหนดปิด มีโอกาเกลี้ยงได้ ถ้ามากิ้นไม่พอ  มีลักษณะการเปิดตามสัญญาณฉพาะในเวลาที่กำหนดเท่านั้น นอกเวลาไม่เปิด ถาสังเกตจะเห้นว่าจะเปิดเฉพาะช่วงต้นของตลาดเอเชีย . เป็นอีเอที่ค่อนข้างเชนชิติพต่อสเปรด และ สลิปเปด มีระยะ tp ต่ำ ต้องการโบรกที่ไว.

ขอบคุณครับเมื่อคืนผมลองลาก ea ใหม่แล้วมัน on ล่ะแต่ไม่ยอมเทรด