กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฝากเงินด้วยช่องทาง ฝากเงินสดที่ เคาว์เตอร์ Lotus เป็นช่องทางที่สะดวกที่สุด

• 19 replies
  • 24,132 views
*

myforexCenter

ฝากเงินด้วยช่องทาง ฝากเงินสดที่ เคาว์เตอร์ Lotus  เป็นช่องทางที่สะดวกที่สุด
Link IB .https://www.exness.com/a/605658   ผ่าน Link admin

ฝากทำตามขั้นตอน ตามรูปด้านล่าง ไม่กี่ขั้นตอน ฝากด้วยสกุลเงินบาท ไม่ต้องเสียเวลาแลกเหรียญ  ขั้นตอนสุดท้ายให้ปริ้นบาร์โค๊ตไปจ่ายเงินที่โลตัสทุกสาขา
ถอนเงิน  ให้ถอนเงินช่องทางธนาคารออนไลค์  ให้ใส่หมายเลขบัญชีไทย ใส่จำนวนเงิน ยืนยันรหัสความปลอดภัย ก็เสร็จ

วงเงินการฝากเงิน  ทาง Exness ไม่จำกัดวงเงินในการฝากเงิน  แต่โลตัสสาขาเล็ก ๆ บางสาขา อาจจะจำกัดการรับที่ 2-3 หมื่นบาทต่อรายการ  แล้วแต่นโยบายของแต่ละสาขานั้น จะจำกัดวงเงินเท่าไร
ต้องสอบถามที่โลตัสสาขาใกล้บ้าน  ว่าจำกัดวงเงินเท่าไรในการฝากเงินสด แต่ละรายการ

ถอนเงิน  และขั้นตอน ง่ายยิ่งกว่า

Exness ปรับลดค่าทำเนียม  การถอนเงินเป็น 0 %
ถอนเงินน้อยกว่า 1,000 บาท  จะเสียค่าทำเนียม
ถอนเงิน 0.50 %  แต่ไม่มากกว่า 1.0 %
ถอนเงินมากกว่า 1,000 บาท  ฟรีค่าทำเนียม 0 %

1.  Loggin เข้าพื้นที่ส่วนุคคล  === ไปเมนูุถอนเงิน ====  ไปที่ถอนเงินธนาคารออนไลต์ ==== ใส่หมายเลขบัญชีธนาคารไทย =====  ใส่จำนวนเงิน
2. ยืนยันรหัสความปลอดภัย อีเมลล์  หรือ SMS  กดยืนยัน   รอรับเงิน 5 - 30  นาที  หากรอเกิน 3 ชั่วโมงกรุณาติดต่อซัพพอร์ทต้วยตนเองทันที    

สามารถถอนได้ 10 ธนาคาร ตามความสะดวก
   กสิกรไทย จำกัด                             
   ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
   ธนาคารกรุงไทย จำกัด                   
   ธนาคารทหารไทย จำกัด
   ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด         
   ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด
   ธนาคารธนชาต จำกัด                   
   ธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย จำกัด
   ธนาคารยูโอบี จำกัด                     
   ธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์   จำกัด

::.★  เปิดบัญชีใหม่ Exness ไม่จำเป็นต้องยืนยันเอกสาร  ★::.
   เปิดบัญชี MINI     ไม่มีขั้นต่ำ               Laverage 1:2000
   เปิดบัญชี Cent      ไม่มีขั้นต่ำ               Laverage 1:2000
   เปิดบัญชี Classic  ขั้นต่ำ   2,000 $        Laverage 1:2000
   เปิดบัญชี ECN     ขั้นต่ำ     300  $        Laverage 1:200
   ฝาก / ถอน  ระบบอัตโนมัติ เร็ว สะดวก  เสาร์-อาทิตย์ ก็สามารถถอนเงินได้

Link IB .https://www.exness.com/a/605658   ผ่าน Link admin

*

nacknin

ไปชำระเงินที่ Lotus ตามที่ Admin โพสไว้

แล้วก้มีเมลแจ้งมาชำระเงินแล้ว แต่ไม่เห็นมีเงินเข้าในบัญชีเล่น Forex เลยอะครับ ??? เกิดอะไรขึ้น

เคยเติมเงินไปแล้ววันก่อน วันนี้เติมใหม่ไม่มียอดเข้า

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: nacknin ที่ 27, พฤษภาคม  2015, 06:08:55 PM
ไปชำระเงินที่ Lotus ตามที่ Admin โพสไว้

แล้วก้มีเมลแจ้งมาชำระเงินแล้ว แต่ไม่เห็นมีเงินเข้าในบัญชีเล่น Forex เลยอะครับ ??? เกิดอะไรขึ้น

เคยเติมเงินไปแล้ววันก่อน วันนี้เติมใหม่ไม่มียอดเข้า

รอ สักพักนะครับ เดี๋ยวเงิน เข้า อย่างช้าไม่เกิน 24 ชม ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

nacknin

อ้างถึงรอ สักพักนะครับ เดี๋ยวเงิน เข้า อย่างช้าไม่เกิน 24 ชม ครับ

ปกติที่เคยเติมแปปเดียวก็ได้แล้วนิครับ นี่มันผ่านมาเป็นชม.แล้วอะครับ

ถ้าเกิดปัญหาจริงๆควรติดต่อช่องทางไหนครับ ADMIN ?

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: nacknin ที่ 27, พฤษภาคม  2015, 06:26:16 PM
อ้างถึงรอ สักพักนะครับ เดี๋ยวเงิน เข้า อย่างช้าไม่เกิน 24 ชม ครับ

ปกติที่เคยเติมแปปเดียวก็ได้แล้วนิครับ นี่มันผ่านมาเป็นชม.แล้วอะครับ

ถ้าเกิดปัญหาจริงๆควรติดต่อช่องทางไหนครับ ADMIN ?

Live-chat เลย ครับ

xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

joyhitech

ถ้าผมฝากเงินผ่านบัตรเดบิต(บัตรบีเฟิส ของ ธ.กรุงเทพ)  จะดีไหมครับ  หรือมีข้อเสียอะไรบ้างครับ  ทำไมเขาถึงไม่นิยมครับ
(บัตรบีเฟิส ได้Verify By VISAแล้ว ใช้ซื้อของOnlineได้ครับ)

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: joyhitech ที่ 04, มิถุนายน  2015, 09:41:19 PM
ถ้าผมฝากเงินผ่านบัตรเดบิต(บัตรบีเฟิส ของ ธ.กรุงเทพ)  จะดีไหมครับ  หรือมีข้อเสียอะไรบ้างครับ  ทำไมเขาถึงไม่นิยมครับ
(บัตรบีเฟิส ได้Verify By VISAแล้ว ใช้ซื้อของOnlineได้ครับ)

คือ กฎของการ ฝาก -ถอน ของ Forex ทุกโบรกก็คือ เข้าทางไหน ออกทางนั้น ครับ

และ การถอนคืนเงินเข้าบัตร ใช้เวลา 5-10 วัน ครับ
ส่วนกำไร ก็ต้องถอน ผ่าน Bankwire เท่านั้นครับ ก็ใช้เวลา 5-10 วัน ทำการเช่นกันครับ

แต่ ถ้าหาก ฝาก ผ่าน Ibanking หรือ Lotus ก็ จะสามารถ ใช้เวลา ในการฝากถอน ไม่เกิน 24 ชม เท่านั้น ครับ
แต่ถ้าหาก ถอน บ่อยๆ 5 นาทีก็เข้า บัญชี แล้วครับ
xc7* xc7*

*

joyhitech

อ้างจาก: admin ที่ 04, มิถุนายน  2015, 09:57:53 PM
อ้างจาก: joyhitech ที่ 04, มิถุนายน  2015, 09:41:19 PM

คือ กฎของการ ฝาก -ถอน ของ Forex ทุกโบรกก็คือ เข้าทางไหน ออกทางนั้น ครับ

และ การถอนคืนเงินเข้าบัตร ใช้เวลา 5-10 วัน ครับ
ส่วนกำไร ก็ต้องถอน ผ่าน Bankwire เท่านั้นครับ ก็ใช้เวลา 5-10 วัน ทำการเช่นกันครับ

แต่ ถ้าหาก ฝาก ผ่าน Ibanking หรือ Lotus ก็ จะสามารถ ใช้เวลา ในการฝากถอน ไม่เกิน 24 ชม เท่านั้น ครับ
แต่ถ้าหาก ถอน บ่อยๆ 5 นาทีก็เข้า บัญชี แล้วครับ
xc7* xc7*

ขอบคุณมากครับ ท่านadmin   ตอบรวดเร็วทันใจ   Ha)**
งั้นผม ใช้วิธีฝากเงินผ่านLotusดีกว่าครับ

แต่ ณ ตอนนี้ (4มิ.ย.2558) ที่เว็บexness  เมนูฝากเงินผ่านLotusไม่ขึ้นอ่ะครับ
ผมคลิกเมนู  การฝากเงิน >> การชำระเงินสดในประเทศไทย  (หาไม่เจอเมนูนี้แล้วครับ)
เมื่อปลายเดือนพฤษภาคม ผมยังเห็นเมนูนี้อยู่นะครับ  แปลกดีครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นกระแส ในหลายๆเว็บหรือเปล่า  ที่สมาชิกหลายคนแจ้งว่า ได้ผูกบัตรเครดิตไว้กับpaysbuy.comแล้วโดนแฮ็ค  แล้วนำไปซื้อของในเว็บต่างประเทศครับ
และตอนนี้เว็บ https://www.paysbuy.com/  ก็เข้าไม่ได้อ่ะครับ   ไม่รู้จะเกี่ยวกับหรือเปล่า   ถูกผิดขออภัยครับ

แต่ไม่เป็นไรครับ  ผมรอได้ครับ  ซัก2-3วัน  เผื่อจะฝากเงินผ่านLotusได้  ขอบคุณครับ
(TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: anuraka ที่ 05, มิถุนายน  2015, 09:29:07 AM
ฝากเงินผ่าน lotus ไม่ได้แล้วเหรอครับ ขออนุญาติสอบถามครับ

รอก่อน นะครับ มี ปัญหา ที่ Paysbuy ครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 05, มิถุนายน  2015, 10:04:02 AM
อ้างจาก: anuraka ที่ 05, มิถุนายน  2015, 09:29:07 AM
ฝากเงินผ่าน lotus ไม่ได้แล้วเหรอครับ ขออนุญาติสอบถามครับ

รอก่อน นะครับ มี ปัญหา ที่ Paysbuy ครับ
(TH)**
ขอบคุณคับผม icon lotus กลับมาแล้วครับ

*

True

ฝากผ่าน PAYSBUY @ TESCO-Lotus  เงินเข้าไม่เกิน 30 นาที เร็วดีแท้ Ha)**

ผมก็ฝากผ่าน paysbuy แล้วขี้เกียจออกไปโลตัส เสีย 10 baht แพงกว่า lotus 3 baht
เสียอย่างเดียว classic exness lot min 0.1 ถ้า 0.01 จะเยี่ยมมาก

*

่jatesada

ทำไมฝากเงินและชำระ  ทางโลตัส  ไม่มีอ่ะคับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ่jatesada ที่ 23, พฤศจิกายน  2015, 05:09:30 PM
ทำไมฝากเงินและชำระ  ทางโลตัส  ไม่มีอ่ะคับ

ทางโบรก ไม่ได้ Deal กับ Paysbuy แล้ว ครับ
ตอนนี้ ผ่าน Ibanking ได้อย่างเดียว ครับ

SCB
กรุงศรีี
กรุงไทย ครับ
(TH)**

ฝากผ่านธนาคารไทยพานิชย์หายไปไหนอ่าะครับ เหลือแต่ฝากผ่านธนาคารมือถือ กะเอทีเอ็ม
ลองฝากผ่านธนาคารมือถือ เมื่อกี้ เงินไม่เห็นเข้าเลยเหมือนตอนฝากผ่านธนาคารเลย