กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขั้นตอนการเปิดบัญชีกับ Exness อย่างละเอียด โบรกเกอร์ Forex ที่ถอนเงินไวที่สุด อัปเดตล่าสุด! ปี 2023

• 132 replies
  • 58,484 views
*

myforexCenter

ขั้นตอนการเปิดบัญชีกับ Exness อย่างละเอียด
โบรกเกอร์ Forex ที่ถอนเงินไวที่สุด อัปเดตล่าสุด! ปี 2023

ปฏิเสธไม่ได้ว่า Exness เป็นโบรกเกอร์ Forex ที่เทรดเดอร์ชาวไทยนิยมใช้งานกันมากที่สุดติดอันดับต้น ๆ โดยจุดเด่นที่เป็นไฮไลต์ของ Exness ก็คงหนีไม่พ้นเรื่องของความรวดเร็วในการฝาก-ถอนชนิดที่เรียกได้ว่าน่าจะเป็นที่สุดแล้ว

สำหรับเทรดเดอร์มือใหม่ที่พึ่งจะเข้ามาในวงการ Forex ก็ยังอาจสับสนกับการเลือกโบรกเกอร์ว่าเจ้าไหนดี ทางแอดมินก็ขอแนะนำ Exness ไว้เป็นอีกหนึ่งในตัวเลือกที่ควรพิจารณาอย่างยิ่ง จากการที่โบรกเกอร์เจ้านี้เปิดให้บริการอยู่คู่กับเทรดเดอร์ชาวไทยมานานหลายปี

ในวันนี้ทางแอดมินก็ได้เตรียมขั้นตอนการเปิดบัญชีกับ Exness ที่เป็นอัปเดตล่าสุดของปี 2023 แบบ step-by-step ส่วนข้อดีข้อเสียของโบรกเกอร์เจ้านี้ก็สามารถเข้าไปอ่านรีวิวที่ทางแอดมินทำไว้ก่อนหน้านี้ได้ที่นี่ >> รีวิวโบรกเกอร์ Exness

ขั้นตอนการเปิดบัญชี Exness

1.   เข้าไปที่หน้าเว็บไซต์ของทางโบรกเกอร์ Exness เพื่อเปิดบัญชีได้ที่นี่  www.exness.com  ในส่วนนี้ให้ระมัดระวังลิ้งค์ปลอมกันด้วยนะครับ เนื่องจากที่ผ่านมามีโบรกเกอร์ exness ปลอม ซึ่งหน้าตาเว็บไซต์และชื่อลิ้งค์จะคล้ายกันมาก แนะนำให้เข้าผ่านลิ้งค์ที่แอดมินลงไว้ข้างต้นนี้ได้เลยครับ

2.   หลังจากที่ผ่านเข้าสู่เว็บไซต์และเยี่ยมชมบรรยากาศในหน้าแรกของ Exness จนเป็นที่พอใจแล้วก็ไม่ควรรอช้า กดเปิดบัญชีใหม่ได้ที่ปุ่ม "เปิดบัญชี" สีเหลืองตรงมุมขวาบนได้เลยครับ

3.   ขั้นตอนแรกจะเป็นการลงทะเบียนโดยการเลือกประเทศ/ภูมิภาคที่อยู่อาศัย กรอกอีเมล์ และกำหนดรหัสผ่านที่ต้องเป็นไปตามเงื่อนไขด้านล่างทั้ง 4 ข้อ แล้วจึงกด "ดำเนินการต่อ"

4.   ลำดับถัดมาก็จะเป็นหน้าต่างที่แสดงขึ้นมาให้เลือกระหว่าง "บัญชีทดลอง" และ "บัญชีจริง" ในที่นี้ให้เลือกเปิดบัญชีจริงเพื่อเข้าถึงตลาด Forex อย่างเต็มตัว โดยที่คุณสามารถย้อนกลับมาเปิดบัญชีทดลองเพื่อทำการทดสอบหรือฝึกฝนการเทรดได้ทุกเวลาในภายหลัง

5.   หลังผ่านการเลือกเปิดบัญชีก็จะได้เข้าสู่หน้าเมนูหลัก ซึ่งในตอนนี้เรายังไม่สามารถทำอะไรได้มากนัก โดยสังเกตได้จากไอคอนแม่กุญแจสีเหลืองที่ยังล็อคการเข้าถึงเมนูต่าง ๆ ดังนั้นสิ่งที่เราจะทำต่อไปก็คือการยืนยันตัวตนเพื่อการ "ก้าวขึ้นไปเป็นเทรดเดอร์ตัวจริง"

6.   ในส่วนของการยืนยันตัวต้นจะเริ่มจากการยืนยันอีเมล์โดยการกด "ขอรับรหัส" และให้เราเข้าไปยังอีเมล์ที่ทำการสมัครไว้เพื่อนำรหัสตัวเลขสุ่มที่ได้รับมากรอกตรงส่วนนี้ก่อนจะกด "ดำเนินการต่อ"

7.   ขั้นตอนต่อไปจะเป็นการยืนยันทางโทรศัพท์ โดยให้เรากรอกหมายเลขโทรศัพท์มือถือพร้อมกับเลือกวิธี "ขอรับรหัส" ผ่านทาง SMS หรือสายโทรเข้าจากระบบอัตโนมัติ และเมื่อได้รับและกรอกรหัสที่เป็นตัวเลขสุ่ม 6 หลักแล้วก็ให้กด "ดำเนินการต่อ"

8.   ถัดมาจะเป็นการกรอกข้อมูลส่วนบุคคล ได้แก่ ชื่อ-นามสกุล เพศ วันเดือนปีเกิด และที่อยู่ โดยในส่วนของที่อยู่แนะนำให้ใช้ที่อยู่จริงในปัจจุบัน เพื่อความสะดวกสำหรับขั้นตอนยืนยันที่อยู่ในภายหลัง

9.   หลังจากผ่าน 3 ขั้นตอนที่กล่าวมา คุณก็จะผ่านกระบวนการยืนยันขั้นต้นและสามารถฝากเงินเข้าบัญชีได้สูงสุดถึง $2,000 และสามารถเทรดจริงได้แล้ว แต่เพื่อการใช้งานได้อย่างครบถ้วนทุกฟังก์ชั่น เราขอแนะนำเป็นอย่างยิ่งให้คุณส่งเอกสารเพิ่มเติมเพื่อ "ยืนยันตัวตนให้สมบูรณ์"

10.   สำหรับกระบวนการนี้จะเริ่มจากการให้คุณระบุโปรไฟล์ของตนเองโดยการให้ข้อมูลเกี่ยวกับอาชีพ, ประสบการณ์เทรด, รายได้ในปัจจุบัน และสินทรัพย์รวมที่มีอยู่

11.   ลำดับถัดมาคือการยืนยันเอกสาร โดยจะเน้นยืนยันตัวตนของคุณจริง ๆ ตามข้อมูลของชื่อและนามสกุลที่ได้ระบุไว้ ซึ่งในขั้นตอนอัปโหลกเอกสารคุณต้องระบุประเทศ/ภูมิภาคที่ออกเอกสารยืนยัน โดยมีตัวเลือกประเภทของเอกสารที่แนะนำอยู่ 2 ประเภท คือบัตรประจำตัวประชาชนและใบขับขี่

12.   ควรตรวจสอบให้แน่ใจว่ารูปภาพของเอกสารยืนยันแสดงชื่อ-นามสกุล, วันเกิด และวันที่ออกเอกสารครบถ้วนชัดเจนหรือไม่ ก่อนจะกดอัปโหลดรูปตามตัวเลือกที่มีทั้งในคอมพิวเตอร์และโทรศัพท์มือถือแล้วจึงกด "ส่งเอกสาร"

13.   มาถึงขั้นตอนสุดท้ายนั่นก็คือการยืนยันที่อยู่ตามที่เคยแนะนำให้กรอกที่อยู่ปัจจุบัน หากคุณพักอาศัยอยู่ที่บ้านตรงตามบัตรประชาชนหรือทะเบียนบ้านก็สามารถอัปโหลดรูปถ่ายบัตรหรือทะเบียนบ้านขึ้นไปได้เลย แต่ในกรณีที่พักอาศัยอยู่ที่อื่นก็ให้ใช้บิลค่าสาธารณูปโภคที่เป็นชื่อของตนเอง เช่น บิลค่าโทรศัพท์หรืออินเตอร์เน็ตที่ระบุชื่อและที่อยู่ตรงตามที่เคยกรอกไว้ให้ชัดเจน

14.   เมื่อทำทุกอย่างเรียบร้อยแล้วก็รอการตรวจสอบจากทางโบรกเกอร์ ซึ่งจากที่ Exness เปิดให้บริการเทรดเดอร์ชาวไทยมาอย่างยาวนานจึงมีทีมงานที่พร้อมคอยตรวจสอบเอกสารอยู่ ดังนั้นเราจึงขอแนะนำให้คุณเปิดบัญชีและยืนยันตัวตนในช่วงเวลาทำงานจันทร์ถึงศุกร์ ซึ่งขั้นตอนทุกอย่างอาจจะสำเร็จเรียบร้อยได้ภายในเวลาไม่เกิน 15 นาที!

*

admin

• 80,403
Re: เปิดบัญชี และประเภทบัญชี Exness
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 04:46:32 PM »
ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

AskFuriou$

Re: เปิดบัญชี และประเภทบัญชี Exness
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 03:49:05 PM »
งงเลยครับท่านแอดมิน มาร์จินผมเหลือเกือบ 1,000$ แด่โดนโบรกบังคับปิดออเดอร์เฉยเลยครับ An2
lot 0.8 เลเวอเลจ 1:2000 ติดลบแค่ 200$ เงินต้นประมาณ 1,200$ กว่าๆ โดนปิดออเดอร์ได้ยังงัยครับ ยังเหลืออีกเป็น 100 pip ผมสามารถทำอะไรได้บ้างครับ ผมกะว่าจะรอปิดออเดอร์ตอนมันรีบาวน์ขึ้นมาแล้วถึงปิดออเดอร์  Ko*/-
คราวก่อน lot ใหญ่กว่านี้และลบเยอะกว่านี้ยังไม่เป็นอะไรเลยอ่ะครับ

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 04:27:02 PM »
อ้างจาก: AskFuriou$ ที่ 04, กรกฎาคม  2014, 03:49:05 PM
งงเลยครับท่านแอดมิน มาร์จินผมเหลือเกือบ 1,000$ แด่โดนโบรกบังคับปิดออเดอร์เฉยเลยครับ An2
lot 0.8 เลเวอเลจ 1:2000 ติดลบแค่ 200$ เงินต้นประมาณ 1,200$ กว่าๆ โดนปิดออเดอร์ได้ยังงัยครับ ยังเหลืออีกเป็น 100 pip ผมสามารถทำอะไรได้บ้างครับ ผมกะว่าจะรอปิดออเดอร์ตอนมันรีบาวน์ขึ้นมาแล้วถึงปิดออเดอร์  Ko*/-
คราวก่อน lot ใหญ่กว่านี้และลบเยอะกว่านี้ยังไม่เป็นอะไรเลยอ่ะครับ

Capture รูปภาพ แจ้ง Support เลยครับ ผม

เอาเลข Order ไปแจ้งด้วย นะครับ จะโอเค สุด ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

AskFuriou$

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 05:34:26 PM »
แจ้งแล้วครับ.........แต่เค้าแจ้งกลับมาว่าเป็นการปิดออเดอร์โดยการ SL ครับ
ทั้งๆที่ผมไม่ได้ตั้งไว้ เปิดดูตอนเช้าก็ไม่ได้เข้าไปยุ่งกับออเดอร์ใดๆทั้งสิ้น อยู่ๆโปรแกรมก็ตั้ง SL ให้เองนะครับ ก่อนหน้านี้ก็เป็นมารอบหนึ่งแล้วจะกดลบออกไปก็ไม่ได้จนผมต้องตั้ง SL ห่างไปเป็น 100pip เพื่อไม่ให้โดน SL
ของทางท่านแอดมินเป็นไหมครับ ไม่ได้ตั้ง แต่อยู่ๆมันขึ้นมาเอง แล้วขึ้นติดกับราคา ณ ปัจจุบันกับตอนที่มันขึ้นมา รอบนั้นก็เสียวมากเลยครับเกือบแก้ไม่ทัน
แอดมินจะพอมีวิธีแก้ไข หรือทราบสาเหตุไหมครับ หรือว่าต้องลบโปรแกรมแล้วติดตั้งใหม่ครับ ขอบคุณครับ xc7*

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 05:37:22 PM »
อ้างจาก: AskFuriou$ ที่ 04, กรกฎาคม  2014, 05:34:26 PM
แจ้งแล้วครับ.........แต่เค้าแจ้งกลับมาว่าเป็นการปิดออเดอร์โดยการ SL ครับ
ทั้งๆที่ผมไม่ได้ตั้งไว้ เปิดดูตอนเช้าก็ไม่ได้เข้าไปยุ่งกับออเดอร์ใดๆทั้งสิ้น อยู่ๆโปรแกรมก็ตั้ง SL ให้เองนะครับ ก่อนหน้านี้ก็เป็นมารอบหนึ่งแล้วจะกดลบออกไปก็ไม่ได้จนผมต้องตั้ง SL ห่างไปเป็น 100pip เพื่อไม่ให้โดน SL
ของทางท่านแอดมินเป็นไหมครับ ไม่ได้ตั้ง แต่อยู่ๆมันขึ้นมาเอง แล้วขึ้นติดกับราคา ณ ปัจจุบันกับตอนที่มันขึ้นมา รอบนั้นก็เสียวมากเลยครับเกือบแก้ไม่ทัน
แอดมินจะพอมีวิธีแก้ไข หรือทราบสาเหตุไหมครับ หรือว่าต้องลบโปรแกรมแล้วติดตั้งใหม่ครับ ขอบคุณครับ xc7*

อาการนี้ น่า จะมาจากการ ไปลง อินดี้ หรือ EA อะไร ประมาณนี้ ครับ ผมว่า uninstall Mt4 ตัวเดิม แล้ว ลงใหม่ ครับ น่าจะแก้ได้ผม ไม่เคยเป็น ครับ

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 05:40:35 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 04, กรกฎาคม  2014, 05:37:22 PM
อ้างจาก: AskFuriou$ ที่ 04, กรกฎาคม  2014, 05:34:26 PM

อาการนี้ น่า จะมาจากการ ไปลง อินดี้ หรือ EA อะไร ประมาณนี้ ครับ ผมว่า uninstall Mt4 ตัวเดิม แล้ว ลงใหม่ ครับ น่าจะแก้ได้ผม ไม่เคยเป็น ครับ

แต่ ถ้า SL ตรง ค่าที่ปิด จะต้องเป็น สีแดง นะครับ ถ้าตั้ง ไว้ ลอง Capture มาให้ดูหน่อยได้ ใหม ครับ ไม่ต้อง เอา จำนวน เงินมา นะ เอา แค่จุดเข้า กับจุด ปิด

*

AskFuriou$

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 06:11:28 PM »
เป็นสีแดงครับ พึ่งเห็นตอนกลับบ้านมาเปิดเครื่องดูครับ ตอนนั้นกำลังใช้มือถือเปิดดูอยู่ครับ
คงต้องตามที่ท่านแอดมินบอก แหละครับ ลบออกแล้วลงใหม่ Ko*/-
เศร้าเลยครับ กำไรหายไม่พอ ทุนติดไปด้วยอีกหน่อย  un*/
ขอบคุณครับ

*

pattanasin04

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 01:40:28 AM »
สอบถามครับ หากไม่ยืนยันตัวตน จำนวนเงินเยอะๆที่เราฝากถอนก็ไม่มีปัญหาใช่ไหม เช่นฝาก 100 000 ดอล ตอนถอนก็ถอน ได้ครั้งละๆ 1500 ดอล ไม่จำกัดจำนวนใช่ไหม

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 04:31:07 AM »
อ้างจาก: pattanasin04 ที่ 12, ตุลาคม  2014, 01:40:28 AM
สอบถามครับ หากไม่ยืนยันตัวตน จำนวนเงินเยอะๆที่เราฝากถอนก็ไม่มีปัญหาใช่ไหม เช่นฝาก 100 000 ดอล ตอนถอนก็ถอน ได้ครั้งละๆ 1500 ดอล ไม่จำกัดจำนวนใช่ไหม

ไม่ครับท่านจะถอน ได้ 1500 ดอลล่า / 10 ครั้ง ต่อวัน  ครับ
แต่ถ้าจะถอนมากกว่านั้น ก็บอก Admin ได้ ครับ จะติดต่อให้ ว่าอยากถอนมากกว่านั้น สำหรับ แอคเค้า นั้นๆ
แต่ต้องมี ยอดในบัญชีก่อนนะครับ ถึงจะถามได้

ยินดีครับ
(TH)**

*

pattanasin04

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2014, 11:52:58 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 12, ตุลาคม  2014, 04:31:07 AM
อ้างจาก: pattanasin04 ที่ 12, ตุลาคม  2014, 01:40:28 AM

ไม่ครับท่านจะถอน ได้ 1500 ดอลล่า / 10 ครั้ง ต่อวัน  ครับ
แต่ถ้าจะถอนมากกว่านั้น ก็บอก Admin ได้ ครับ จะติดต่อให้ ว่าอยากถอนมากกว่านั้น สำหรับ แอคเค้า นั้นๆ
แต่ต้องมี ยอดในบัญชีก่อนนะครับ ถึงจะถามได้

ยินดีครับ
(TH)**
ขอบคุณมากๆครับ TKo*)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2015, 10:41:58 AM »
สอบถามเกี่ยวกับ บัญชี ECNที่ บอกว่าเสียค่านาย 25$:1ล้าน$ ถ้าไม่ถึงต้องเสียเท่าไหร่ ผมไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับเกี่ยวกับ บัญชี ECN ใครพอทราบ ช่วยอธิบายหน่อยครับ ดูในเน็ตไม่ค่อยเข้าใจ

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2015, 12:16:49 PM »
อ้างจาก: peezaa7001 ที่ 11, กุมภาพันธ์  2015, 10:41:58 AM
สอบถามเกี่ยวกับ บัญชี ECNที่ บอกว่าเสียค่านาย 25$:1ล้าน$ ถ้าไม่ถึงต้องเสียเท่าไหร่ ผมไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับเกี่ยวกับ บัญชี ECN ใครพอทราบ ช่วยอธิบายหน่อยครับ ดูในเน็ตไม่ค่อยเข้าใจ
ง่าย ๆ ครับ

1 Lot การซื้อขาย ของเรา โบรก จะส่งเงินเข้าตลาด 100000$
10 lot = 1000000 $ เสีย ค่า คอมมิชชั่น 25$

ดังนั้น เทรด 1 lot เสียค่าคอมแค่ 2.5$ ครับ

*

nunthakorn516

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2015, 07:55:12 PM »
ขอสอบถามหน่อยครับพอดีผมเปิดบัญชีแล้วเลือกโปรแกรมโบนัสตามภาพฝากเงินเข้าแล้วเทรดตามปกติแล้วผมก็ถอนออกทั้งทุนและกำไรที่ได้ออกจากบัญชี
แต่พอกลับเข้าไปดูในโปรแกรมโบนัสมันเป็นยอดฝากติดลบไม่ได้เป็น0แล้วอย่างนี้ถ้าผมฝากเข้าไป200usdเขาจะเอายอดติดลบมาหักตงค์ผมมั้ยครับนี่
ไม่กล้าฝากเลยครับกลัวโดนหักงงอ่ะครับผมก็ถอนแค่เงินทุนที่ผมฝากเข้ากับกำไรที่ได้แต่ยอดในโปรแกรมโบนัสติดลบซะงั้น...ขอบคุณมากครับ

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2015, 08:06:32 PM »
อ้างจาก: nunthakorn516 ที่ 15, กุมภาพันธ์  2015, 07:55:12 PM
ขอสอบถามหน่อยครับพอดีผมเปิดบัญชีแล้วเลือกโปรแกรมโบนัสตามภาพฝากเงินเข้าแล้วเทรดตามปกติแล้วผมก็ถอนออกทั้งทุนและกำไรที่ได้ออกจากบัญชี
แต่พอกลับเข้าไปดูในโปรแกรมโบนัสมันเป็นยอดฝากติดลบไม่ได้เป็น0แล้วอย่างนี้ถ้าผมฝากเข้าไป200usdเขาจะเอายอดติดลบมาหักตงค์ผมมั้ยครับนี่
ไม่กล้าฝากเลยครับกลัวโดนหักงงอ่ะครับผมก็ถอนแค่เงินทุนที่ผมฝากเข้ากับกำไรที่ได้แต่ยอดในโปรแกรมโบนัสติดลบซะงั้น...ขอบคุณมากครับ

ไม่ติดลบ ครับ แน่นอนฝากใหม่คือฝากใหม่
ถ้ากลัว ก็ block บัญชีเก่า
แล้วเปิด บช ใหม่ ได้เลย ครับ
(TH)**