กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ควรเริ่มต้นฝากเงิน ครั้งแรกเท่าไหร่ดีครับ

• 4 replies
  • 2,382 views
สวัสดีครับ admin และ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ผม เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเมื่อต้นเดือนมานี้เอง  และกำลังศึกษาไล่อ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ ดูแล้ว ก็ยากพอสมควร..กับการลงทุนในด้านนี้  และผมก็ล้างพอร์ท มาหลายรอบ ครั้งแรกก็ใส่เข้าไป 5 พัน พอมาดูอีกทีก็เกลี้ยง เป็นแบบนี้มา 3-4 รอบแล้ววว....ก็อยากให้ สมาชิกทุกท่าน แนะนำมาได้ตลอดนะครับ 

Re: ควรเริ่มต้นฝากเงิน ครั้งแรกเท่าไหร่ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13, มีนาคม 2017, 10:58:09 AM »
ถ้าเริ่มต้นเทรด ใหม่ๆ ผมแนะนำเปิด บัญชีเดโม่ไปก่อนครับ ฝึกเดโม่ไปเรื่อยๆซัก3-6 เดือนไม่ก็ ปีนึง ไปเลย หรือไม่ก็เทรดเดโม่ควบคู่ เติมเงินบัญชีจริงซัก10$ พอ ไม่ต้องเยอะหรอกครับ เทรดให้มันคงที่ก่อนดีกว่า อย่าพึ่งลงเยอะ
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

admin

• 80,607
Re: ควรเริ่มต้นฝากเงิน ครั้งแรกเท่าไหร่ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13, มีนาคม 2017, 11:11:50 AM »
แรกๆ เดโม ครับ
จากนั้น ถ้าเริ่มปั้นพอรตได้แล้วก็ เริ่ม สัก 100$ หรือ 3500 บาทก็พอครับ เทรด แค่ 0.01 พอครับ หรือจะฝาก 1000$ ก็เทรดแค่ 0.01 พอครับ เล่นคู่เดียวก่อนครับ EU นี่เสรปดน้อย และง่ายสุดนะครับผม ผมว่าใครจะลากไปไหนก็ค่อนข้างลำบาก กราฟจะวนไปวนมาให้ปิดได้ จะได้ไม่เสียความมั่นใจ ครับ
สู้ๆนะครับ  forex ไม่ใช่มองเห็นก็เล่นได้ นะครับคุณต้องศึกษามันอย่างจริงจังนะครับ มันไม่มีที่ว่างสำหรับคนขี้เกียจครับไม่ว่าจะลงทุนแบบไหนก็ตาม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13, มีนาคม 2017, 12:03:56 PM »
อ้างจาก: Norza ที่ 13, มีนาคม  2017, 10:58:09 AM
ถ้าเริ่มต้นเทรด ใหม่ๆ ผมแนะนำเปิด บัญชีเดโม่ไปก่อนครับ ฝึกเดโม่ไปเรื่อยๆซัก3-6 เดือนไม่ก็ ปีนึง ไปเลย หรือไม่ก็เทรดเดโม่ควบคู่ เติมเงินบัญชีจริงซัก10$ พอ ไม่ต้องเยอะหรอกครับ เทรดให้มันคงที่ก่อนดีกว่า อย่าพึ่งลงเยอะ

ขอบคุณครับ  ท่าน norza

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13, มีนาคม 2017, 12:05:14 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 13, มีนาคม  2017, 11:11:50 AM
แรกๆ เดโม ครับ
จากนั้น ถ้าเริ่มปั้นพอรตได้แล้วก็ เริ่ม สัก 100$ หรือ 3500 บาทก็พอครับ เทรด แค่ 0.01 พอครับ หรือจะฝาก 1000$ ก็เทรดแค่ 0.01 พอครับ เล่นคู่เดียวก่อนครับ EU นี่เสรปดน้อย และง่ายสุดนะครับผม ผมว่าใครจะลากไปไหนก็ค่อนข้างลำบาก กราฟจะวนไปวนมาให้ปิดได้ จะได้ไม่เสียความมั่นใจ ครับ
สู้ๆนะครับ  forex ไม่ใช่มองเห็นก็เล่นได้ นะครับคุณต้องศึกษามันอย่างจริงจังนะครับ มันไม่มีที่ว่างสำหรับคนขี้เกียจครับไม่ว่าจะลงทุนแบบไหนก็ตาม
(TH)**

ขอบคุณครับ...สำหรับคำแนะนำ  ตอนนี้ก็ศึกษาจากหัวข้อกระทู้ที่ admin ลงไว้