กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ข้อดี Skrill หรือ Moneybookers ทำไมจึงเหมาะสำหรับนักเทรด Forex

• 26 replies
  • 43,870 views
*

admin

• 80,616
ข้อดี Skrill หรือ Moneybookers ทำไมจึงเหมาะสำหรับนักเทรด Forex

สวัสดีครับ มาดูเหตุผลว่าทำไม Skrill หรือ Moneybookers จึงเหมาะสำหรับนักเทรด Forex หลังจากที่ Liberty Reserve ถูกปิดตัวลงไป นักเทรด Forex คนไทยที่เทรดกับโบรกเกอร์ในต่างประเทศก็ค่อนข้างมีปัญหาใน การ ฝากถอนเงิน บ้างนะครับ ครั้น ฝาก ด้วย บัตร เครดิต ก็ถอน กำไร ได้จาก Bankwire เท่านั้น และใช้เวลาหลายในวันทั้งการฝากและการถอน
หากจะโอนเงินผ่าน Bankwire ไป ก็ค่อนข้างที่จะลำบาก ดังนั้น วันนี้ผม จะแนะนำ Skrill หรือ Moneybookers ให้ทุกท่านได้รู้จักกันครับ

1.ค่าธรรมเนี่ยมถูก
      1.1การรับและส่งเงินจาก ForexBroker ฟรีทั้งฝากและถอน คือ 0 % เนื่องจากนโยบายของโบรกเกอร์ส่วนใหญ่กว่า 85 % ของ โบรกเกอร์ที่ รับ Skrill /Moneybookers ฟรี
      1.2 ค่าธรรมเนียมในการอัพโหลดเงินจากบัตรเครดิต เพียง 1.9 %
      1.3 ค่าธรรมเนี่ยมฟรี 0 % ในการโอนจาก Bankwire เข้า Skrill /Moneybookers จ่ายเพียงค่าโอนจากธนาคารที่ท่านโอนเท่านั้น
      1.4 ค่าธรรมเนียมในการถอนเงิน จาก Skrill /Moneybookers เข้าบัญชีธนาคารของท่า เพียง 2.1 %
      1.5 ค่าธรรมเนียมในการส่งเงินจาก บุคคลทั่วไป ไป ยัง บุคคลทั่วไป คือ 1%
      1.6 ค่าธรรมเนียมในการรับเงินจาก บุคคลทั่วไป ไป ยัง บุคคลทั่วไป คือ 0%
     ซึ่งค่าธรรมเนียมทั้งหมดนี้จะถูกกว่าPaypal

2.ความเชื่อมั่นใน Skrill/Moneybookers
      2.1 มีสำนักงานใหญ่ที่ London, England / UK ก่อตั้งมาตั้งแต่ ปี 2001
      2.2 ในปี 2008 มี ผู้ใช้ Skrill มากกว่า 5.5 แอคเค้า ส่วนในปี 2014 ยังไม่ทราบตัวเลขที่แน่ชัด จากที่ หาได้ ประมาณ 25.5 ล้าน แอคเค้า
      2.3 ผ่านการรับรองโดย FCA  (Financial Conduct Authority)    www.fca.org.uk Register No. 900001
      ดังนั้นจึงมั่นใจได้ในความน่าเชื่อถือ

3. ระยะเวลาการฝากถอน
      3.1 อัพโหลดเงินจาก บัตรเครดิต VISA/MASTERCARD เข้าทันที แบบ Instant
      3.2 ฝากเงินเข้า Forexbroker จะเข้าในทันที แบบ Instant
      3.3 รับส่งเงินระหว่าง Skrill /Moneybookers จะเข้าในทันที แบบ Instant
      3.4 การฝากเงินเข้า Skrill /Moneybookers โดยฝากผ่าน ธนาคารในประเทศ ใช้เวลา 5-7 วันไม่รวมวันหยุดราชการ
      3.5 การถอนเงินเข้าธนาคารในประเทศใช้เวลา 2-5 วัน

4.มีโบรกเกอร์ ชั้นนำรองรับ Skrill/Moneybookers  มากมาย ตัวอย่างเช่น
      1.FxPro     2.FXPRIMUS    3.FIBO Group   4.HotForex   5.Alpari NZ
      6.Blackwell Global  7.AAAFx  8.eToro  9.FBS  10.FXOpen
      11.IronFX  12.XM  13.ThinkForex  14.Pepperstone  15.HotForex
      16.EXNESS   17.FBS  18.Roboforex  19.Octafx  20.AGEA

5.มีระบบรักษาความปลอดภัยที่ดีเยี่ยม เช่น
          5.1 มีอีเมลแจ้งเตือนทุกครั้งที่เงินเข้า หรือเงินออก หากมีปัญหาสามารถที่จะตามเงินคืนได้ Customer support 24 ชม
          5.2 ระบบจะเก็บข้อมูล บัตรเครดิต หรือ บัญชีธนาคารเป็นความลับ ใช้เพียงอีเมลในการรับส่งเงินเท่านั้น
          5.3 มีระบบรักษาความปลอดภัยอีกหลาย อย่าง สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ ที่ SECURITY OF SKRILL

สามารถตรวจสอบเพิ่มเติมได้ที่ คลิก_Forex broker ที่รองรับ Moneybookers /Skrill     

จากเหตุผลทั้งหมดที่กล่าวมาข้างต้นนี้ จึงกล่าวได้ว่า Skrill หรือ Moneybookers จึงเหมาะสำหรับนักเทรด forex ครับยกตัวอย่าง Admin เองก็ใช้ Skrill เป็น Account บัญชีเงินกลาง ในการ ฝากเงิน เข้า และ ถอนเงินออกจากหลายๆ โบรกเกอร์มาไว้ที่ Skrill เนื่องจาก แต่ละโบรก บางช่วงมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจ และ เป็นการกระจายความเสี่ยงไปในตัว ดังนั้น Skrill จึงเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่เหมาะสม สำหรับนักเทรด forex ครับ

คลิก_วิธีการสมัคร Skrill หรือ Moneybooker ธนาคารออนไลน์

คลิก_วิธีการ Verify Credit /Debit Card Visa Master cardกับ Moneybooker Skrill

คลิก_วิธีการ Verify ยืนยันบัญชีธนาคารกับ Skrill หรือ Moneybooker

คลิก_วิธีการ Verify Address ยืนยันที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill 

โดย สมาชิกสามารถสอบถาม ปัญหา ข้อข้องใจและการใช้งานได้ที่กระทู้นี้ เลย ครับ Admin จะช่วย ให้คำปรึกษาครับ

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

uncle214

Re: ข้อดี Skrill หรือ Moneybookers ทำไมจึงเหมาะสำหรับนักเทรด Forex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2014, 05:52:30 PM »
วันนี้ลองฝากเงินเข้าในบัญชี Exness โดยผ่านทาง Skrill เป็นครั้งแรก(ฝากเข้า Skrill โดยการหักผ่านบัตรเครดิตครับ)
แต่หลังจากทำรายการเสร็จสมบูรณ์แล้ว เงินที่ฝากเข้าไป ไม่ได้เข้าบัญชีของ Exness ทันทีครับ
ตอนแรกผมเข้าใจว่าเงินจะเข้าบัญชีทันทีที่เราทำรายการโอนเงินจาก Skrill เสร็จเรียบร้อย
ทางฝ่ายบริการลูกค้าของ Exness ก็บอกว่าเงินจะยังไม่เข้าทันที ต้องเป็นไปตามกฎ "Instant when transferring funds to MB account"
กฎนี้คืออะไร ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ

หรือว่าเป็นระบบปกติของเขาแบบนี้อยู่แล้ว ซึ่งผมก็จะต้องรอต่อไปอีกสักระยะจนกว่าเงินจะเข้า(ไม่รู้จะนานเท่าไหร่)

ท่านอื่นที่เคยฝากเงินผ่าน Skrill ในช่วงนี้ ก็เป็นอย่างนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

*

admin

• 80,616
Re: ข้อดี Skrill หรือ Moneybookers ทำไมจึงเหมาะสำหรับนักเทรด Forex
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2014, 05:58:13 PM »
อ้างจาก: uncle214 ที่ 05, สิงหาคม  2014, 05:52:30 PM
วันนี้ลองฝากเงินเข้าในบัญชี Exness โดยผ่านทาง Skrill เป็นครั้งแรก(ฝากเข้า Skrill โดยการหักผ่านบัตรเครดิตครับ)
แต่หลังจากทำรายการเสร็จสมบูรณ์แล้ว เงินที่ฝากเข้าไป ไม่ได้เข้าบัญชีของ Exness ทันทีครับ
ตอนแรกผมเข้าใจว่าเงินจะเข้าบัญชีทันทีที่เราทำรายการโอนเงินจาก Skrill เสร็จเรียบร้อย
ทางฝ่ายบริการลูกค้าของ Exness ก็บอกว่าเงินจะยังไม่เข้าทันที ต้องเป็นไปตามกฎ "Instant when transferring funds to MB account"
กฎนี้คืออะไร ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ

หรือว่าเป็นระบบปกติของเขาแบบนี้อยู่แล้ว ซึ่งผมก็จะต้องรอต่อไปอีกสักระยะจนกว่าเงินจะเข้า(ไม่รู้จะนานเท่าไหร่)

ท่านอื่นที่เคยฝากเงินผ่าน Skrill ในช่วงนี้ ก็เป็นอย่างนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

Exness ผมใช้ ฝากผ่าน lotus  ถอน ผ่าน ธนาคาร ครับ ไม่เคย ใช้ กับSkrill

แต่ ปกติ ผม จะ ใช้ Skrill กับ โบรก อื่น เช่น XM,Fxopen ครับ กด ปุ๊ป เข้าทันที นะครับ ไม่ต้อง รอ เลย ครับ

ส่วน Exness ผมยังไม่ เคย ลอง ผ่าน Skrill ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

uncle214

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2014, 07:56:58 PM »
เมื่อสักครู่ไปสอบถามกับฝ่ายบริการลูกค้า Exness ที่เป็นฝรั่งมาครับ
คุยกันจนเหนื่อย เค้าก็ยังให้คำตอบผมไม่ได้อยู่ดีว่าทำไมเงินไม่เข้า  :-\
ได้แต่ย้อนถามกันไปมาว่ายืนยัน email ถูกมั้ย ขั้นตอนต่างๆถูกต้องมั้ย
แล้วก็บอกว่า ถ้าทำไม่สมบูรณ์ เงินจะตีกลับเข้าไปใน Skrill เอง...

ก็คงต้องรออีกวันล่ะครับกว่าจะรู้

ไว้คืบหน้าอย่างไรจะมาบอกอีกทีครับ

*

admin

• 80,616
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2014, 08:26:37 PM »
อ้างจาก: uncle214 ที่ 05, สิงหาคม  2014, 07:56:58 PM
เมื่อสักครู่ไปสอบถามกับฝ่ายบริการลูกค้า Exness ที่เป็นฝรั่งมาครับ
คุยกันจนเหนื่อย เค้าก็ยังให้คำตอบผมไม่ได้อยู่ดีว่าทำไมเงินไม่เข้า  :-\
ได้แต่ย้อนถามกันไปมาว่ายืนยัน email ถูกมั้ย ขั้นตอนต่างๆถูกต้องมั้ย
แล้วก็บอกว่า ถ้าทำไม่สมบูรณ์ เงินจะตีกลับเข้าไปใน Skrill เอง...

ก็คงต้องรออีกวันล่ะครับกว่าจะรู้

ไว้คืบหน้าอย่างไรจะมาบอกอีกทีครับ

ครับ ผม ติดตาม นะครับ เพื่อ เป็นประโยชน์ แก่ ผู้ใช้ ท่าน อื่น ครับ

*

uncle214

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 09:40:55 PM »
รายงานความคืบหน้าครับ

หลังจากโอนเงินจาก Skrill เข้าไปบัญชี Exness แล้ว
เวลาผ่านไป 5 ชม. เงินที่โอนถูกตีกลับคืนมาใน Skrill ครับ

และอันเนื่องมาจากว่าฝ่ายบริการลูกค้า(ที่เป็นชาวต่างชาติ)ของ Exness
ซักไซ้ไล่เรียงเรื่อง email ของ Skrill ที่เราใช้ ว่าไม่ตรงกับบัญชี Exness ด้วยหรือเปล่า

ก็เลยจะลองดูอีกสักรอบ

คราวนี้เปลี่ยน email ของ Skrill ให้ตรงกับ email ที่เราใช้ใน Exness
จากนั้นก็จัดการฝากเข้าบัญชี Exness อีกที
แล้วก็ไม่ลืม screencapture ขั้นตอนต่างๆระหว่างการโอนเอาไว้ด้วย กันเหนียว
ขั้นตอนการโอนก็ราบรื่นกว่าครั้งแรกที่ใช้ email ไม่ตรงกัน เพราะจะข้ามขั้นตอนการ verify email ของเราที่ใช้โอนไปเลย

หลังจากโอนเสร็จ ...ไม่มีอะไรเกิดขึ้น บัญชี Exness ก็ยังว่างเปล่าเหมือนเดิม
ไม่ได้โอนปุบปับได้ทันทีเหมือนฝั่งท่าน Admin

พอเข้าไปสอบถามฝ่ายบริการลูกค้า(ที่เป็นชาวต่างชาติ)ของ Exness ว่าเงินที่โอนจะเข้าบัญชีทันทีอย่างที่ระบุไว้ว่า Instanly หรือเปล่า
เค้าตอบกลับว่า Instantly นะครับ แต่ในที่นี้หมายถึง Instant (1 - 2 hours up to 24 hours)...
นั่นก็หมายความว่าผมก็ต้องรออีกอย่างน้อย 24 ชม. กว่าจะรู้ว่าเงินจะเข้ามั้ย
ก็บอกตัวเองว่า กว่าเค้าจะเอาเงินเข้าบัญชีให้ลูกค้าได้ มันก็ต้องผ่านกระบวนการตรวจสอบอะไรต่างๆนานาก่อน ก็ต้องใช้เวลาบ้างล่ะน่ะ
แล้วฝ่ายบริการลูกค้าที่เป็นชาวต่างชาติเองเค้าก็บอกว่า จะรับเรื่องนี้ไปแจ้งกับฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้ แล้วจะรีบดำเนินการให้เร็วที่สุด แล้วจะแจ้งเรื่องมาทาง email ด้วย
ผมก็สบายใจขึ้น

ปรากฎว่า ผ่านไปเกือบสองวัน บัญชียังเงียบเหมือนเดิม... :-\

วันนี้จึงติดต่อฝ่ายบริการลูกค้า แต่คราวนี้เป็นคนไทยครับ เพราะผมติดต่อช่วงกลางวัน
ชื่อคุณ Saansook Hs (ขออนุญาตเอ่ยนามนะครับ)
ผมแจ้งปัญหานี้ให้ทราบ พร้อมทั้งส่งภาพ screencapture ในระหว่างขั้นตอนการโอน รวมทั้งภาพรายละเอียดการตัดบัญชีจาก Skrill ไปให้ด้วย
คุณ Saansook Hs ก็รับเรื่องไว้ แล้วแจ้งว่าจะส่งเรื่องนี้ไปตรวจสอบให้ หากคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งผลการดำเนินการให้ทราบทาง email

หลังจากนั้นสามชั่วโมง ก็มี email แจ้งกลับมาว่าดำเนินฝากเงินให้เรียบร้อยแล้ว
ไปตรวจสอบในบัญชี ก็มีเงินเข้าแล้ว เรียบร้อยครบถ้วนครับ
ซึ่งพอกลับไปสอบถามเรื่องการตรวจสอบปัญหากับคุณ Saansook Hs
ทางคุณ Saansook Hs ก็ไม่ทราบเช่นกันว่าปัญหานี้เกิดจากอะไร เพราะทาง Exness ไม่ได้แจ้งกลับมา...

ตอนนี้ก็เลยยังสรุปกันไม่ได้ว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไร
เสียดายเหมือนกันครับ :-\

*

admin

• 80,616
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 09:47:30 PM »
ครับ ชักจะลำบาก นะ ครับ

ตอนฝาก ลำบาก ถอน นี่ จะลำบาก หรือ เปล่า ครับ กลัวแทน ท่านจังเลย  ครับ

โบรก อื่น เข้า ทันที นะ ครับผม ยืนยัน เพราะ เทรด หลายโบรก
เอาใจช่วย ครับ

ขอบคุณ สำหรับ การแบ่งปัน ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

uncle214

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2014, 12:59:03 AM »
เห็นท่าน Admin บอกว่าฝากผ่าน Lotus
ฝากยังไงเหรอครับ พอดีผมยังไม่เคยฝากทางนี้

แล้วท่าน Admin เคยฝากถอนกับ Skrill โดยผ่านบัญชีธนาคารในประเทศไหมครับ
เห็นว่านอกจากบัตรเครดิตแล้ว ก็ทำโดยช่องทางผ่านบัญชีธนาคารได้ด้วย
(หากว่าเคยทำ ท่าน Admin ต้องยืนยันบัญชีธนาคาร เช่น upload เอกสารอะไรไปให้ทางโน้นบ้างหรือเปล่าครับ)

*

admin

• 80,616
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2014, 10:28:52 AM »
อ้างจาก: uncle214 ที่ 08, สิงหาคม  2014, 12:59:03 AM
เห็นท่าน Admin บอกว่าฝากผ่าน Lotus
ฝากยังไงเหรอครับ พอดีผมยังไม่เคยฝากทางนี้

แล้วท่าน Admin เคยฝากถอนกับ Skrill โดยผ่านบัญชีธนาคารในประเทศไหมครับ
เห็นว่านอกจากบัตรเครดิตแล้ว ก็ทำโดยช่องทางผ่านบัญชีธนาคารได้ด้วย
(หากว่าเคยทำ ท่าน Admin ต้องยืนยันบัญชีธนาคาร เช่น upload เอกสารอะไรไปให้ทางโน้นบ้างหรือเปล่าครับ)

การ ฝาก ของ Exness สามารถ ฝาก ผ่าน Tesco Lotus โดย ทำรายการ แล้ว จากนั้นจะ มี ใบเสร็จ ให้ เราไปจ่าย ที่ เคาน์เตอร์ โลตัสได้  ครับ
ตามนี้ ครับ http://traderider.com/index.php?topic=710.0

การฝากผ่าน ธนาคาร ออนไลน์ สามารถ ฝาก จากหน้า บัญชี ของ Exnessได้เลย ครับ มีให้เลือก ครับ

สำหรับ Skrill Admin ทำการยืนยัน บัญชี ธนาคาร โดยการโอนเงิน จาก บัญชี ธนาคารกรุงเทพ เข้าไป ยัง Skrill อยู่ ครับ จากนั้น แอคเค้า ก็ จะได้ รับการเพิ่ม Limit ในการ ฝากถอนเงิน ครับ

โดยหลังจาก โอนเงิน ผ่านธนาคารแล้วก็ อัพโหลด เอกสารไป ที่ Skrill ครับ เขาจะมีให้ ยืนยันอยู่ ครับ ผม

*

gampong

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2014, 12:35:30 PM »
ผมก็เคยฝากexness ผ่าน Skrill ครับ โดยผูกไว้กับบัตรเครดิตออนไลน์ของกสิกร ก็ผ่านปกติครับ แต่ตอนถอนมันก็ต้องถอนย้อนกลับไปเหมือนตอนที่เราฝากนะครับเค้าบังคับเลย ฝากทางใหนถอนทางนั้น แต่มันช้าประมาณ5-7วันหล่ะครับกว่ายอดเงินจะใช้ได้เลยเลิกใช้ไปครับ ฝากเป็นเงินสดผ่านโลตัสดีกว่าครับ แล้วถอนเข้าบัญชีแบงค์เราได้เลย ไวมากๆ ไม่เกินครึ่งชั่วโมง  xc8*

*

admin

• 80,616
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2014, 12:53:36 PM »
อ้างจาก: gampong ที่ 09, สิงหาคม  2014, 12:35:30 PM
ผมก็เคยฝากexness ผ่าน Skrill ครับ โดยผูกไว้กับบัตรเครดิตออนไลน์ของกสิกร ก็ผ่านปกติครับ แต่ตอนถอนมันก็ต้องถอนย้อนกลับไปเหมือนตอนที่เราฝากนะครับเค้าบังคับเลย ฝากทางใหนถอนทางนั้น แต่มันช้าประมาณ5-7วันหล่ะครับกว่ายอดเงินจะใช้ได้เลยเลิกใช้ไปครับ ฝากเป็นเงินสดผ่านโลตัสดีกว่าครับ แล้วถอนเข้าบัญชีแบงค์เราได้เลย ไวมากๆ ไม่เกินครึ่งชั่วโมง  xc8*

ใช่ ครับ ถ้า เทรด กับ Exness นี่ ฝากถอน รวดเร็ว ครับ เร็วสุด 5 นาที ตอนถอน แต่ยอดไม่เกิน 1000 บาท จะเร็ว ครับ แต่ถ้า เกิน 100$ ขึ้น ไปไม่เกิน 3 ชม
แต่ ถ้าเทรดกับ โบรก ตปท แนะนำ Skrill ครับ กระเป๋า Skrill ใบเดียวเทรดได้เกือบทุก โบรก
ครับ Admin ใช้ ในการโยกเงิน จากหลายๆ พอรต เข้าที่นี่ ครับ ถอนก็ 5-7 วัน แต่ ถ้า อยากเร็วก็เอา ไปขายกับคนรับซื้อ ตามเวปครับ
เลือกเจ้าไว้ใจได้หน่อย

แต่มีบัตร Payoneer ก็เร็ว ครับ เพียงแต่ ค่า ธรรมเนียมแพง เลย ไม่ค่อยได้ใช้

*

Lnwwneww

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 11:51:15 AM »
ถอนเงินจาก skrill เข้าบีเฟิร์สได้เลยไหมครับ ถ้าได้ ใช้เวลาเท่าไร มีค่าธรรมเนียมไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ Wan*/)

*

admin

• 80,616
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 11:58:09 AM »
อ้างจาก: Lnwwneww ที่ 22, สิงหาคม  2014, 11:51:15 AM
ถอนเงินจาก skrill เข้าบีเฟิร์สได้เลยไหมครับ ถ้าได้ ใช้เวลาเท่าไร มีค่าธรรมเนียมไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ Wan*/)

ได้ ครับ ใช้ เวลา 5-7 วัน ทำการ ครับ

*

Lnwwneww

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 04:01:06 PM »
Up Load เงินไม่ได้อะครับ มันขึ้น Sorry, you are unable to upload from your card. Please try an alternative payment option. เเต่ทำการ
Verify Credit /Debit Card Visa Master card กับ Moneybooker Skrill   ไปเเล้ว หักเงิน ไป 1.57 ยูโร เเล้วนำยอดไปกรอก มันบอกว่าสำเร็จเเล้ว พออัพเงินมันก็ขึ้น  Sorry, you are unable to upload from your card. Please try an alternative payment option.  เเก้ไขยังไงครับ ได้โปรด กรุณาเถอะครับ xc6*

*

admin

• 80,616
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 04:13:23 PM »
อ้างจาก: Lnwwneww ที่ 22, สิงหาคม  2014, 04:01:06 PM
Up Load เงินไม่ได้อะครับ มันขึ้น Sorry, you are unable to upload from your card. Please try an alternative payment option. เเต่ทำการ
Verify Credit /Debit Card Visa Master card กับ Moneybooker Skrill   ไปเเล้ว หักเงิน ไป 1.57 ยูโร เเล้วนำยอดไปกรอก มันบอกว่าสำเร็จเเล้ว พออัพเงินมันก็ขึ้น  Sorry, you are unable to upload from your card. Please try an alternative payment option.  เเก้ไขยังไงครับ ได้โปรด กรุณาเถอะครับ xc6*

ตามนี้ครับ http://traderider.com/index.php?topic=211.0