กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Metatrader 4 Indicator : Xi-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session

• 6 replies
  • 7,614 views
*

admin

• 80,404
แจก Metatrader 4 Indicator : Xi-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session
« เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 04:27:39 PM »

สวัสดีครับ ผมวันนี้ มาแจก Indicator i-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session
ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ว่า ตลาด Forex นั้น เปิดทำการตั้งแต่ เวลา 04.00 ของเช้าวันจันทร์- ปืดเวลา 04.00 ของเช้าวันเสาร์หรือ ตี4 ของคืนวันศุกร์นั่นเอง ครับ
เรียกว่า จันทร์-ศุกร์ ตลาดเปิด 24 ชม ครับ แล้ว ก็จะหมุนเวียนไปในแต่ละประเทศ โดยเรียงตามตลาดดังนี้ ครับ
  1.ตลาด Sydney
  2.ตลาด Tokyo
  3.ตลาด London
  4.ตลาด NewYork

ทีนี้ Indicator i-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session ใช้ยังไง
จากประสบการณ์การเทรดและจากที่ศึกษาจากนักเทรดทั่วโลกจะพบว่าช่วงตลาด London เป็นต้นไป คือประมาณ บ่าย 2 โมงบ้านเรา 14.00 PM จะเป็นช่วงที่กราฟ มีเทรนและวิ่งแรงที่สุด
ดังนั้นเพื่อไม่ให้เพื่อนๆ นักเทรด หมกมุ่นกับการเทรดค่าเงินมากเกินไป โดยการนั่งเฝ้ากราฟทั้งวันทั้งคินนั้น ไม่ดี ต่อสุขภาพ ควรเทรดในช่วงเวลาที่เหมาะสมเท่านั้นจึงจะได้ประสิทธิภาพสูงสุด
จึงแนะนำให้ใช้ อินดิเคเตอร์ตัวนี้ ช่วยในการเทรด
  การใช้งานก็คือ เมื่อ สิ้นสุดเส้นประเส้นที่ 2 ระหว่าง วัน จึงเริ่มเทรด ครับ
  นอกจากนั้น เจ้า ndicator i-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session ยังบ่งบอกได้อีกว่า ในช่วงเวลาก่อนหน้าตลาด London เปิดนั้น กราฟ วิ่ง จาก High ไป Low นั้นห่างกันกี่จุด ด้วยตัวเลขนี้ นักเก็งกำไรบนแท่งเทียน อย่าง เราๆจะสามารถนำไปใช้ประโยชน์ในการเทรดได้ ครับ

หากมีข้อสงสัย สอบถาม Admin ได้นะครับ
  ขอให้ทุกท่าน โชคดีในการเทรดนะครับ

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

thertpong

Re: แจก Metatrader 4 Indicator : Xi-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2015, 10:29:41 PM »
พี่ครับ ทำไม ผมลองนำไปใช่แล้ว เวลาเส้น ปิด มันไวกว่า บ่าย2 มากเลยครับ มันปิดประมาณ เที่ยง กว่าๆ  ผมต้องตั่งค้าปรับเป็นบ่ายสองยังไงครับขอบคุณครับ

*

admin

• 80,404
Re: แจก Metatrader 4 Indicator : Xi-Asian Session indicator บอกเวลา Asia session
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2015, 07:52:33 PM »
อ้างจาก: thertpong ที่ 29, มิถุนายน  2015, 10:29:41 PM
พี่ครับ ทำไม ผมลองนำไปใช่แล้ว เวลาเส้น ปิด มันไวกว่า บ่าย2 มากเลยครับ มันปิดประมาณ เที่ยง กว่าๆ  ผมต้องตั่งค้าปรับเป็นบ่ายสองยังไงครับขอบคุณครับ

เท่าที่ผมเปิด ก็ตรง นะครับ เปิดกับ Exness ครับ ส่วน โบรก อื่น ค่าน่าจะต่างไป 2 ชม ครับ
xc7* xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

papepow2

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2016, 07:58:47 PM »
 xc6* อยากได้มากๆเลยครับ โหลดตรงไหนง่าาาา

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2016, 08:19:56 PM »
อ้างจาก: papepow2 ที่ 11, มิถุนายน  2016, 07:58:47 PM
xc6* อยากได้มากๆเลยครับ โหลดตรงไหนง่าาาา

ใต้กระทู้แรก ของ แอดมินน่ะ ครับ มี attach file rar อยู่ ครับ
(TH)**

*

teeradon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2016, 01:01:27 AM »
เป็นประโยชน์มากๆครับท่าน ขอบคุณมากๆเลยครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

teeradon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2016, 01:05:20 AM »
อ้างจาก: thertpong ที่ 29, มิถุนายน  2015, 10:29:41 PM

ขอช่วยแอดตอบนะครับ เข้าไปแก้ตรง input ช่อง close hour จากเลข8 เป็นเลข 10 นะครับ  ็Hip**