กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

• 184 replies
  • 68,485 views
*

B0M0D0

Re: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 10:38:37 AM »
ความเร็วในการส่งคำสั่ง ซื้อขาย
ระหว่าง mini กับ ecn
อันไหนเร็วกว่าครับ

*

admin

• 80,418
Re: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 11:16:42 AM »
อ้างจาก: B0M0D0 ที่ 24, มีนาคม  2016, 10:38:37 AM
ความเร็วในการส่งคำสั่ง ซื้อขาย
ระหว่าง mini กับ ecn
อันไหนเร็วกว่าครับ

พอๆ กันครับ แต่ ECN จะช้า กว่านิดหน่อย ในการ Mathing ออเดอร์
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

B0M0D0

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 01:06:27 PM »
ขอบคุณครับ

*

B0M0D0

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 08:45:17 PM »
เอกสารในยืนยัน
ใช่บิล 7-11
ได้ไหมครับ

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 09:09:32 PM »
อ้างจาก: B0M0D0 ที่ 24, มีนาคม  2016, 08:45:17 PM
เอกสารในยืนยัน
ใช่บิล 7-11
ได้ไหมครับ

ไม่ได้ ครับ ต้องใช้บืล ที่มีชื่อที่อยู่ท่าน เอง ครับ

หรือ บิลโลตัส big c ได้ ครับ ซื้อของแล้ว เอาชื่อ ที่อยู่ภาษา อังกฤษ ให้เขาออกบิลให้ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

B0M0D0

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 09:28:08 PM »
ขอบคุณครับ

*

joninton

• 1,330
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2016, 06:38:31 AM »
สอบถามครับผมฝากเข้าธนาคารกรุงศรีอยุธยาถอนออกธนาคารกรุงเทพได้มั้ยครับ
ชื่อเจ้าของบัญชีเดียวกัน
แล้วจากรูปสองอันนี้ใช่ธนาคารเดียวกันป่าวครับของธ.กรุงศรีอยุธยา

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2016, 09:45:21 AM »
อ้างจาก: joninton ที่ 20, พฤษภาคม  2016, 06:38:31 AM
สอบถามครับผมฝากเข้าธนาคารกรุงศรีอยุธยาถอนออกธนาคารกรุงเทพได้มั้ยครับ
แล้วจากรูปสองอันนี้ใช่ธนาคารเดียวกันป่าวครับของธ.กรุงศรีอยุธยา

ข้อ 1.ตามกฎของโบรก ฝาก เข้า ทางไหน ก็ออกทางนั้น ครับ แต่ ผมไม่แน่ใจ ว่า สำหรับ ธนาคารไทย ทุกธนาคาร เขา มอง เป็น method เดียวกันหรือเปล่า เดี๋ยวผม ถาม xm ให้ เพื่อยืนยันให้นะครับ

ข้อ 2. เป็น ธนาคารเดียวกันครับผม
(TH)**

*

joninton

• 1,330
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2016, 10:27:46 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤษภาคม  2016, 09:45:21 AM
อ้างจาก: joninton ที่ 20, พฤษภาคม  2016, 06:38:31 AM

ข้อ 1.ตามกฎของโบรก ฝาก เข้า ทางไหน ก็ออกทางนั้น ครับ แต่ ผมไม่แน่ใจ ว่า สำหรับ ธนาคารไทย ทุกธนาคาร เขา มอง เป็น method เดียวกันหรือเปล่า เดี๋ยวผม ถาม xm ให้ เพื่อยืนยันให้นะครับ

ข้อ 2. เป็น ธนาคารเดียวกันครับผม
(TH)**
ขอบคุณครับ
ลองถอนแล้วครับต่างธนาคารเมื่อคืนเงินเพิ่งเข้าสักครู่สงสัยพิจารณานานหน่อย
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2016, 10:34:28 AM »
อ้างจาก: joninton ที่ 20, พฤษภาคม  2016, 10:27:46 AM
อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤษภาคม  2016, 09:45:21 AM

(TH)**
ขอบคุณครับ
ลองถอนแล้วครับต่างธนาคารเมื่อคืนเงินเพิ่งเข้าสักครู่สงสัยพิจารณานานหน่อย
(TH)** (TH)** (TH)**

ถ้าเข้าก็ได้ ครับ แต่ เป็นปกติ อยู่แล้ว ครับ ถ้า ถอนกลางคืน ก็จะเข้า ตอนเช้า
(TH)**

*

Airada

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2016, 06:56:55 PM »
สอบถามหน่อยครับ คือผมจะเปิดบัญชีใหม่ แต่เอกสารที่มี มีแค่สำเนาบัตรประชาชน กับสำเนาทะเบียนบ้านอ่ะครับ ผมจะสมัครแล้วยืนยันตัวตนยังไงครับ รบกวนด้วยครับ

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2016, 07:36:55 PM »
อ้างจาก: Airada ที่ 14, มิถุนายน  2016, 06:56:55 PM
สอบถามหน่อยครับ คือผมจะเปิดบัญชีใหม่ แต่เอกสารที่มี มีแค่สำเนาบัตรประชาชน กับสำเนาทะเบียนบ้านอ่ะครับ ผมจะสมัครแล้วยืนยันตัวตนยังไงครับ รบกวนด้วยครับ

ใช้ แค่นั้นแหละครับ เท่านั้นก็ผ่านแล้ว ครับ
(TH)**

*

Airada

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2016, 09:31:31 PM »
ช่องที่ต้องให้เราใส่บิลต่างๆ เราใส่เป็นสำเนาทะเบียนบ้านไปเลยใช่มั้ยคับ แต่ต้องแปลเป็นภาษาอักฤษด้วยใช่มั้ยคับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2016, 08:04:45 PM »
สอบถามเรื่องการเติมเงินทีครับ ต้องทำยังไงบ้างครับ
ผมลอง ปรินท์ใบไปจ่ายที่ โลตัส ไม่ได้ครับ ที่โลตัสยิงบาร์โค๊ดแล้วบอกว่าไม่มีบริการนี้
หรือว่ามันต้องทำอะไรก่อนอีกครับ

*

siam2hand

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2016, 08:27:46 PM »
ไม่รู้ว่า ใครโกงใครกันแน่ แชร์ ให้เพื่อนสมาชิก เผื่อไว้เป็นกรณี ศึกษา

ผมได้สมัคร เป็น สมาชิก ของ xm และได้รับ เงินโบนัส 30$   
พอเทรด ได้ 50$ ผมได้ลองทำการถอน แต่ ปรากฏ ว่า ทางทีมงาน บอกว่า ถอนไม่ได้ เพราะ ต้องถอน ที่ 60$
เมื่อวาน ผมทำยอดกำไร ถึง 60$ เลยลองถอน วันนี้  ปรากฏ ว่า โดน กล่าวหาว่า โกง ... ใช้ 2  user ในโปรแกรม mt4
ที่เป็นคอมจากเครื่องเดียวกัน ทางทีมงาน xm ทำการตัดผมออกจากบัญชี และล้าง กำไร ออกทั้งหมด ดูเขาทำสิ ไม่ฟังเหตผล อะไรเลย อ้างว่า ผม มี 2 user  เฮ้ออ  จริงๆมีอยู่ว่า พอผม สมัครเสร็จ ก็ชวนเพื่อนมาสมัคร เพราะมีโบนัส ให้ฝึกเทรดฟรีๆ แต่ด้วยเพื่อนยังไม่มีคอม และยังเล่นไม่ค่อยเป็น เลยอาสา สอนให้ และ การสอน ต้อง ล็อคอินเข้า mt4 ผ่านคอมของผม ตอนเทรด ก็เทรดกันตามปกติ ไม่ได้คิดอะไร สลับ หน้าจอ เอา พอเพื่อนจะดูหน้าจอมัน ก็สลับไปให้ดู แค่นั้น กำไร ก็ทำได้แค่ 3 $ ผ่านมา เกือบ 2 อาทิตย์ แต่ id ของเพื่อนยังคงติด อยู่กับคอมผม เพราะผมไม่ได้คิดอะไร ผมก็เทรดของผมไป  จนวันนี้ ทำการถอน ที่63$ ทีมงาน xm ตัดบัญชี ผม พร้อมบัญชีของเพื่อน ที่ ใช้ โปรแกรมจากคอมเครื่องเดียวกัน ล้างทุกสิ่งทุกอย่าง ออกหมด ตังค์ สักบาท ก็ไม่ให้ 555 เออ ดีจริงๆ    ฝากเตือนเพื่อน ว่า เวลาสอนเพื่อนๆเทรด ของ xm อย่าใช้คอมที่ เราลงโปรแกรมmt4 แล้วเทรด ของxm ไปด้วย ด้วยคอมเครื่องเดียวกัน เพราะมันจะบอกว่า คุณ โกง   แล้วจะทำการตัดกำไรที่ได้ เอาคืนหมด เพื่อนก็โดนด้วย ที่ มาใช้ โปรแกรมเดียวกัน ในคอมเครื่องเดียวกัน ฝากเตือนเพื่อนๆนะครับ ผมว่า มันไม่จริงใจ เอามากๆ  ไม่เหมือนค่าย exnees เลย เพื่อนมากี่คน ก็ขอ ล็อคอินได้ หมด โดยไม่ต้องลบ ออก ...และไม่เคย โดนกล่าวหาว่า โกง เอาปัญญาจากไหนมาโกง พอเล่นเสีย ไม่เห็นมันบอกว่า ตรวจพบว่า มี 2 user แต่พอได้กำไร มันรีบ ตัดออกเลย เฮ้ออออ แล้วบอกว่า คุณโกง