ผู้เขียน หัวข้อ: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com  (อ่าน 22210 ครั้ง)

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 36904
  • ความมีน้ำใจ
    2304
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2017, 10:16:06 am »

Share on your facebook
2307145  สอบถามข้อมูลครับ

ผมจะฝากเงินเข้าไป  แต่กลัวว่าเวลาถอนจะถูกถอนเข้าบัตรเครดิต

สามารถเช็คได้ หรือไม่ครับ เพราะยกเลิกบัตรไปหมดแล้ว กลัวมีปัญหาน่ะครับ

thank**

เดี๋ยว ให้ พนักงานตรวจสอบให้แล้ว ให้ แจ้งไปนะครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

Aki

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 126
    6
  • ข้อความส่วนบุคคล
    มึงเล่นเอาตังค์หรือเล่นเอามันส์ว่ะเนี่ย!!!
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2017, 05:52:09 pm »

บัญชี  31030565 ฝากเงินผ่านแอปกรุงศรี ตอนประมาณบ่ายสองวันนี้ค่ะ เงินยังไม่เข้าเลยค่ะแอด
ทำไมช่วงนี้มีปัญหาบ่อยจังเลยค่ะ เห็นเริ่มเป็นตั้งแต่ประมาณต้นเดือน ส.ค. ค่ะ เป็นทุกธนาคารรึเปล่าค่ะหรือแค่บางธนาคาร

Admin ส่งเรื่องให้ XM แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, สิงหาคม 2017, 06:04:50 pm โดย admin »

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2017, 06:07:09 pm »

บัญชี  31030565 ฝากเงินผ่านแอปกรุงศรี ตอนประมาณบ่ายสองวันนี้ค่ะ เงินยังไม่เข้าเลยค่ะแอด
ทำไมช่วงนี้มีปัญหาบ่อยจังเลยค่ะ เห็นเริ่มเป็นตั้งแต่ประมาณต้นเดือน ส.ค. ค่ะ เป็นทุกธนาคารรึเปล่าค่ะหรือแค่บางธนาคาร

Admin ส่งเรื่องให้ XM แล้วนะครับ

เป็นปัญหาที่ ตัวกลาง หรือ Payment Provider ครับ คือ ตัวที่เชื่อมตัวระหว่าง โบรกเกอร์ กับ ธนาคารครับ payment provider มีปัญหา คือ รับเงินเข้า ระบบ แล้ว ไม่ได้ส่งให้ XM ครับ เนื่องจาก อาจจะเป็นปัญหาของระบบตัวกลาง ครับ
ยังไง xm ฝากกราบขออภัย มา ณ ที่นี้้ด้วย ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

Aki

• **
  • 126
    6
  • ข้อความส่วนบุคคล
    มึงเล่นเอาตังค์หรือเล่นเอามันส์ว่ะเนี่ย!!!
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2017, 06:17:36 pm »

เป็นปัญหาที่ ตัวกลาง หรือ Payment Provider ครับ คือ ตัวที่เชื่อมตัวระหว่าง โบรกเกอร์ กับ ธนาคารครับ payment provider มีปัญหา คือ รับเงินเข้า ระบบ แล้ว ไม่ได้ส่งให้ XM ครับ เนื่องจาก อาจจะเป็นปัญหาของระบบตัวกลาง ครับ
ยังไง xm ฝากกราบขออภัย มา ณ ที่นี้้ด้วย ครับ
 (TH)**

ขอบคุณค่ะ
แล้วจะมีปัญหาไปอีกนานมั้ยค่ะเนี่ย

fufu

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 2
    0
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 08:46:11 pm »

ลบ MT4 ลงใหม่ก็แล้ว visual mode ก็ไม่โพล่ - -'' แก้ไขยังไงคับ

เทรดเดอร์สายเขียว

• Admin
  • แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• *
  • 2301
    185
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 10:46:18 pm »

ลบ MT4 ลงใหม่ก็แล้ว visual mode ก็ไม่โพล่ - -'' แก้ไขยังไงคับ

เอาเม้าคลิกที่ขอบของ backtest ครับแล้วลากขยายขึ้น
เปิดตัว EA Automatic Trade 100% ตัวแรกและตัวเดียวของบอร์ดรายละเอียดที่นี่ครับhttps://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651
แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 10:50:33 pm »

ตรงขอบนี้อ่ะครับ คลิกซ้ายค้างแล้วลากขึ้นให้มันใหญ่

(TH)**

kajuy

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 4
    0
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2017, 09:40:01 am »

ผมฝากเงินผ่าน Kbank Mobile Banking  ซึ่งทางแบงค์ยืนยันว่าโอนเงินไปแล้วผ่าน  เพย์ทูเดย์

แต่เงินไม่เข้าบัญชีของผมใน xm เลยครับ

ผมติดต่อทาง support ไทยไม่ได้เลย เพราะผมต้่องการวาง margin เพิ่ม

DDN-FX

• **
  • 70
    1
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 07:25:15 pm »

สวัสดีครับ admin ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเงื่อนไขในการถอนเงินของ XM ครับ
คือว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทาง skrill ในตอนแรกแล้วเทรดจนล้างพอร์ตจากนั้นฝากเงินเข้าไปใหม่ผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ 
ถ้าเวลาที่เราจะถอนเงินออกจากบัญชี เราจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้เลยหรือเปล่าครับหรือว่าจะต้องถอนผ่านช่องทาง skrill ก่อนจนครบจำนวนที่ฝากเข้าไปจึงจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้ครับ....

(TH)** (TH)**
***  Cut profits let loss run***

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 08:35:26 pm »

สวัสดีครับ admin ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเงื่อนไขในการถอนเงินของ XM ครับ
คือว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทาง skrill ในตอนแรกแล้วเทรดจนล้างพอร์ตจากนั้นฝากเงินเข้าไปใหม่ผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ 
ถ้าเวลาที่เราจะถอนเงินออกจากบัญชี เราจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้เลยหรือเปล่าครับหรือว่าจะต้องถอนผ่านช่องทาง skrill ก่อนจนครบจำนวนที่ฝากเข้าไปจึงจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้ครับ....

ต้องถอน ออกทาง Skrill ให้ครบก่อนครับถึง จะถอนทางอื่นได้ ครับ  **6105**

DDN-FX

• **
  • 70
    1
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 09:10:50 pm »

ต้องถอน ออกทาง Skrill ให้ครบก่อนครับถึง จะถอนทางอื่นได้ ครับ  **6105**

ขอบคุณครับ admin
 (TH)**
***  Cut profits let loss run***

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # Support-Resistance Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Trading Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # กลยุทธ์การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com fxprimus.com pepperstone.com fxpremax.com fxpro.com nordfx.com GKFXPRIME