Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

• 177 replies
  • 24751 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 40,630
  • 2378

Re: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2017, 10:16:06 AM »
2307145  สอบถามข้อมูลครับ

ผมจะฝากเงินเข้าไป  แต่กลัวว่าเวลาถอนจะถูกถอนเข้าบัตรเครดิต

สามารถเช็คได้ หรือไม่ครับ เพราะยกเลิกบัตรไปหมดแล้ว กลัวมีปัญหาน่ะครับ

thank**

เดี๋ยว ให้ พนักงานตรวจสอบให้แล้ว ให้ แจ้งไปนะครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ Aki

• **
  • 186
  • 6
  • มึงเล่นเอาตังค์หรือเล่นเอามันส์ว่ะเนี่ย!!!

Re: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2017, 05:52:09 PM »
บัญชี  31030565 ฝากเงินผ่านแอปกรุงศรี ตอนประมาณบ่ายสองวันนี้ค่ะ เงินยังไม่เข้าเลยค่ะแอด
ทำไมช่วงนี้มีปัญหาบ่อยจังเลยค่ะ เห็นเริ่มเป็นตั้งแต่ประมาณต้นเดือน ส.ค. ค่ะ เป็นทุกธนาคารรึเปล่าค่ะหรือแค่บางธนาคาร

Admin ส่งเรื่องให้ XM แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, สิงหาคม 2017, 06:04:50 PM โดย admin »

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2017, 06:07:09 PM »
บัญชี  31030565 ฝากเงินผ่านแอปกรุงศรี ตอนประมาณบ่ายสองวันนี้ค่ะ เงินยังไม่เข้าเลยค่ะแอด
ทำไมช่วงนี้มีปัญหาบ่อยจังเลยค่ะ เห็นเริ่มเป็นตั้งแต่ประมาณต้นเดือน ส.ค. ค่ะ เป็นทุกธนาคารรึเปล่าค่ะหรือแค่บางธนาคาร

Admin ส่งเรื่องให้ XM แล้วนะครับ

เป็นปัญหาที่ ตัวกลาง หรือ Payment Provider ครับ คือ ตัวที่เชื่อมตัวระหว่าง โบรกเกอร์ กับ ธนาคารครับ payment provider มีปัญหา คือ รับเงินเข้า ระบบ แล้ว ไม่ได้ส่งให้ XM ครับ เนื่องจาก อาจจะเป็นปัญหาของระบบตัวกลาง ครับ
ยังไง xm ฝากกราบขออภัย มา ณ ที่นี้้ด้วย ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ Aki

• **
  • 186
  • 6
  • มึงเล่นเอาตังค์หรือเล่นเอามันส์ว่ะเนี่ย!!!

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2017, 06:17:36 PM »

เป็นปัญหาที่ ตัวกลาง หรือ Payment Provider ครับ คือ ตัวที่เชื่อมตัวระหว่าง โบรกเกอร์ กับ ธนาคารครับ payment provider มีปัญหา คือ รับเงินเข้า ระบบ แล้ว ไม่ได้ส่งให้ XM ครับ เนื่องจาก อาจจะเป็นปัญหาของระบบตัวกลาง ครับ
ยังไง xm ฝากกราบขออภัย มา ณ ที่นี้้ด้วย ครับ
 (TH)**

ขอบคุณค่ะ
แล้วจะมีปัญหาไปอีกนานมั้ยค่ะเนี่ย

*

ออฟไลน์ fufu

• *
  • 2
  • 0

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 08:46:11 PM »
ลบ MT4 ลงใหม่ก็แล้ว visual mode ก็ไม่โพล่ - -'' แก้ไขยังไงคับ

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 10:46:18 PM »
ลบ MT4 ลงใหม่ก็แล้ว visual mode ก็ไม่โพล่ - -'' แก้ไขยังไงคับ

เอาเม้าคลิกที่ขอบของ backtest ครับแล้วลากขยายขึ้น
แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 10:50:33 PM »

ตรงขอบนี้อ่ะครับ คลิกซ้ายค้างแล้วลากขึ้นให้มันใหญ่

(TH)**

*

ออฟไลน์ kajuy

• *
  • 4
  • 0

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2017, 09:40:01 AM »
ผมฝากเงินผ่าน Kbank Mobile Banking  ซึ่งทางแบงค์ยืนยันว่าโอนเงินไปแล้วผ่าน  เพย์ทูเดย์

แต่เงินไม่เข้าบัญชีของผมใน xm เลยครับ

ผมติดต่อทาง support ไทยไม่ได้เลย เพราะผมต้่องการวาง margin เพิ่ม

*

ออนไลน์ DDN-FX

• **
  • 76
  • 1

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 07:25:15 PM »
สวัสดีครับ admin ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเงื่อนไขในการถอนเงินของ XM ครับ
คือว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทาง skrill ในตอนแรกแล้วเทรดจนล้างพอร์ตจากนั้นฝากเงินเข้าไปใหม่ผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ 
ถ้าเวลาที่เราจะถอนเงินออกจากบัญชี เราจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้เลยหรือเปล่าครับหรือว่าจะต้องถอนผ่านช่องทาง skrill ก่อนจนครบจำนวนที่ฝากเข้าไปจึงจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้ครับ....

(TH)** (TH)**
***  GO ***

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 08:35:26 PM »
สวัสดีครับ admin ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเงื่อนไขในการถอนเงินของ XM ครับ
คือว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทาง skrill ในตอนแรกแล้วเทรดจนล้างพอร์ตจากนั้นฝากเงินเข้าไปใหม่ผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ 
ถ้าเวลาที่เราจะถอนเงินออกจากบัญชี เราจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้เลยหรือเปล่าครับหรือว่าจะต้องถอนผ่านช่องทาง skrill ก่อนจนครบจำนวนที่ฝากเข้าไปจึงจะถอนผ่านช่องทางธนาคารออนไลน์ได้ครับ....

ต้องถอน ออกทาง Skrill ให้ครบก่อนครับถึง จะถอนทางอื่นได้ ครับ  **6105**

*

ออนไลน์ DDN-FX

• **
  • 76
  • 1

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 09:10:50 PM »

ต้องถอน ออกทาง Skrill ให้ครบก่อนครับถึง จะถอนทางอื่นได้ ครับ  **6105**

ขอบคุณครับ admin
 (TH)**
***  GO ***

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2018, 08:47:39 PM »
Rebate XM Miro เท่าไรครับ Admin

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2018, 10:13:08 PM »
Rebate XM Miro เท่าไรครับ Admin

100 Lot Micro เท่ากับ 1 STD Lot ครับ  1 Lot 3$ ครับผม
 (TH)**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com gkfxprime.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative