กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำทีครับสงสัยๆ😯😐😈😈😈😁😁😁😁

• 2 replies
  • 1,631 views
*

Pinking

แนะนำทีครับสงสัยๆ😯😐😈😈😈😁😁😁😁
« เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2017, 08:59:34 PM »
การซอยlot size เช่น จากปกติเราเปิด1.0lot 1ครั้ง กับ การที่เราเปิด0.1lot 10ครั้งพร้อมกัน มันมีข้อดีหรือข้อเสียยังไงบ้างหรอครับ x*/2 x*/2

*

admin

• 80,395
Re: แนะนำทีครับสงสัยๆ😯😐😈😈😈😁😁😁😁
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2017, 09:09:05 PM »

ถ้าคุณเข้าจุดเดียวกันมันไม่ต่างน่ะสิครับ

แม้จะเข้า 1.0 Lot เลย จุดเดียวกัน มันก็สามารถ แบ่งปิด ได้ครับดังนั้น มันไม่ต่างเลย ครับ

แต่ถ้าเข้าคนละจุดมันก็เป็นการ ถัวเฉลี่ย เพื่อให้ได้ ราคาที่ดีที่สุด ในกรณีที่ จุดเข้า ครั้งแรก กราฟ มันไม่ได้เป็นตามที่ท่านคิดไว้
หรือเรียกอีกอย่างว่าการแก้พอรตนั่นแหละครับ ท่านอาจจะกำหนด ว่าหาก ลบ กี่ Pips จะเข้า อีกไม้ กี่ Lot หรือเท่าไหร่ก็ได้ ครับ มันขึ้นกับแผนของท่านเลย ครับ

(TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Pinking

Re: แนะนำทีครับสงสัยๆ😯😐😈😈😈😁😁😁😁
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2017, 08:21:41 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 05, กุมภาพันธ์  2017, 09:09:05 PM

ถ้าคุณเข้าจุดเดียวกันมันไม่ต่างน่ะสิครับ

แม้จะเข้า 1.0 Lot เลย จุดเดียวกัน มันก็สามารถ แบ่งปิด ได้ครับดังนั้น มันไม่ต่างเลย ครับ

แต่ถ้าเข้าคนละจุดมันก็เป็นการ ถัวเฉลี่ย เพื่อให้ได้ ราคาที่ดีที่สุด ในกรณีที่ จุดเข้า ครั้งแรก กราฟ มันไม่ได้เป็นตามที่ท่านคิดไว้
หรือเรียกอีกอย่างว่าการแก้พอรตนั่นแหละครับ ท่านอาจจะกำหนด ว่าหาก ลบ กี่ Pips จะเข้า อีกไม้ กี่ Lot หรือเท่าไหร่ก็ได้ ครับ มันขึ้นกับแผนของท่านเลย ครับ

(TH)**

**tk** **tk** **6022**