กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

KZM - Close System : Maintainance Margin แบบสุดโต่ง (แจก EA ฟรี)

• 32 replies
  • 36,022 views
*

saiburi1970

Re: KZM - Close System : Maintainance Margin แบบสุดโต่ง (แจก EA ฟรี)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2018, 04:28:15 PM »
ขอบคุณมากครับ  thank**

Re: KZM - Close System : Maintainance Margin แบบสุดโต่ง (แจก EA ฟรี)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2018, 09:29:22 PM »
 thank**

ขอบคุณมากครับ    ถ้าผมอยากเพิ่มโคด  จำกัดจำนวนออเดอร์  (หรือpending)
รบกวนแนะนำด้วยครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2018, 04:26:07 PM »
ปรับจาก minprice , maxprice , pipstep ได้เลยครับ

ส่วนถ้าปรับ code แล้วได้ดีขึ้น ก็เอามาให้เพื่อนๆได้ใช้กันบ้างครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2018, 12:48:05 PM »
อ้างจาก: praditngam ที่ 04, กุมภาพันธ์  2018, 04:26:07 PM
ปรับจาก minprice , maxprice , pipstep ได้เลยครับ

ส่วนถ้าปรับ code แล้วได้ดีขึ้น ก็เอามาให้เพื่อนๆได้ใช้กันบ้างครับ

ผมเขียนไม่ค่อยเป็นครับ  พยายามอยู่  ตอนนี้ที่ทำได้คือเพิ่มระยะห่างระหว่าง order กับ tp อีก50pip เพื่อลดการเบิ้ลออเดอร์

หาวิธีใส่ stoploss แต่ยังงงๆ ทำไม่ได้ เพราะผมใช้วิธีดูเทรนวันต่อวันแล้วเปิด ea เพื่อให้ได้ TP ต่อ SL เป็น 4ต่อ1 ก็จะได้กำไร
สาเหตุที่เล่นแบบนี้บ้าง เพราะมีอีกพอร์ตปล่อยแบบ close system ออเดอร์ค้างลบเยอะ ต้องรอกลับตัวอาจจะเป็นเดือน **6104**

รบกวนแนะนำโค้ดใส่ stoploss ครับ ตอนนี้ใส่มือทุกวัน

*

TK09

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2018, 04:06:36 PM »
MagicNumber คือค่าอะไรหรอครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2018, 10:42:01 AM »
อ้างจาก: ghost6 ที่ 18, กุมภาพันธ์  2018, 12:48:05 PM
อ้างจาก: praditngam ที่ 04, กุมภาพันธ์  2018, 04:26:07 PM

ผมเขียนไม่ค่อยเป็นครับ  พยายามอยู่  ตอนนี้ที่ทำได้คือเพิ่มระยะห่างระหว่าง order กับ tp อีก50pip เพื่อลดการเบิ้ลออเดอร์

หาวิธีใส่ stoploss แต่ยังงงๆ ทำไม่ได้ เพราะผมใช้วิธีดูเทรนวันต่อวันแล้วเปิด ea เพื่อให้ได้ TP ต่อ SL เป็น 4ต่อ1 ก็จะได้กำไร
สาเหตุที่เล่นแบบนี้บ้าง เพราะมีอีกพอร์ตปล่อยแบบ close system ออเดอร์ค้างลบเยอะ ต้องรอกลับตัวอาจจะเป็นเดือน **6104**

รบกวนแนะนำโค้ดใส่ stoploss ครับ ตอนนี้ใส่มือทุกวัน

ถ้าใส่SL มันจะไม่เป็น close system นะคับ
ส่วนเรื่องออกออเดอร์ใกล้กัน ก็อาจมีเพราะตอนส่งคำสั่งมันมีค่า slippage บางที อาจทำให้ได้ order ตรงzone เดียวกันคับ
อยากให้เอา ไปปรับเองดีกว่าคับ ตอนนี้ผมเขียนเป็น MT5 แล้วคับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2018, 10:47:01 AM »
อ้างจาก: TK09 ที่ 20, กุมภาพันธ์  2018, 04:06:36 PM
MagicNumber คือค่าอะไรหรอครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
EA ทุกตัวจะมี magicnumber เอาไว้เช็ค เพื่อให้ไม่ไปยุ่งกับ order อื่นๆ ที่ไม่ได้ออกโดย ea คับ
ถ้า run ea 2ตัวขึ้นไป ต้องตั้ง magicnumber ให้ไม่ซ้ำกัน

*

kuromaty

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08, เมษายน 2018, 10:02:59 PM »
โหลดที่ไหนอะครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08, เมษายน 2018, 10:08:27 PM »
อ้างจาก: kuromaty ที่ 08, เมษายน  2018, 10:02:59 PM
โหลดที่ไหนอะครับ

หน้า 1 ของกระทู้นี้เลย ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

oOForexOo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2018, 09:21:19 PM »
ขอบคุณมากครับพี่

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2018, 12:26:51 AM »
ผมเข้าใจว่าให้เลือกคู่เงินที่ใกล้ 0 ที่สุด เพราะมันจะลงได้มากสุด 0.00001 แต่ ทำไมเวลาคำนวณไม่คำนวณ 0.00001 ครับ อย่างนี้เล่นคู่เงินอื่นที่มี new low น้อยกว่านี้ไม่ดีกว่าหรือครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2018, 01:05:18 AM »
ผมก็ศึกษาระบบ Close System เหมือนกันครับ

ดูเหมือนไม่เหมาะกับใช้เทรดพวกค่าเงินนะครับ EURUSD GBPUSD

เหมาะสำหรับพวก ทอง เงิน น้ำมัน และ bitcoin  และเน้นพวกที่เป็น Asset

ผมเห็นเขาเทรดทอง เพราะว่าทองมีค่า ถ้าเทรดผิดทางก็แค่ถือไว้รอทองขึ้นอะไรประมาณนั้น  (ทองเป็น Asset)

เทรด bitcoin เพราะมันมีค่าอยู่  ถ้าผิดทางก็ถือไว้ รอค่ามั้นขึ้น หรือเอา bitcoin ไปแลกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่แกได้เยอะกว่าแทน
แต่ที่เห็นเขาเทรดไม่ใช่เทรด forex bitcoin แต่เป็นซื้อ bitcoin จริงและซื้อขาย bitcoin มั้ง ซื้อถูกขายแพง (อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า)

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2018, 11:04:38 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 15, ธันวาคม  2018, 01:05:18 AM
ผมก็ศึกษาระบบ Close System เหมือนกันครับ

ดูเหมือนไม่เหมาะกับใช้เทรดพวกค่าเงินนะครับ EURUSD GBPUSD

เหมาะสำหรับพวก ทอง เงิน น้ำมัน และ bitcoin  และเน้นพวกที่เป็น Asset

ผมเห็นเขาเทรดทอง เพราะว่าทองมีค่า ถ้าเทรดผิดทางก็แค่ถือไว้รอทองขึ้นอะไรประมาณนั้น  (ทองเป็น Asset)

เทรด bitcoin เพราะมันมีค่าอยู่  ถ้าผิดทางก็ถือไว้ รอค่ามั้นขึ้น หรือเอา bitcoin ไปแลกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่แกได้เยอะกว่าแทน
แต่ที่เห็นเขาเทรดไม่ใช่เทรด forex bitcoin แต่เป็นซื้อ bitcoin จริงและซื้อขาย bitcoin มั้ง ซื้อถูกขายแพง (อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า)

อย่างนี้ผมควรถือ กองทุนทอง หรือทองแท่งดีครับ

*

cso.botasky

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11, มกราคม 2019, 11:24:04 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27, เมษายน 2019, 04:02:30 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 15, ธันวาคม  2018, 01:05:18 AM

แนะนำ หาที่ค่า swap buy เป็นบวกครับ เพราะเราต้องถือยาว
เดี๋ยวจะไม่คุ้มค่า swap