กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เพิ่งเล่นได้ไม่นานครับ ฝากพอร์ตผมด้วยนะครับ อัพเดทอาทิตย์ละครั้งครับ

• 2 replies
  • 2,167 views
*

pkmontree

ฝากพอร์ตด้วยนะครับ  เริ่มเล่นมา  อาทิตย์นิดๆแล้วครับ   ฝากทุกท่านแนะนำด้วยนะครับ  ^ ^

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: เม่าน้อยมากๆ ที่ 22, มกราคม  2017, 12:00:14 PM
แอดมินครับ  คือผมงงว่า  ทำไม Drawdown ผมมันสูงจังเลย  ทั้งๆที่ผมคัทลอทไปแค่สามครั้งเองครับ  ที่เหลือกำไรหมดเลย

กำไร  10000$
ขาดทุนจากคัทลอต รวม 334$   
มันก็ไม่น่าถึง 52% เลยนะครับ  หรือเอาจากการถอนกำไรและเครดิตออกไปคิดด้วยอ่ะครับมันเลยสูง  แนะนำหน่อยครับ   (TH)** (TH)**

ถ้าดูจาก กราฟ แล้วระบบจะเทียบ กับ บาล้าน ณ ตอนนั้นครับ ตอนนั้น
จากรูป ครับ คือโดนลากมาติดลบ มากสุด 52% ของ บาล้าน ครับ แม้จะไม่ไดัคัตลอส นะ
เอาแค่ลากติดลบ ระบบ ก็คิด DD แล้ว ครับ ถ้า คิดง่ายๆ ตอนนั้น สมมุติ มี บาล้าน 10000$ แต่ เปิด ออเดอร์แล้ว โดนลากไปติดลบ -5200$ รับบ ก็จะคิดที่ 52% ครับ

ติดตาม ผลงานขาโหดนะครับ เทรดแบบนี้พยายาม ถอนทุน ออกให้ ไวที่สุดแล้วเทรด กำไรต่อ กำไร ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผลงานแจ่มมากๆเลย
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pkmontree

อ้างจาก: admin ที่ 22, มกราคม  2017, 12:22:25 PM
อ้างจาก: เม่าน้อยมากๆ ที่ 22, มกราคม  2017, 12:00:14 PM
แอดมินครับ  คือผมงงว่า  ทำไม Drawdown ผมมันสูงจังเลย  ทั้งๆที่ผมคัทลอทไปแค่สามครั้งเองครับ  ที่เหลือกำไรหมดเลย

กำไร  10000$
ขาดทุนจากคัทลอต รวม 334$   
มันก็ไม่น่าถึง 52% เลยนะครับ  หรือเอาจากการถอนกำไรและเครดิตออกไปคิดด้วยอ่ะครับมันเลยสูง  แนะนำหน่อยครับ   (TH)** (TH)**

ถ้าดูจาก กราฟ แล้วระบบจะเทียบ กับ บาล้าน ณ ตอนนั้นครับ ตอนนั้น
จากรูป ครับ คือโดนลากมาติดลบ มากสุด 52% ของ บาล้าน ครับ แม้จะไม่ไดัคัตลอส นะ
เอาแค่ลากติดลบ ระบบ ก็คิด DD แล้ว ครับ ถ้า คิดง่ายๆ ตอนนั้น สมมุติ มี บาล้าน 10000$ แต่ เปิด ออเดอร์แล้ว โดนลากไปติดลบ -5200$ รับบ ก็จะคิดที่ 52% ครับ

ติดตาม ผลงานขาโหดนะครับ เทรดแบบนี้พยายาม ถอนทุน ออกให้ ไวที่สุดแล้วเทรด กำไรต่อ กำไร ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผลงานแจ่มมากๆเลย
็Hea**

ขอบคุณแอดมินมากๆครับ   กำลังจะถอนอีกในวันจันทร์ครับผม