ผู้เขียน หัวข้อ: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)  (อ่าน 7087 ครั้ง)

Paisan Tessana

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 5
  • ความมีน้ำใจ
    0
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2017, 10:01:18 pm »

Share on your facebook
สอบถามเรื่องคำสั่ง ถ้ากดรัน EA แล้วอยากให้ pending order Buy - Sell Stop ห่างจากราคาที่กดรัน EA 10 pip ต้องวางคำสั่งแบบไหนคับ
ของผมลองทำได้แบบนี้ รันได้ แบบ EA snowball เลย  คือใส่ค่า ตรง Send pending เลยครับอยากให้ห่างจากราคา Bid กี่จุดก็ใส่ไป อยากให้ปรับได้ก็ใส่ in put เข้าไป
ฺBid minus points =ราคาห่างจาก Bid ลงไปกี่จุด
Bid plus points =ราคาห่างจาก Bid ขึ้นไปกี่จุด
อยากให้ Send pending กี่ออเดอร์ก็ลากมาใส่เพิ่มเอาครับ

Thor 1 **tk** thank**

ขอบคุณคร้าบ ไปต่อได้ละ ติดตรงนี้ไปไหนไม่ได้จิงๆ

kochinjung

• *
  • 1
    0
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2017, 09:44:50 pm »

สวัสดีครับ ผมขอถามเรื่องนึงนะครับ

คือผมอยากให้EA ตั้ง sl กันไว้หน้าออเดอร์ เมืื่อราคามาถูกทางแล้ว 300 จุดขึ้นไป ทั้งบายและเซลต้องทำอย่างไรครับ

ผมลองทำแล้วมันไม่ยอมตั้งให้ครับ รบกวนด้วยนะครับ
 **tk**

isuccess

• *
  • 16
    1
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2017, 02:33:41 pm »

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
ผมกำลังทำ ea martingale อยู่ ตอนนี้กำลังติดอยู่ที่การรวมปิด ออเดอร์ฝั่ง buy อยู่
ทำตาม vdo แล้วก็ยังไม่ได้ ใครมีตัวอย่าง รบกวนขอหน่อยน่ะครับ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forex factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

forex grade 1 forex grade 2 forex grade 3 forex grade 4 forex grade 5 forex grade 6 forex grade 7 forex grade 8

โบรคเกอร์แนะนำ

exness xm fbs fxprimus tickmill fxpremax fxpro nordfx GKFXPRIME