กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

• 182 replies
  • 136,103 views
*

izaonlytm

Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2017, 02:05:15 PM »
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 23, สิงหาคม  2017, 01:41:26 PM
อ้างจาก: izaonlytm ที่ 23, สิงหาคม  2017, 10:32:03 AM
ขอโทษนะครับผม รบกวนสอบถามแอดมินหน่อยนะครับ ผมลองทดสอบเขียน ea ด้วย FxPro Quant แล้วเปิดออเดอร์โดยใช้ open position ได้ตามเงื่อนไขที่ตั้งไว้แล้วครับ แต่ผมพยายามหาวิธีปิดออเดอร์โดยใช้เงื่อนไขไม่ได้ กะว่าจะเอาไว้ปิดออเดอร์เมื่อการการไปผิดทางโดยไม่ต้องรอ SL ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

เขียนเงื่อนไขตามปกติเหมือนตอนให้เปิดเลยครับเพียงแต่เปลี่ยนจากคำสั่ง buy sell  เป็นคำสั่ง close position แทนครับ แล้วก็ใส่ magic index ให้ตรงกับออเดอร์ที่เราต้องการปิดด้วยครับ
ขอบคุณค๊าบบบ

*

izaonlytm

Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2017, 04:15:40 PM »
รบกวนสอบถามอีกรอบนะครับ รบกวนแนะนำการทำ Trailing Stop โดยให้อ้างอิงจาก profit สูงสุดที่เราเคยทำได้แล้วแล้วยอมขาดทุนจากกำไรคิดเป็นเปอร์เซนต์ หน่อยนะครับผม พอดีผมลองพยายามทำแล้วไม่รู้ว่า ทำผิดพลาดตรงไหนตัว เงือนไขนี้จึงไม่ทำงาน รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2017, 04:37:37 PM »
อ้างจาก: izaonlytm ที่ 23, สิงหาคม  2017, 04:15:40 PM
รบกวนสอบถามอีกรอบนะครับ รบกวนแนะนำการทำ Trailing Stop โดยให้อ้างอิงจาก profit สูงสุดที่เราเคยทำได้แล้วแล้วยอมขาดทุนจากกำไรคิดเป็นเปอร์เซนต์ หน่อยนะครับผม พอดีผมลองพยายามทำแล้วไม่รู้ว่า ทำผิดพลาดตรงไหนตัว เงือนไขนี้จึงไม่ทำงาน รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

อันนี้คิดว่าไม่น่าจะทำได้นะครับเพราะโปรแกรมไม่สามารถเก็บค่า "กำไรสูงสุดที่เคยทำได้" ได้ครับ นอกจากว่าจะเขียนโค้ดเองครับ

*

izaonlytm

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2017, 04:42:01 PM »
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 23, สิงหาคม  2017, 04:37:37 PM
อ้างจาก: izaonlytm ที่ 23, สิงหาคม  2017, 04:15:40 PM

อันนี้คิดว่าไม่น่าจะทำได้นะครับเพราะโปรแกรมไม่สามารถเก็บค่า "กำไรสูงสุดที่เคยทำได้" ได้ครับ นอกจากว่าจะเขียนโค้ดเองครับ
ฮืออเสียจึย
xc6*
ขอบคุณแอดมินมากๆนะครับ

*

อ้ายบ่าว.

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 01, กันยายน 2017, 11:39:10 AM »
มีวิธีเขียน EA ให้มันแจ้งเตื่อน แทนการเปิด ออร์เดอร์ มั๊ยครับ  ขอบคุณครับ

*

hemmarat

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 03, กันยายน 2017, 06:14:11 PM »
สอบถามครับอาจารย์ ถ้าจะเขียน EA โดยมีเงื่อนไข Ichimoku kinko Hyo ร่วมด้วยต้องเขียนยังไงครับ ขอบคุณครับ

*

sathit.sukhirun

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 05, กันยายน 2017, 02:00:39 PM »
มันไม่ยอมปิด  ให้ครับผมพราดตรงใหนหลอครับ

*

kinkin

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15, กันยายน 2017, 12:21:26 PM »
สวัสดีครับแอดมิน คือถ้าอยากให้มาถึงมันเปิดออเดอร์เลย โดยไม่มีต้องมีเงื่อนไข คือแบบเปิดeaปุ๊ปมันเปิดเลย แบบนี้ต้องใส่แบบไหนหรอครับ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 15, กันยายน 2017, 12:32:41 PM »
อ้างจาก: อ้ายบ่าว เริงปอย ที่ 01, กันยายน  2017, 11:39:10 AM
มีวิธีเขียน EA ให้มันแจ้งเตื่อน แทนการเปิด ออร์เดอร์ มั๊ยครับ  ขอบคุณครับ

ถ้าจะเขียนให้แจ้งเตือนต้องใส่คำสั่ง alert เข้าไปแทนครับ แต่อันนี้ผมไม่แน่ใจว่า fxpro มีคำสั่งนี้ให้หรือป่าวครับ ถ้าไม่มีก็ต้องเขียนเองครับ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 15, กันยายน 2017, 12:34:45 PM »
อ้างจาก: Sathit Sukhirun ที่ 05, กันยายน  2017, 02:00:39 PM
มันไม่ยอมปิด  ให้ครับผมพราดตรงใหนหลอครับ

อันนี้ต้องไปดูออเดอร์ buy sell ที่ท่านใส่ไว้ด้วยครับว่าใส่ magic index ไว้เท่าไหร่มันตรงกันกับตัวคำสั่ง close หรือป่าวครับ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 15, กันยายน 2017, 12:36:01 PM »
อ้างจาก: kinkin ที่ 15, กันยายน  2017, 12:21:26 PM
สวัสดีครับแอดมิน คือถ้าอยากให้มาถึงมันเปิดออเดอร์เลย โดยไม่มีต้องมีเงื่อนไข คือแบบเปิดeaปุ๊ปมันเปิดเลย แบบนี้ต้องใส่แบบไหนหรอครับ

ใส่เงื่อนไขหลอกให้มันครับ เช่น if bid > 0  = buy  แบบนี้มันเปิดแน่นอนครับเพราะ bid มันมากกว่า 0 ตลอดเวลาอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 15, กันยายน 2017, 12:38:43 PM »
อ้างจาก: hemmarat ที่ 03, กันยายน  2017, 06:14:11 PM
สอบถามครับอาจารย์ ถ้าจะเขียน EA โดยมีเงื่อนไข Ichimoku kinko Hyo ร่วมด้วยต้องเขียนยังไงครับ ขอบคุณครับ

อันนี้ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงดีครับเพราะคำถามไม่ละเอียดครับ ว่าต้องการเขียนแบบไหนยังไง  (TH)**

*

izaonlytm

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 21, กันยายน 2017, 05:08:55 PM »
รบกวนสอบถามแอนมินหน่อยนะครับผม ผมกำลังพยายามทำให้ ea ทำการปิดออเดอร์ในกรณีที่ทุกออเดอร์ขาดทุนรวมกับ 10 เปอร์เซนต์ของเงินทุน โดยผมเอา profit ของทุก magic มาบวกกันแล้วตั้งเงื่อนไขตามข้างต้น แล้วสั้งให้ ea ปิดออเดอร์ แต่ก็ไม่สามารถปิดได้ ไม่ทราบว่าผมพลาดตรงไหนหรือเปล่าครับผม ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับผม

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 21, กันยายน 2017, 05:38:04 PM »
อ้างจาก: izaonlytm ที่ 21, กันยายน  2017, 05:08:55 PM
รบกวนสอบถามแอนมินหน่อยนะครับผม ผมกำลังพยายามทำให้ ea ทำการปิดออเดอร์ในกรณีที่ทุกออเดอร์ขาดทุนรวมกับ 10 เปอร์เซนต์ของเงินทุน โดยผมเอา profit ของทุก magic มาบวกกันแล้วตั้งเงื่อนไขตามข้างต้น แล้วสั้งให้ ea ปิดออเดอร์ แต่ก็ไม่สามารถปิดได้ ไม่ทราบว่าผมพลาดตรงไหนหรือเปล่าครับผม ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับผม

ลองดูตามคลิปนี้นะครับ เท่าที่ดูคร่าวๆน่าจะทำผิดครับผม

*

วราวุฒิ.ช

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 24, กันยายน 2017, 03:02:44 PM »
รบกวนสอบถามครับ   ผมกด  Download MT4   ขึ้น Errror #1502 ต้องแก้ยังไงครับ  xc7* xc7*