กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

• 182 replies
  • 135,736 views
*

nutrada.juisakul

Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2017, 12:59:47 AM »
 ็Hip** thank**อยากทราบการเบิ้ลล็อต แบบวน ลูปค่ะ FxPro Quant ที่ในคลิป เบิ้ลล็อต และก๊อป buy ไปเรื่อยๆ
พอดี มีตัวตั้งค่า maxorder ไว้ ที่ 10 ไม้ หากวันไหนตั้งการเปลี่ยนแปลง เป็น 20 ไม้ ก็จะต้องคอยแก้ลบ Mt4
อยากได้แบบวนลูปค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

*

admin

• 80,397
Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2017, 05:45:25 PM »

การเขียน Forex EA ด้วย Fxpro quant รวมคำสั่งของ Fxpro quant ที่ใช้บ่อยๆในการเขียน Forex Expert

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

citizen99

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2017, 10:00:54 AM »
ไม่อยากให้ EA เปิดไม้เพิ่ม เมื่อมี Order ค้างอยู่ ต้องเขียนยังไงครับ
คำถามอยู่ในภาพ  ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2017, 03:57:20 PM »
อ้างจาก: citizen99 ที่ 11, มิถุนายน  2017, 10:00:54 AM
ไม่อยากให้ EA เปิดไม้เพิ่ม เมื่อมี Order ค้างอยู่ ต้องเขียนยังไงครับ

ลองใส่คำสั่ง No Order เข้าไปเชื่อมกับ and ดูครับ วิธีใช้งานอยู่ในคลิปล่าสุดเลยครับ ประมาณ นาที่ที่ 23:20 ในคลิปครับ

*

citizen99

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2017, 05:05:47 PM »
ถ้าเชื่อม no order เข้าไป มันไม่ buy เพิ่มก่อจริงครับ
แต่ เมื่อเข้าเงื่อนไข Sell EA มันก็จะไม่เปิด order sell ให้เราเหมือนกันน่ะครับ
T*/- T*/-

*

akkradet.ng

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 11:20:33 AM »
อ้างจาก: citizen99 ที่ 11, มิถุนายน  2017, 10:00:54 AM
ลองใช้ Order Status ครับ ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยช่วยกัน

*

akkradet.ng

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 11:27:11 AM »
ผมมีปัญหาว่า
เปิด Pending -> Buy stop activated -> Deleted Sell stop pending -> เปิด Sell stop pending อีกครั้งโดย Lot size ใหญ่ขึ้น แต่ว่าของผมมันเปิดแล้วลบ เปิดแล้วลบ วนไปเรื่อยๆ และไม่เพิ่มขนาด lot ด้วย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 11:43:40 AM »
อ้างจาก: akkradet.ng ที่ 12, มิถุนายน  2017, 11:27:11 AM
เปิด Pending -> Buy stop activated -> Deleted Sell stop pending -> เปิด Sell stop pending อีกครั้งโดย Lot size ใหญ่ขึ้น แต่ว่าของผมมันเปิดแล้วลบ เปิดแล้วลบ วนไปเรื่อยๆ และไม่เพิ่มขนาด lot ด้วย

ปัญหาเดียวกับผมเลยครับ ผมก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะเขียนคำสั่งมันยังไงดี  ดีเลยครับผมมีคนช่วยคิดละ  xc8* xc8*

เบื้องต้นที่ผมคิดไว้(แต่ยังไม่ได้ลอง)  คือ ใช้การตั้ง magic index หลายๆชุดเอาครับ เช่นหากไม้ buy stop แรก(magic index1) ถูกเปิด =>> delete pending sell stop(magic index2)   ทีนี้ก็จะใส่คำสั่ง order status (magic index 1  is opened position)   send pending  buy stop(magic index 3) , send pending sell stop(magic index 4)  ประมาณนี้ครับ

ส่วนเรื่องเบิ้ลล็อตอยู่ในคลิปล่าสุดนาทีที่ 14 ครับลองดูครับ

*

citizen99

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 12:15:08 PM »
อ้างจาก: akkradet.ng ที่ 12, มิถุนายน  2017, 11:20:33 AM
ลองใช้ Order Status ครับ ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยช่วยกัน

ไม่ได้ครับท่าน ผมแก้ไขโดยเปิดอีกบัญชี แยก Sell Only ไปเลย

*

citizen99

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 12:24:01 PM »
ถามต่ออีกนิดหนึ่งครับ เราสามารถเขียนปิด Lot แยกได้ไหมครับ
เช่น เรา Buy แล้วราคาขึ้นไป 10 pip แล้วให้ปิด Magic index 1  0.1 Lot
คือลองเขียนแล้วตอนขึ้นไป 10 pip มันปิดก็จริงครับ แต่ถ้าราคามันสวิงอยู่ที่ 10 pip มันก็จะปิด Lot ใน Magic index 1  0.1เรื่อยๆ
จนหมด ผมต้องเขียนยังไงครับให้มันปิดครั้งเดียวพอ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 04:34:26 PM »
อ้างจาก: citizen99 ที่ 12, มิถุนายน  2017, 12:24:01 PM
ถามต่ออีกนิดหนึ่งครับ เราสามารถเขียนปิด Lot แยกได้ไหมครับ
เช่น เรา Buy แล้วราคาขึ้นไป 10 pip แล้วให้ปิด Magic index 1  0.1 Lot
คือลองเขียนแล้วตอนขึ้นไป 10 pip มันปิดก็จริงครับ แต่ถ้าราคามันสวิงอยู่ที่ 10 pip มันก็จะปิด Lot ใน Magic index 1  0.1เรื่อยๆ
จนหมด ผมต้องเขียนยังไงครับให้มันปิดครั้งเดียวพอ

ทำได้ครับ ให้เขียนเงื่อนไขให้มันอ่านก่อนว่า ถ้าไม้นั้นถูกเปิดแล้วมีขนาดล้อตเท่าไหร่ ให้ปิดไปเท่าไหร่แบบนี้ครับ ต้องกำหนดล้อตให้มันอ่านก่อนด้วยครับ

*

citizen99

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 05:57:45 PM »
ขอบคุณครับ กำลังจะเขียนแบบที่ admin แนะนำพอดี
  Thor 1

*

akkradet.ng

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 08:38:22 PM »
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 12, มิถุนายน  2017, 11:43:40 AM
อ้างจาก: akkradet.ng ที่ 12, มิถุนายน  2017, 11:27:11 AM

ปัญหาเดียวกับผมเลยครับ ผมก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะเขียนคำสั่งมันยังไงดี  ดีเลยครับผมมีคนช่วยคิดละ  xc8* xc8*

เบื้องต้นที่ผมคิดไว้(แต่ยังไม่ได้ลอง)  คือ ใช้การตั้ง magic index หลายๆชุดเอาครับ เช่นหากไม้ buy stop แรก(magic index1) ถูกเปิด =>> delete pending sell stop(magic index2)   ทีนี้ก็จะใส่คำสั่ง order status (magic index 1  is opened position)   send pending  buy stop(magic index 3) , send pending sell stop(magic index 4)  ประมาณนี้ครับ

ส่วนเรื่องเบิ้ลล็อตอยู่ในคลิปล่าสุดนาทีที่ 14 ครับลองดูครับ
Admin โชว์ได้ไหมครับ ผมทำแล้ว มันลบแล้วก็เปิดใหม่วนไปอยู่ดี

*

ppustech17

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 09:37:59 PM »
ผมมีคำถามครับ แก้ยังไงก็ไม่ได้
1.ถ้าอยากตั้ง Stop loss ของราคาที่ต่ำสุด ย้อนหลังไป 10 แท่งทำไงครับ โดยเลือกเอาราคาที่ต่ำสุด ใน 10 แท่งย้อนหลังครับ(ถ้าย้อนแท่งเดียวผมทำได้ครับ)

2.ถ้าผมตั้ง tp เช่น cci , ตัดมากกว่า 40 ลงมา ย้อนหลังไป 1 แท่งเขียน โอเคมันปิด tp ได้ แต่ประเด็นถ้าตอนเข้า ออเดอร์ ถ้าตอนเข้า cci มันมากกว่า 40 แล้วถ้าแท่งต่อไปมันน้อยกว่า 40 มันจะ tp แบบเร็วเลย คืออยากให้ ครั้งนี้มันผ่านลงมาได้แล้วขึ้นไป ใหม่  อยากออก tp ที่มันตัดลงในครั้งที่ 2 อ่ะครับ

ในรูป ใช้ adx แทน cci ลืมแก้ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
**tk** **tk**

*

akkradet.ng

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2017, 10:24:55 PM »
อ้างจาก: ppustech17 ที่ 12, มิถุนายน  2017, 09:37:59 PM
ผมมีคำถามครับ แก้ยังไงก็ไม่ได้
1.ถ้าอยากตั้ง Stop loss ของราคาที่ต่ำสุด ย้อนหลังไป 10 แท่งทำไงครับ โดยเลือกเอาราคาที่ต่ำสุด ใน 10 แท่งย้อนหลังครับ(ถ้าย้อนแท่งเดียวผมทำได้ครับ)

2.ถ้าผมตั้ง tp เช่น cci , ตัดมากกว่า 40 ลงมา ย้อนหลังไป 1 แท่งเขียน โอเคมันปิด tp ได้ แต่ประเด็นถ้าตอนเข้า ออเดอร์ ถ้าตอนเข้า cci มันมากกว่า 40 แล้วถ้าแท่งต่อไปมันน้อยกว่า 40 มันจะ tp แบบเร็วเลย คืออยากให้ ครั้งนี้มันผ่านลงมาได้แล้วขึ้นไป ใหม่  อยากออก tp ที่มันตัดลงในครั้งที่ 2 อ่ะครับ

ในรูป ใช้ adx แทน cci ลืมแก้ อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
**tk** **tk**
อันนี้น่าจะเป็นตัวอย่างคำตอบข้อ1ได้นะครับ