กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

• 182 replies
  • 135,747 views
Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« เมื่อ: 11, มกราคม 2017, 08:25:01 PM »

เรียน ลูกค้าที่เคารพ

ขอขอบพระคุณท่านที่เชื่อใจและเลือกใช้บริการของ FxPro
อย่างที่คุณได้ทราบแล้วว่า ปัจจุบัน FxPro ไม่ได้สนับสนุนเครื่องมือ FxPro Quant แล้ว และบริษัทจะปิดบริการถาวรในสัปดาห์นี้ สำหรับลูกค้าท่านใดที่ยังใช้บริการ FxPro Quant อยู่ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าท่านบันทึกกลยุทธ์ที่ท่านได้สร้างขึ้นใน FxPro Quant ของท่านแล้ว เนื่องจากว่า หลังจากที่ปิดบริการ FxPro Quant อย่างถาวรแล้ว ท่านจะไม่สามารถล็อคอินเข้าในระบบนั้นได้อีกต่อไป

หากท่านมีปัญหาหรือข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถสอบถามได้ผ่านทางอีเมล ไลฟ์แชท หรือ ไลน์ (ID : fxprothailand)
เวลาทำการ 10:00 น.-19:00 น. (ตามเวลาประเทศไทย) ตั้งแต่วันจันทร์ ถึงวันศุกร์

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำโปรแกรมช่วยเขียน EA ที่ทาง FXPRO.COM มีไว้ให้บริการกันครับ โปรแกรมตัวนี้มีชื่อว่า FXPRO Quant

FXPRO Quant ตัวนี้เป็นโปรแกรมเขียนอีเอกึ่งอัตโนมัติ คือโดยปกติแล้วหากเราต้องการจะเขียน EA สักตัว เราจะต้องมีความรู้เรื่องโค้ดคำสั่งเพื่อที่จะเขียนให้ EA ทำงาน  แต่หากท่านใช้ FXPRO Quant ตัวนี้ท่านเพียงแค่ลากๆ วางๆ ก็จะสามารถสร้าง EA ง่ายๆสักตัวไว้ใช้งานกันแล้วครับ 
โดยทาง FXPRO นั้นมีเงื่อนไขในการใช้งานคือ จะต้องเปิดบัญชีเทรดกับทาง FXPRO ก่อนเท่านั้น  เปิดบัญชีที่นี่ https://direct.fxpro.group/partner/9164794?lang=th&plat=&curr=&type=Real

ส่วนวิธีการใช้งานหรือวิธีเขียน EA ด้วย FXPRO Quant ผมไม่ขออธิบาย ณ ที่นี้นะครับเนืองจากค่อนข้างยากในการอธิบายเป็นตัวหนังสือ เอาเป็นว่าลองไปดูวิธีเขียนคร่าวๆกันตามคลิปด้านล่างนี้เลยละกันครับ  แล้วผมจะทยอยทำคลิปอัพเดทให้อีกทีครับ หรือ หากท่านใดที่เปิดบัญชีเทรดกับทาง FXPRO ผ่านลิ้งค์ของบอร์ด Traderider.com เอาไว้และมีการฝากเงินเทรด หากต้องการให้ช่วยเขียน EA ที่เงื่อนไขไม่ซํบซ้อนมากก็สามารถแจ้งผมมาได้ครับ ผมบริการให้ฟรี (ถ้าเขียนได้นะครับ)  หรือหากท่านใดอยากศึกษา การเขียน EA แบบ original ก็เชิญศึกษาได้ ที่นี่ครับ

ตัวอย่างการเขียน EA ด้วย FXPRO Quant แบบง่ายๆ

รวบรวมความรู้การเขียน EA Froex จาก Fxpro Quant

No. ชื่อเรื่อง Link VDO Youtube Link กระทู้บทความ
1การเขียน Forex EA ด้วย Fxpro quant รวมคำสั่งของ Fxpro quant ที่ใช้บ่อยๆในการเขียน Forex Expertเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
2วิธีเขียน Forex EA ง่ายๆด้วย FXPRO Quant ไม่จำเป็นต้องเขียน Code เป็นการทำ EA ได้เรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
3การเขียน forex EAการเขียนคำสั่ง Close allปิดออเดอร์ ทั้งหมดเมื่อได้กำไรที่ต้องการ ด้วย FxPro Quantเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
4การเขียน forex EA ระบบ สาธิตวิธีการเขียน EA การใส่ Trailling Stop ในการเขียนอีเอด้วย FxPro Quantเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
5การเขียน forex EA ระบบ สาธิตวิธีการเขียน EA ระบบเส้น MA ตัดกันด้วย FXPro Quant จาก Fxpro.comเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
6การเขียน Forex EA โดย FXPRO QUANT โดยเขียนอีเอให้ออกล็อตตามเปอร์เซ็นของเงินทุนเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
7การเขียน forex EA ระบบ การเขียน EA คำสั่งเบิ้ลไม้ ด้วย fxpro quantเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex
8การเขียน forex EA ระบบ price action ด้วย fxpro quantเรียนรู้ Forex VDOบทความ Forex

*

admin

• 80,404
Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, มกราคม 2017, 09:06:00 PM »
ขอบคุณมากครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, มกราคม 2017, 04:45:53 PM »
การเขียน forex EA ระบบ price action ด้วย fxpro quant
วิธีเขียน Forex EA ง่ายๆด้วย FXPRO Quant ไม่จำเป็นต้องเขียน Code เป็นการทำ EA ได้

Credit : อ.บอล

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

fxprothailand

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26, มกราคม 2017, 09:41:35 PM »
สุดยอดครับ ขอบพระคุณสำหรับสิ่งดีๆนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26, มกราคม 2017, 10:16:42 PM »

ภาคต่อครับ Credit : อ.บอล
**6105** **6105**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 09:11:16 PM »
การเขียน Forex EA โดย FXPRO QUANT โดยเขียนอีเอให้ออกล็อตตามเปอร์เซ็นของเงินทุน

Credit : อ.บอล

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2017, 10:20:31 PM »

การเขียน forex EA ระบบ การเขียน forex EA ระบบ  สาธิตวิธีการเขียน EA ระบบเส้น MA ตัดกันด้วย FXPro Quant จาก Fxpro.com
วิธีเขียน Forex EA ง่ายๆด้วย FXPRO Quant ไม่จำเป็นต้องเขียน Code เป็นการทำ EA ได้

เพื่อนที่สนใจที่จะเปิดบัญชีเทรด กับ Fxpro สามารถ เปิดบัญชีได้ที่ Link นี้เลย ครับ
: https://direct.fxpro.com/ib/th/usd/192091
หรือ : http://bit.ly/1L17Yn1

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2017, 10:29:35 PM »
การเขียน forex EA ระบบ  สาธิตวิธีการเขียน EA การใส่ Trailling Stop ในการเขียนอีเอด้วย FxPro Quant เขียนด้วย FXPro Quant จาก Fxpro.com

เพื่อนที่สนใจที่จะเปิดบัญชีเทรด กับ Fxpro สามารถ เปิดบัญชีได้ที่ Link นี้เลย ครับ
: https://direct.fxpro.com/ib/th/usd/192091

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2017, 10:48:09 PM »

การเขียน forex EAการเขียนคำสั่ง Close allปิดออเดอร์ ทั้งหมดเมื่อได้กำไรที่ต้องการ ด้วย FxPro Quant Fxpro.com

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2017, 02:01:00 PM »
อ.ครับ สอนทำ ea  parabolic sar หน่อยครับ

*

yuparach

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25, มีนาคม 2017, 04:18:46 PM »
ea ที่เขียน สามารถ รันบนโบรคอื่นๆ  ได้มั๊ยครับ?

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27, มีนาคม 2017, 10:26:43 PM »
อ้างจาก: yuparach ที่ 25, มีนาคม  2017, 04:18:46 PM
ea ที่เขียน สามารถ รันบนโบรคอื่นๆ  ได้มั๊ยครับ?

รันได้ ครับ

*

Pchaijunda

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14, เมษายน 2017, 01:18:36 AM »
สวัสดีครับ ขอบคุณมากสำหรับความรู้ที่แบ่งปันมาตลอดครับ ผมมีข้อสงสัยหลังดูคลิปการทำ EA เบิ้ลไม้ครับ อยากทราบว่า FxPro Quant สามารถสั่งให้ EA เปิด Limit orders หรือ Stop orders ตามจำนวนออเดอร์สูงสุดที่เราตั้งไว้ได้มั๊ยครับ

ตัวอย่างเช่น
สมมติว่าเราตั้ง Max open orders ไว้ 50 ออเดอร์ โดยให้เปิด Limit orders ตัว EA ก็จะรัน Loop  รอเข้าเงื่อนไขตามปกติไปเรื่อยๆ จนกระทั่งจำนวนออเดอร์ที่เปิดมันครบ 50 ออเดอร์ครับ

ซึ่งจากคลิปที่แล้วเราจะต้อง Copy & Paste 1 ชุดเงื่อนไขต่อ 1 Limit order แต่หากระบบเทรดเป็นแบบกริดและเราอยากตั้งค่า Max ไว้สัก 200 ออเดอร์ละครับ ไม่ทราบว่ามันพอจะมีวิธีออกแบบชุดคำสั่งเฉพาะมั๊ยครับ ไม่งั้น Code คงยาวน่าดู (ตาลายแน่  xz55**) และเครื่องมือในกลุ่มที่เป็น Variable (x) มันพอจะเอามาใช้กับกรณีนี้ได้มั๊ยครับ ถ้าได้ อยากขอวิทยาทานจากแอดมินเพื่อเป็นแนวทางได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ thank**

*

nbaxx

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2017, 06:42:33 AM »
วิธีเขียน fxpro quant แบบตั้ง pending order เมื่อฝั่งหนึ่งเปิดออเดอร์แล้ว จะปิดอีกฝั่งอย่างไรครับ ผมลองใช้ delete pending ร่วมกับ order status ตั้งเป็น is open position แล้วมันไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2017, 09:03:34 PM »
อ้างจาก: nbaxx ที่ 14, พฤษภาคม  2017, 06:42:33 AM
วิธีเขียน fxpro quant แบบตั้ง pending order เมื่อฝั่งหนึ่งเปิดออเดอร์แล้ว จะปิดอีกฝั่งอย่างไรครับ ผมลองใช้ delete pending ร่วมกับ order status ตั้งเป็น is open position แล้วมันไม่ได้ครับ

Order Status => magic index..... is opened position  =>  delete pending magic index........