กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลาด้วย Healing EA

• 13 replies
  • 5,433 views
*

2WayCloseSystem

นั่งเขียน EA ขึ้นมาตัวนึงตามหลักการที่มีคนแชร์อยู่ใน internet เป็นแบบสร้างกรอบให้มัน ถ้าวนอยู่ในกรอบคือความเสี่ยง ถ้าวิ่งทะลุนอกกรอบก็คือกำไร ไม่ว่าจะทะลุลง หรือทะลุขึ้น เขียนเสร็จก็ส่งต่อให้น้องไปช่วย backtest กับ foreward test ด้วย demo
น้องมันทดสอบเสร็จมันบอกว่า EA เทพมาก ขอเล่นเงินจริงเลย วันเดียวมันปั่นกำไรได้ 100% เราก็เลยสงสัยว่ามันทำอย่างไรหว่า เพราะตอน backtest มันทำกำไรได้ไม่ขนาดนั้นนี่นา แล้วมันก็เป็นแบบ martingale เราก็เลยไม่ค่อยอยากจะเสี่ยง แต่พอมาลองนั่งเล่น เออ... มันทำได้นี่นา และค่อนข้างจะเห็นกำไรทุก 10 นาทีโดยไม่ต้องใช้ความรู้อะไรเลย แค่คนกับบอทร่วมมือกัน แค่นั้นเอง
เครื่องมือ : ใช้ Healing ซึ่งเป็น EA แนว Hedging ที่สร้างปุ่มเปิดปิดไว้ให้
คู่ที่เล่น : USDJPY เพราะกราฟวิ่งตั้งแต่เช้าถึง 4 ทุ่ม และมักจะวิ่งไปทางเดียวกันนาน ๆ ไม่ค่อยวิ่งยึกยักเหมือน EU
วิธีการ : คนเปิดคำสั่งแรก แล้วหลักจากนั้นให้ EA ทำงาน โดยส่วนใหญ่แล้ว ด้วยหลักการของ EA ตัวนี้ คุณจะเห็นกำไรผ่านตาบ่อยมาก แต่ถ้าปล่อยให้ EA ทำงานเอง มันอาจวิ่งไม่ถึง TP แต่วิ่งวนกลับไปในกรอบ แต่ถ้าเราเล่นเอง แล้วพอเห็นว่ากำไรเป็นที่น่าพึงพอใจ เราก็กด close all เลย แล้วก็กดเปิดใหม่ สร้างกำไรใหม่ ด้วยวิธีการนี้ กำไรเม็ดงาม ๆ ก็จะเข้าพอร์ตเป็นระยะ ๆ เท่าที่คุณมีเวลาเฝ้าหน้าจอ แต่ถ้าไม่เฝ้าหน้าจอ ก็เปิด EA ไว้ก็ได้ แต่แค่ตั้งค่าให้เหมาะสมตามผลการ backtest ที่ผ่านการปรับแต่งแล้วแค่นั้นเอง

เพิ่งจะคลิ๊กกับเทคนิคนี้และลองกับเงินจริงได้แค่ 2 วัน และยังมีเวลากับหน้าจอไม่มากนัก ยังไม่ขอสรุปว่าวิธีการนี้จะดีหรือไม่ดี แต่จะขอใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้อัพเดตผลงานรายวันค่ะ เผื่อใครสนใจสามารถนำ EA ไป backtest และ foreward test ได้ค่ะ กับคู่ USDJPY

*

admin

• 80,404
Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07, มกราคม 2017, 04:08:41 PM »
รอติดตามชมครับ
เป็นกำลังใจให้ ครับ
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Sakda

• 156
Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07, มกราคม 2017, 08:42:12 PM »
 **6103** **6103** **6103**
รันบน TF ที่เท่าไหร่ครับ

*

friday

• 591
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, มกราคม 2017, 11:04:49 PM »
ขอบคุณมากครับ

(TH)**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

forum

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08, มกราคม 2017, 12:38:34 AM »
ขอบคุณมากครับ .
ช่วงนี้ ชาว อีเอ traderider  สนุกเลย มีท่านเทรดเดอร์โปรแกรมเมอร์ชั้นซียน ใจดีหลายท่านทำอีเอมาให้ลองกัน cheetah3* cheetah3* ็Hip** ็Hip**

*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08, มกราคม 2017, 10:00:45 AM »
อ้างจาก: Sakda ที่ 07, มกราคม  2017, 08:42:12 PM
**6103** **6103** **6103**
รันบน TF ที่เท่าไหร่ครับ

ตัวนี้ไม่เหมาะกับการ run ทิ้งยาว ๆ ค่ะ เท่าที่ลองทดสอบมายังหาค่าที่เหมาะสมสำหรับการ run ทิ้งยาว ๆ ไม่ได้เลย เพราะเป็น EA ที่ชอบกราฟวิ่ง ๆ เกลียดกราฟแบบ sideway

*** เหมาะกับการเลือกเล่นเฉพาะช่วงเวลาที่กราฟวิ่งเท่านั้น
*** การตั้งค่าที่มีกำไรดีกรณีนั่งซุ่มเก็บกำไรเมื่อเห็นว่ากราฟวิ่ง ก็ตามรูปค่ะ แต่ถ้าเผลอไปตั้งทิ้งไว้ตอน sideway พอร์ตก็สะอาดได้เหมือนกันค่ะ
*** ถ้าเรานั่งซุ่มเล่น แล้วสามารถคุมให้ปิดก่อน max cycle 3 คืออย่าให้กราฟวิ่งวนเกิน 3 รอบ พอร์ตจะไม่มีปัญหาสำหรับการตั้งค่าแบบนี้ค่ะ
*** แนะนำให้ลอง forward test กับ demo ดูก่อน เพื่อดูจังหวะการเปิดปิดของ EA ค่ะ ถ้าไม่มีเวลา ขอแนะนำว่าให้มองข้าม EA ตัวนี้ไปเลยค่ะ

*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 04:43:47 PM »
อัพโหลดไฟล์ HealingBeta3 ใหม่ใน comment แรกนะคะ

ตัวนี้เหมาะสำหรับการ run ยาว ๆ โดยการเลือกบล็อคเวลาเทรดเฉพาะช่วงกลางวันสำหรับคู่ USDJPY ค่ะ เดี๋ยวจะลองลง backtest สำหรับคู่ USDCAD เผื่อจะเอาไว้ run ช่วงกลางคืนค่ะ

รบกวนท่าน forum ช่วย backtest EA ตามการตั้งค่าด้านบนให้ด้วยนะคะ เผื่อได้ผลแตกต่างจะได้นำไปปรับปรุงค่ะ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 04:47:54 PM »
ขอบคุณมากครับหากอยากให้แอดมินสนับสนุน ด้านใด บอกได้นะครับ
**6005**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

forum

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 06:16:44 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 09, มกราคม  2017, 04:43:47 PM
อัพโหลดไฟล์ HealingBeta3 ใหม่ใน comment แรกนะคะ

ตัวนี้เหมาะสำหรับการ run ยาว ๆ โดยการเลือกบล็อคเวลาเทรดเฉพาะช่วงกลางวันสำหรับคู่ USDJPY ค่ะ เดี๋ยวจะลองลง backtest สำหรับคู่ USDCAD เผื่อจะเอาไว้ run ช่วงกลางคืนค่ะ

รบกวนท่าน forum ช่วย backtest EA ตามการตั้งค่าด้านบนให้ด้วยนะคะ เผื่อได้ผลแตกต่างจะได้นำไปปรับปรุงค่ะ

ว้าวๆๆๆๆ กำไรดี มี DD ต่ำ  xc8*
เดี่ยวรันดูเลย    ขอบคุณมากๆครับ น้ำใจไพศาลยิ่ง ็Hea** ็Hea**

*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 02:49:47 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 09, มกราคม  2017, 04:47:54 PM
ขอบคุณมากครับหากอยากให้แอดมินสนับสนุน ด้านใด บอกได้นะครับ
**6005**

แค่มาเยี่ยมชมให้กำลังใจ ก็ถือเป็นการสนับสนุนที่มากมายแล้วจร้า ขอบคุณมากค่ะแอดมิน

เมื่อวานนี้กราฟ USDJPY ไม่ค่อยวิ่งเพราะตลาดญี่ปุ่นปิด แต่ก็พอเก็บกำไรมาได้ 5%
เช้านี้เก็บไปได้ 1% แล้ว ค่อย ๆ เก็บ ๆ เพิ่ม เอาแบบเบา ๆ นุ่ม ๆ ค่ะ

ปล.เทรดเองมาหลายปีแล้ว ไม่เก่งซักที กำไร ได้มา เสียไป ได้มาเสียไป ทั้งเครียดทั้งเหนื่อยเหลือเกิน หันมาพึ่ง EA ที่เขียนเอง หวังว่าเราคงจะไปด้วยกันรอดนะ EA จ๋า

*

Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลาด้วย Healing EA
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 05:19:12 PM »
เลิก ๆ
เลิกนั่งซุ่ม ฮา ๆ เครียดเกิน ไปใส่ overlot แล้วเจอเบิ้ลเยอะ ๆ แล้วทำใจไม่ได้ ไปกดหยุด EA แล้วเล่นมือเอง เล่นซะพอร์ตเกือบแตก สุดท้ายกลับมาเท่าทุน

แต่ยังพัฒนาคงต่อ หาจุดที่ EA สามารถ run ได้กำไรโดยมีความเสี่ยงน้อยที่สุด
ปล. ที่ยังอยากพัฒนา EA ตัวนี้ต่อถึงแม้จะเป็นระบบ martingale ที่ไม่ค่อยปลื้มนัก เพราะชอบตรงที่ มันใช้เวลาไม่นานในการปิดจ๊อบ รู้ ๆ กันไปเลยว่าพอร์ตจะโต หรือพอร์ตจะแตกในเวลาไม่นาน

*

Jiggy

• 348
Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลาด้วย Healing EA
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 05:39:34 PM »
สู้ ๆ ครับ จะคอยติดตามให้กำลังใจ  cheetah3*

*

forum

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 10:46:33 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 09, มกราคม  2017, 04:43:47 PM

ลองแบคเทส ด้วย  spread 6 จากสองโบรก ออกมาได้ไกล้เคียงกันครับ น่าจะประมาณนี้ได้ จริง ถ้าปล่อยอีเอ ไม่ over lot  แจ๋มครับ สู้ๆ  ็Hip** ็Hip**

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2018, 06:43:01 PM »
ติดตามผลงานอยูานะครับ ..ปัจจุบันพัฒนาต่อไหม และยังคงใช้อยู่ไหมครับ