กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอปรึกษาเรื่อง EA ที่ช่วยส่งคำสั่งไปยังหลายๆบัญชีครับ

• 8 replies
  • 4,463 views
*

boyputipong

คือ ตัวอย่าง ผมมีบัญชี ที่ต้องดูแล 10 บัญชี
โดยผม จะเทรด บัญชี หลัก 1 บัญชี
แล้วให้ มี EA คอยส่งคำสั่ง copy ไปยังบัญชีอีก 9 บัญชี ไม่ว่าจะ ซื้อ ขาย หรือคำสั่ง pending

หรือ กรณีอยู่นอกบ้าน ผมส่งคำสั่งซื้อขาย ผ่านมือถือ ก็ให้ อีก 9 บัญชีรับคำสั่งจากบัญชีหลัก

ซึ่งทั้ง 10 บัญชี จะเปิดอยู่ในคอมเครื่องเดียวกัน และเปิดตลอดเวลา

อยากได้เครื่องมือตัวนี้ พอมีแนะนำไหมครับ
ไม่เช่าบริการนะครับ ฟรีๆ  )2:

*

admin

• 80,416

ส่วนมากมีแต่ EA Copy ที่เสียตัง และ เปิด ใน VPS น่ะครับท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

forum

อ้างจาก: ฺBoy ที่ 02, มกราคม  2017, 10:31:36 PM
คือ ตัวอย่าง ผมมีบัญชี ที่ต้องดูแล 10 บัญชี
โดยผม จะเทรด บัญชี หลัก 1 บัญชี
แล้วให้ มี EA คอยส่งคำสั่ง copy ไปยังบัญชีอีก 9 บัญชี ไม่ว่าจะ ซื้อ ขาย หรือคำสั่ง pending

หรือ กรณีอยู่นอกบ้าน ผมส่งคำสั่งซื้อขาย ผ่านมือถือ ก็ให้ อีก 9 บัญชีรับคำสั่งจากบัญชีหลัก

ซึ่งทั้ง 10 บัญชี จะเปิดอยู่ในคอมเครื่องเดียวกัน และเปิดตลอดเวลา

อยากได้เครื่องมือตัวนี้ พอมีแนะนำไหมครับ

น่าจะติตตรง ผ่านแอปมือถือนี้แหละครับ อิอิ..  เพระา กราฟมือถือที่ทำให้เรา ให้ใช้ได้แค่ ดูกราฟ เปิด ปืด ออเดอร์ ส่วยตัวยังไม่เคยเห็นที่ไหนมีอีเอมือถือให้ใช้เลย ถ้าเป็นผ่านคอมหรือเน็ตบุ๊คก็คงทำได้สบายถ้าอินเตอรเน้ตบ้านเสถียร โดยหาอีเอ copy มีตัว master และ slave ใส่ master ลงที่กราฟหลักของเรา  แล้ว ใส่ อีเอ slave หรือ ตัวก๊อปปี ลงให้ 10 กราฟบัญชีที่เหลือ อันนี้ เห้นเขาใช้กันเยอะ ถ้าเป็นแนวนี้ น่าจะปรึกษาท่าน thanatt ได้

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: forum ที่ 02, มกราคม  2017, 10:52:55 PM
อ้างจาก: ฺBoy ที่ 02, มกราคม  2017, 10:31:36 PM

น่าจะติตตรง ผ่านแอปมือถือนี้แหละครับ อิอิ..  เพระา กราฟมือถือที่ทำให้เรา ให้ใช้ได้แค่ ดูกราฟ เปิด ปืด ออเดอร์ ส่วยตัวยังไม่เคยเห็นที่ไหนมีอีเอมือถือให้ใช้เลย ถ้าเป็นผ่านคอมหรือเน็ตบุ๊คก็คงทำได้สบายถ้าอินเตอรเน้ตบ้านเสถียร โดยหาอีเอ copy มีตัว master และ slave ใส่ master ลงที่กราฟหลักของเรา  แล้ว ใส่ อีเอ slave หรือ ตัวก๊อปปี ลงให้ 10 กราฟบัญชีที่เหลือ อันนี้ เห้นเขาใช้กันเยอะ ถ้าเป็นแนวนี้ น่าจะปรึกษาท่าน thanatt ได้

ใช้ได้ครับ ท่าน ก็ MT4 ตัวแม่ ใน VPS ต้องเป็น ID เทรดตัวเดียวกับใน มือถือครับ
พอเปิด ออเดอร์ใน มือถือ ออเดอร์จาก แอคเค้าเดียวกัน ก็จะเปิดใน MT4 ใน VPS
จากนั้น EA copy จะดึงสัญญานจาก MT4 ตัวแม่ไปเปิด ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

boyputipong

ขอบคุณครับ

เขาเรียก EA copy นี่เอง

เดี๋ยวลองศึกษาดูก่อนครับ

ถ้าแอดมิน / forum / ท่านใด มีข้อมูล คำแนะนำ บอกกันได้เลยนะครับ

Thor 1

*

forum

อ้างจาก: admin ที่ 02, มกราคม  2017, 10:57:02 PM
อ้างจาก: forum ที่ 02, มกราคม  2017, 10:52:55 PM

ใช้ได้ครับ ท่าน ก็ MT4 ตัวแม่ ใน VPS ต้องเป็น ID เทรดตัวเดียวกับใน มือถือครับ
พอเปิด ออเดอร์ใน มือถือ ออเดอร์จาก แอคเค้าเดียวกัน ก็จะเปิดใน MT4 ใน VPS
จากนั้น EA copy จะดึงสัญญานจาก MT4 ตัวแม่ไปเปิด ครับ
(TH)**

ออ้...ผมหมายถึงกรณีไม่ผ่าน vps ครับ  ผมพูดผิดไป 555
  สรุปผมเข้าใจว่า ถ้าท่านเจ้าของกระทู้จะ เปิดออเดอร์จากมือ จากนั้น ให้อีเอใน คอมฯ ที่บ้าน(ในกรณ์ไม่เช่า vps) กอปีีต่อกันเอง นั้นทำใด้แน่นอน  เห็นมีอีเอ copy ขายเยอะใน market ของ mq5.com

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: ฺBoy ที่ 02, มกราคม  2017, 11:02:46 PM
ขอบคุณครับ

เขาเรียก EA copy นี่เอง

เดี๋ยวลองศึกษาดูก่อนครับ

ถ้าแอดมิน / forum / ท่านใด มีข้อมูล คำแนะนำ บอกกันได้เลยนะครับ

Thor 1

https://www.argolab.net/trade-copy-ea.html

ลองไปแกะวิธีใช้ดู ครับ ไฟล์นามสกุล dll เอาไปวางไว้ใน library นะครับนอกนั้นก็ตามปกติ ครับ
ทดสอบก่อนนะครับ ฟรีครับ
(TH)**

*

forum

ตัวเลือกอื่นๆครับ  มีทั้ง ฟรี ทั้งซื้อขาย

https://www.mql5.com/en/market/product/4549#full_description
https://www.mql5.com/en/market/mt4/utility?Filter=copy

*

boyputipong

ขอนั่งทดสอบก่อนนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**