กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ

• 278 replies
  • 67,862 views
*

2WayCloseSystem

Re: ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28, มกราคม 2017, 07:22:47 PM »
ขอบคุณท่าน sorana มาก ๆ ค่ะที่ช่วย forward test ทั้งเงินจริงและเดโม่ และช่วยอัพเดตข้อมูลอย่างต่อเนื่อง

ไม้ที่ติดอยู่ ก็ถือเป็นข้อมูลให้ท่านวิเคราะห์ได้ว่า กรณีโดนลากยาว ด้วยวิธีการของอีเอตัวนี้ มันสามารถทนได้แค่ไหน และมีความเสี่ยงในการล้างพอร์ตหรือไม่ค่ะ

H1 มันออกออเดอร์ช้า แต่ออเดอร์มันค่อนข้างชัวร์และลากไม่นาน ที่ผ่านมา ลากอย่างมากก็ไม่เกิน 2 วัน กรณีที่ลากแล้วไม้ที่ 3 ออกช้าไม่ทันใจ ท่านสามารถลด step ของไม้ที่ 3 ลงมาได้ค่ะ แต่ควรปรับลดขนาด lot size ลงมาด้วย กรณีมันเกี่ยวไม้ 3 แล้วผิดทางไปต่อ จะได้ไม่ลากติดลบเยอะเกินไปค่ะ

บัญชีของเราที่ forward test แบบ multiple คือเล่นพร้อมกัน 3 คู่ EU, GU และ AU ตอนนี้โดน AU ลากมาตั้งแต่ต้นเดือน ยังไม่ปลดเลย T_T' ดีที่มี EU กับ GU ช่วยกันเก็บกำไร

*

sorana

Re: ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28, มกราคม 2017, 09:56:44 PM »
พอร์ต  EU  ที่โดนลาก ผมจะ รอ ครับ ว่า จะปิด เมื่อไหร่  ส่วน พอร์ต จริง เด๋วเปิด AU  อีก กราฟ ครับ   

*

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 30, มกราคม 2017, 05:56:07 PM »
มีการปรับปรุงเวอร์ชั่นที่ comment แรกนะคะ
เพิ่มเงื่อนไขการออกออเดอร์ให้เพิ่มขึ้น เนื่องจากเวอร์ชั่นเดิมกระโดดข้ามการออกออเดอร์ที่สำคัญไปหลายรอบค่ะ
เวอร์ชั่นใหม่ ออกออเดอร์มากขึ้น กำไรเพิ่มขึ้น dd ไม่เปลี่ยนแปลงค่ะ

*

guzzjang

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 30, มกราคม 2017, 06:14:38 PM »
มาขอลองด้วยครับ เปิดเทสบัญชีเดโมอยู่ครับ เริ่ม 10.00 30/1/2017
(TH)** (TH)** (TH)**

*

sorana

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 30, มกราคม 2017, 07:16:37 PM »
เด๋ว จัดลง  VPS  บัดดล ทั้ง เดโม ทั้ง จริง ครับ   วันเสาร์ จะโผล่มา  update
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

samruai

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 31, มกราคม 2017, 09:57:35 AM »
 Thor 1 ผมขอทดสอบด้วยคนครับ. ทดลองดีโม คู่เงิน G/U ใช้ได้ดี ครับ. ตามจริงผมอยากให้เพิ่ม limit ออเดอร์แก้ผิดทางเยอะๆ ล่ะดีครับ. ปรับ Nexpstep เอาครับ.

*

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2017, 11:01:11 AM »
ตอนนี้รู้สึกว่าจะลากทุกคู่เลย EU, GU, AU โดนหมด
ถือทน ถือนาน สีทนได้ คือ concept ของ 2WayCloseSystem นะคะ อย่าได้กังวลไป เดี๋ยวมันก็กลับมากิน TP เอง

*

forum

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2017, 11:36:31 AM »
 ็Hea** ็Hea** ขอบคุณ ในน้ำใจ คุณ MagaritaFx มากๆนะครับ สำหรับอีเอดีๆ ตัวนี้    ชอบมากครับ

ผมติดแบคเทสหน่อยหนึ่งครับ ตรงนี้ไม่แน่ใจจะเป็น bug หรือเปล่า ตัว   2WayCloseSystemReverseBeta1 กะว่าจะลองเล่นทางเดียวตามน้ำดู เลยทดลอง ตั้งเป็น long only  อีเอ ไม่เปิดออเดอร์ แต่มี error ขึ้นมากอย่างในภาพ  2WayCloseSystemReverseBeta1 EURUSD,H1: OrderSend error 4111   แต่ถ้า ตั้ง เป็น short only  ก็เปิดออเดอร์ปกติ ครับ

*

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2017, 03:32:05 PM »
อ้างจาก: forum ที่ 02, กุมภาพันธ์  2017, 11:36:31 AM
็Hea** ็Hea** ขอบคุณ ในน้ำใจ คุณ MagaritaFx มากๆนะครับ สำหรับอีเอดีๆ ตัวนี้    ชอบมากครับ

ผมติดแบคเทสหน่อยหนึ่งครับ ตรงนี้ไม่แน่ใจจะเป็น bug หรือเปล่า ตัว   2WayCloseSystemReverseBeta1 กะว่าจะลองเล่นทางเดียวตามน้ำดู เลยทดลอง ตั้งเป็น long only  อีเอ ไม่เปิดออเดอร์ แต่มี error ขึ้นมากอย่างในภาพ  2WayCloseSystemReverseBeta1 EURUSD,H1: OrderSend error 4111   แต่ถ้า ตั้ง เป็น short only  ก็เปิดออเดอร์ปกติ ครับ

กำลังเพิ่ม option buy only กับ sell only ให้นะคะ code เสร็จแล้วค่ะ รอทดสอบอีกนิด

*

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2017, 12:04:08 PM »
Upload เวอร์ชั่นใหม่ 2WayCloseSystemReverseBeta4 ไว้ใน comment แรกนะคะ
การทำงานเหมือน 2WayCloseSystemReverseBeta3 ทุกอย่าง แต่เพิ่ม option ให้อีกหลายอย่างเลยค่ะ
ขึ้นอยู่กับใครทำ backtest แล้วสบายใจหรือชอบกับการ setting แบบไหน ก็จัดได้ตามต้องการค่ะ
- กรณีโดนลากจน drawdown ต่ำกว่าจุดที่สบายใจ สามารถเลือก setting ให้มีการ cut loss ได้เป็น %
- กรณีที่ท่านวิเคราะห์ด้วยตนเองแล้วเห็นว่าช่วงไหนควรงด buy หรือ งด sell ท่านก็เลือกเปิดปิดได้ค่ะ
- Saftey mode คือการทำให้ EA เช็คเงื่อนไขมากขึ้นในการออกออเดอร์ อาจทำให้ออกออเดอร์ช้าลง น้อยลง กำไรลดลง แต่ก็ปลอดภัยในการโดนลากมากขึ้นค่ะ

*

forum

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2017, 12:43:05 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 03, กุมภาพันธ์  2017, 12:04:08 PM
Upload เวอร์ชั่นใหม่ 2WayCloseSystemReverseBeta4 ไว้ใน comment แรกนะคะ
การทำงานเหมือน 2WayCloseSystemReverseBeta3 ทุกอย่าง แต่เพิ่ม option ให้อีกหลายอย่างเลยค่ะ
ขึ้นอยู่กับใครทำ backtest แล้วสบายใจหรือชอบกับการ setting แบบไหน ก็จัดได้ตามต้องการค่ะ
- กรณีโดนลากจน drawdown ต่ำกว่าจุดที่สบายใจ สามารถเลือก setting ให้มีการ cut loss ได้เป็น %
- กรณีที่ท่านวิเคราะห์ด้วยตนเองแล้วเห็นว่าช่วงไหนควรงด buy หรือ งด sell ท่านก็เลือกเปิดปิดได้ค่ะ
- Saftey mode คือการทำให้ EA เช็คเงื่อนไขมากขึ้นในการออกออเดอร์ อาจทำให้ออกออเดอร์ช้าลง น้อยลง กำไรลดลง แต่ก็ปลอดภัยในการโดนลากมากขึ้นค่ะ

สุดยอดเลยครับ
**tk**

*

sorana

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2017, 02:04:29 PM »
มา update  ครับ   ผ่านไป  4  อาทิตย์ ยอด balance  เป็น 1297.91    แต่ ยอดลบสูงสุด ก็ ลากไปที่ ราว  - 350 $
ปิดอาทิตย์นี้  ลบ ไป -243.33  ( Hage Beta ) ออร์เดอร์วันที่  11  ก็ยังอยู่ครับ

===============================================
พอร์ต DEMO  AUD/USD   ครบ 3  อาทิตย์  ยอด Balance 1137.32 ลบสูงสุด ราว ๆ  -475 $
( Reverse Beta3 )  ยัง โดน ลาก ใน อัตราที่ ยอมรับได้ 

===============================================
EXNESS Real : 774182 : inves pass : Sorana2017
เติมเงิน  2000 usc  ครับ  เริ่มเทรด วันที่ 24  มค.ุ 60  ( Reverse Beta )

สัปดาห์ นี้ โดน ลาก ทั้ง สัปดาห์ เลย ครับ  แต่ ถือทน ครับ ไม่แทรกแซง

**hulk3**   **hulk3** **hulk3**

*

sorana

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2017, 02:17:29 PM »
เด๋ว อาทิตย์นี้  ทดสอบ  Reverse Beta 4  ครับ     cheetah3* cheetah3*

*

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2017, 04:34:12 PM »
คู่ AU ไม่ค่อยเหมาะตรงที่ถ้ามันบินแล้วมันบินยาวไม่ค่อยกลับค่ะ ถ้าลากแล้วลากยาวมาก ๆ
ถ้าจะเล่นคู่ AU แนะนำให้ลง reversebeta4 แล้วรอมันลงก่อน แล้วรอเล่นขา buy อย่างเดียวค่ะ

*

forum

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2017, 05:04:37 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 04, กุมภาพันธ์  2017, 04:34:12 PM
คู่ AU ไม่ค่อยเหมาะตรงที่ถ้ามันบินแล้วมันบินยาวไม่ค่อยกลับค่ะ ถ้าลากแล้วลากยาวมาก ๆ
ถ้าจะเล่นคู่ AU แนะนำให้ลง reversebeta4 แล้วรอมันลงก่อน แล้วรอเล่นขา buy อย่างเดียวค่ะ

ถ้าคู่ USDCHF คิดว่าไงบ้างครับ ดูเหมือนเขา วิ่งขึ้น ลง ดีเหลือเกิน เวลาดิ่ง ก็ดิ่งนรกได้ เวลาพุ่งก็พุ้งสวรรค์เลย เสียวใส้...   ยังไม่ได้ลองเลย อิอิ อาจจะต้องปรับระยะประมาณไหน ใช้เวลากรองด้วยไหม จึงจะได้เท่า eu