กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก EA Trailing Stop เขียนเอง ทำงานอัตโนมัติเมื่อออเดอร์รวมกับstoplossแล้วมีกำไร

• 6 replies
  • 10,818 views
สวัสดีครับ วันนี้มี EA มาฝาก1ตัวครับ อาจจะมี EA ประเภทนี้อยู่มากมายในอินเตอร์เน็ตแล้ว แต่ว่าตัวนี้เป็นตัวที่

ลองพัฒนาเองครับ คือ EA Trailing Stop ครับ เป็น EA ที่กำหนดค่า StopLoss ให้กับเราอัตโนมัติ

เพื่อนๆเคยเจอปัญหาการเข้าออเดอร์กับมือถือ แล้วลืมตั้งค่า stoploss หรือ ต้องเข้าไปแก้ไขค่า stoploss วุ่นวาย

เวลามีหลายๆออเดอร์มั๊ยครับ EA ตัวนี้จะเข้าไปจัดการตั้งค่า stoploss ให้กับเพื่อนๆโดยอัตโนมัติ ตามที่ท่าน

กำหนดไว้ล่วงหน้า โดยเราจะRun EA ไว้ในเครื่องคอมพิวเตอร์ที่บ้าน หรือใน VPS ก็ได้ครับ

โดยจุดพิเศษของ EA ตัวนี้คือ

1. ตามภาพที่วาดด้วยปากกา
      สถานะ Buy ผมให้กำหนดค่า stoploss ก็ต่อเมื่อ ราคาปัจจุบัน + trailingStop แล้ว มากกว่า ราคาเปิด หรือ

พูดง่ายๆก็คือ จะตั้งค่า trailing stop เมื่อเราได้กำไรนั่นเองครับ ถ้าราคาปัจจุบัน + trailingStop แล้วเรายังขาด

ทุนอยู่ EA จะยังไม่ทำงานครับ
      สถานะ Sell ผมให้กำหนดค่า stoploss ก็ต่อเมื่อ ราคาปัจจุบัน + trailingStop แล้ว น้อยกว่า ราคาเปิด หรือ

พูดง่ายๆก็คือ จะตั้งค่า trailing stop เมื่อเราได้กำไรนั่นเองครับ ถ้าราคาปัจจุบัน + trailingStop แล้วเรายังขาด

ทุนอยู่ EA จะยังไม่ทำงานครับ

2. ผมจะให้ EA กำหนดค่าให้กับ Order ที่ comment เป็นช่องว่าง หรือก็คือ order ที่เราเข้าด้วยมือ ครับ(เพราะ

ส่วนใหญ่ order ที่เข้าโดย EA จะมี comment อยู่แล้วครับ แต่ก็อาจไม่เสมอไป) และทำงานกับทุกคู่เงินที่ท่านเล่น

ไม่ว่าเราจะ Run EA ที่คู่เงินใดก็ตามครับ

3. ถ้าเราตั้งค่า StoplossPip ไว้ต่ำกว่าค่า Stops Level ของคู่เงินนั้น EA จะเปลี่ยนเป็นค่า Stops Level ให้

อัตโนมัติ ครับ (ค่า stops level ดูได้ตามภาพ)

แจก code ให้ฟรี เผื่อใครต้องการเอาไปพัฒนาต่อ แล้วเอากลับมาช่วยคนในชุมชนแห่งนี้ครับ

** EA ตัวนี้ ไม่มีการเข้าออเดอร์ให้นะครับ เราต้องเข้าเองกับมือ แต่ EA จะช่วยปิดออเดอร์ให้ได้กำไรสูงที่สุด(ตามที่เราตั้งค่า)
  ปล.ทดสอบการใช้งานในบัญชีเดโม ให้เข้าใจการทำงานก่อนใช้งานจริง

*

admin

• 80,418
ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

forum

*

teeneetrader

*

tonkhaw

ขอบคุณครับ ให้ แอดลองก่อน แอดตังค์เยอะ **11

ถ้าเอา EA Trailing Stop ไปรันคุม EA ที่รันอยู่ก่อนหน้าแล้วจะทำงานไหมครับ

*

redarerto2