กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Currencies Strength Meter และ รายงานข่าวตัวเลขเศรษกิจ เร็วกว่าForexfactory

• 11 replies
  • 13,368 views
*

admin

• 80,404
แจก Currencies Strength Meter และ รายงานข่าวตัวเลขเศรษกิจ เร็วกว่าForexfactory

สวัสดี ครับวันนี้ มาแจก แจก Currencies Strength Meter และ รายงานข่าวตัวเลขเศรษกิจ ไม่่ต้องไปนั่ง รอ โหลด ตัวเลขจาก Forexfactory อีกต่อไป
นอกจากนั้น ยังมีเวลา TimeZone และ ราคาอัพ เดทตัวใหญ่ๆ ให้ ดูงายๆ ด้วย ครับ ผม เอาไปใช้กันดูนะ ครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

adjustin01

*

TheDarkCool

ขอบคุณคับมีประโยชน์มาก....
)2: )2: )2:

*

admin

• 80,404
ใครใช้ ตรงไหน ไม่เป็นถามผมได้นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ใช้ยังงัย ครับ ผม เอาไปวาง ใน   expert\indicators แล้ว เรียกใช้ไม่ขึ้นเลยครับ
FXTM แจก 10 $  ครับ เชิญที่นี่ ::FXTM :: รองรับ EA และการเทรดทุกรูปแบบ::คลิ๊กเลยครับ::
==================
Robo Forex แจก 15 $ครับเชิญที่นี่ ::Robo Forex:: รองรับ EA และการเทรดทุกรูปแบบ::คลิ๊กเลยครับ::

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: narjant ที่ 12, มกราคม  2014, 09:54:26 PM
ใช้ยังงัย ครับ ผม เอาไปวาง ใน   expert\indicators แล้ว เรียกใช้ไม่ขึ้นเลยครับ

ท่่าน ก็ลง ปกติ นะครับ ไม่แน่ใจ ท่าน ลอง ลง Mt4 ใหม่ ดูครับ ผมก็ ลงง่ายๆ นะ ตามนั้น

*

dangsa8028

ตั้งค่ายังไงอะครับ รบกวนหน่อยนะครับ ผมมือใหม่จริงๆๆครับ

*

bossw7

ผมติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ แต่มันไม่ขึ้นข่าวครับ ต้องทำยังไงครับ  Wan*/)

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: bossw7 ที่ 09, กันยายน  2014, 07:06:26 AM
ผมติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ แต่มันไม่ขึ้นข่าวครับ ต้องทำยังไงครับ  Wan*/)
มันน่า จะใช้ ไม่ ได้ แล้ว ครับ เพราะ มัน เป็น เวอชั่นเก่า

ตอนนี้นามสกุล ที่ใช้ ได้ เป็น MQ4

*

uncle214

ตัวนี้เป็นเวอร์ชัน v09.99x ครับ เพิ่งลองเอามาใช้ดูวันนี้ (24/11/2557) ใช้กับโบรก Exness สามารถอัพเดทข่าวได้ปกติครับ
ส่วนระยะเวลาในการอัพเดทข่าวเนี่ย ไม่แน่ใจเหมือนกัน
แต่เห็นในเวอร์ชันเดิม(v09.99p) บอกว่าอัพเดททุกๆ 30นาที พอถึงช่วงใกล้ๆข่าว จะอัพเดททุกๆ 30วินาที
น่าจะขึ้นอยู่กับความเร็วอินเตอร์เน็ทด้วย

แต่ที่ยังคาใจก็คือ ทำยังไงจะให้นาฬิกา GMT ตัวบนสุด แสดงเวลาของเมืองไทยเรานี่สิครับ
ลองเข้าไปแก้ไขค่าใน Input แล้ว แก้ยังไงก็ไม่สำเร็จเลย  T*/-

ส่วนอินดิเคเตอร์อีกอันที่แถมมาให้ เป็นอินดิเคเตอร์ที่เอาไว้บอกค่า Spread และเวลาที่เหลือของแท่งเทียนล่าสุดก่อนจะปิดแท่ง
ตัวเลขจะแสดงอยู่ข้างๆแท่งเทียนเลยครับ ดูแล้วช่วยได้เยอะเลยเวลาจะเทรด โดยเฉพาะเวลาเล่นสั้นๆ

*

anupong mangmoon

(TH)**ขอบคุณมากเลยครับ เป็นประโยชน์มากเลย ผมจะเอาใช้กับ ระบบเทรดแบบ hedging ก่อนข่าวรุนแรงออก ครับ

: D ็Hip**