กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เอาล่ะ เริ่มต้มเทรดจากวันนี้ จะไปถึงวันไหน แนะนำทีนะครับ

• 25 replies
  • 5,683 views
*

Happytrade

2528$ เลือกตั้งเราพักรบ

*

Arnont_J

เอาใจช่วยครับ
ดูๆ แล้ว เสี่ยงมากเลยนะครับ lot รวม 2 lot กว่า (balance/1000 โดยประมาณเอง)

แต่ก็นะ กำไรเยอะ อะไรๆ ก็ดูดีไปหมด ชิมิ  cheetah3* cheetah3* cheetah3* cheetah3*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Happytrade ที่ 08, พฤศจิกายน  2016, 09:47:20 PM

รอบต่อไป วันที่ 15 นี่อัพเดท ยอดด้วย นะครับผม จะเอาไป แทงเลขท้าย 3 ตัว ออกวันที่ 16
g*/- g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Happytrade

อ้างจาก: admin ที่ 08, พฤศจิกายน  2016, 10:00:38 PM
อ้างจาก: Happytrade ที่ 08, พฤศจิกายน  2016, 09:47:20 PM

รอบต่อไป วันที่ 15 นี่อัพเดท ยอดด้วย นะครับผม จะเอาไป แทงเลขท้าย 3 ตัว ออกวันที่ 16
g*/- g*/- g*/-

ถ้าไม่ล้างพอร์ตก่อนนะครัชชชชชชชช  ็Hip**

*

Happytrade

อ้างจาก: Arnont_J ที่ 08, พฤศจิกายน  2016, 09:59:16 PM
เอาใจช่วยครับ
ดูๆ แล้ว เสี่ยงมากเลยนะครับ lot รวม 2 lot กว่า (balance/1000 โดยประมาณเอง)

แต่ก็นะ กำไรเยอะ อะไรๆ ก็ดูดีไปหมด ชิมิ  cheetah3* cheetah3* cheetah3* cheetah3*

อะดรีนาลีนพุ่งปรี๊ดเลยครัช
  **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

Happytrade

เฮื้อกกกกกก 960$ ตอนนี้หายหมดเลยครับกำไร ติดลบทุนไปด้วย โลภมาแรงล้วน คิดว่าครีนตันจะได้ โอ้วแม้เจ้าละหนอ

เอาให้ ดึงสติครับ  **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Happytrade ที่ 09, พฤศจิกายน  2016, 10:21:46 AM
เฮื้อกกกกกก 960$ ตอนนี้หายหมดเลยครับกำไร ติดลบทุนไปด้วย โลภมาแรงล้วน คิดว่าครีนตันจะได้ โอ้วแม้เจ้าละหนอ

เอาให้ ดึงสติครับ  **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**

โหผม ยังกด 0.01-0.05 เลย ครับ ตอนนี้ ไม่อยากเสี่ยง เอาใจ ช่วย นะครับ
มีสติก็มีสตางค์ ครับ
**ธอร์**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

clessmdx

ใจเย็นๆครับ.........เหลือทุนอยู่ ค่อยๆปั้นครับ   

*

Arnont_J

โลภได้ครับ แต่อย่าบ้า ครับ เชื่อว่า ทุกคนเคยผ่าน อารมณ์ นี้มาก่อน อยากรวยเร็วๆ
ดูจากพอร์ตตอนนี้ติด sell UsdChf 2 lot ไม่รู้จะรอดไหม ถ้ารอดวันนี้ แล้วยังเล่นแบบเดิม ก็ไปรอลุ้นล้างพอร์ตวันข้างหน้าครับ
ผมไม่ใช่หมอดูนะครับ แต่เดาจุดจบได้ไม่ยาก 
เอาใจช่วยละกันครับ  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

ปล.ถ้าท่านเทพเหมือนท่าน MSniper ผมจะไม่กล้าแนะนำท่านเลย  x*/2 x*/2 x*/2

*

admin

• 80,415

เป็นกำลังใจให้ นะครับ ทำพอร์ตให้ว่างเหลือ ทุนแล้วคิดใหม่ วางแผนใหม่ สู้ๆนะครับ
(TH)** (TH)**

*

clessmdx

เอาใจช่วยนะครับ....ล้างจานคราวนี้....ลองกลับมาคิดดูว่าอะไรที่ทำให้เราเทรดเเบบนี้......ให้มองที่จุดนั้น..เราfocus กำไรมากกว่า risk รึเปล่า....
...

เราควบคุมจิตใจเวลาเราเทรดรึเปล่า?...เราหยุดเป็นมั้ย?เวลาเทรดได้เเล้วเทรดเสีย...อะไรพวกนี้ครับ
...เป็นกำลังใจให้ครับ....เรียนรู้เเละเติบโตไปด้วยกัน.........
เเต่อย่าบ่อยครับ....เพราะมันทั้งเสียเวลาเเละ เสียเงิน......ครับ