traderider forex ไทย

Rider Grid EA แจกฟรี EA แจกฟรีไม่มีเงือนไข

• 16 replies
  • 16523 views

*

ออฟไลน์ thbillz

• **
  • 194
  • 6

Rider Grid EA แจกฟรี EA แจกฟรีไม่มีเงือนไข

« เมื่อ: 31, ตุลาคม 2016, 10:38:29 AM »
Rider Grid EA
   เคยมั้ยครับ เทรดแล้วไม่มีกำไร เทรดแล้วล้างปอด  เทรดแล้วกำไรน้อยจนไม่พอใช้ มาลองวิธีใหม่กันมั้ย
นั่งดูโรบอท สร้างกระแสเงินสดให้ชิวๆ เฉลี่ยกำไรเดือนล่ะ 8-10%

ลิงค์สำหรับโหลด EA
https://drive.google.com/open?id=0BwrWMhq3PDaEeW1sSVNROGs3ZHM

การทำงานและการใช้งาน
1. หาคู่เงินที่เหมาะสมที่สามารถเทรดตามเทรนระยะยาวได้
แนะนำ    -GBP/USD  เทรนลงค่อนข้างชัดเจนและรุนแรง swap sell เป็นบวก xm ให้ 0.93$/lot
              -AUD/USD คนที่เทรดระบบกริดนิยมเลือก แต่เทรดฝั่ง buy เพราะ swap buy เป็นบวก

2. การทำงาน

การทำงานขอบอทตัวนี้ง่ายๆครับ “ตามน้ำ” เป็นทางรอดที่ดีที่สุด

3.การตั้งค่า

Lot = จำนวน lot แต่ล่ะไม้ที่เราจะยิง (ควรเริ่มที่ 0.01 สำหรับบัญชี standard และ 0.1 สำหรับบัญชี cent )
GridSize = ระยะห่างของกริดที่เราจะตั้ง (GU = 20 , AU = 10)
GridSteps = จำนวนไม้ที่เราจะเปิด (แนะนำ 10-30 ครับ ถ้าน้อยไปก็ไม่ดี)
LongOnly/ShortOnly = ฝั่งที่เราจะให้บอทออเดอร์ครับเช่น ถ้าเป็น GU ตอนนี้ก็จัด true ที่ Short แล้วก็ False ที่ long

ทุนที่เหมาะสำหรับรัน EA

1. standard account      lot 0.01
ทุน  3,000$ ขึ้นไปสำหรับรันคู่ GU
 ทุน 2,000$ ขึ้นไปสำหรับรันคู่  AU
แต่น้อยกว่านี้ก็รันได้น่ะ บางคนอาจจะรับ drawdown > 50% ไม่ได้เลยไม่อยากแนะนำเท่าไหร่

2. cent account       lot 0.1
ทุน  300$ (30,000 cent )ขึ้นไปสำหรับรันคู่ GU
 ทุน 200$ (20,000 cent ) ขึ้นไปสำหรับรันคู่  AU

ใครใจดีสามารถสมัครผ่าน XM ตามลิงค์นี้ได้น่ะครับ

https://goo.gl/Y1222r

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, มกราคม 2017, 11:02:20 AM โดย thbillz »

*

• **
  • 194
  • 6
ผล backtest
AU 1 ปี
GU 1 ปี

*

• **
  • 194
  • 6
Rider Grid EA
ติดตามผลงานแบบใกล้ชิด

https://www.myfxbook.com/members/tomusrobot/rider-grid/1839621

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 59,763
  • 2579
สนับสนุน EA ดีๆ ครับผม
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

สมัครผ่าน Link PM ไปแล้วครัย

*

• **
  • 194
  • 6

ผมอัพไฟล์แจกให้แร้วน่ะครับ

*

ออฟไลน์ forum

• 536
  • 30

ผมอัพไฟล์แจกให้แร้วน่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ... มีของดีมาแจกอีกตัวแล้ว  ็Hea** ็Hea**   

*

ออฟไลน์ forum

• 536
  • 30

Re: Rider Grid EA แจกฟรี EA แจกฟรีไม่มีเงือนไข

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15, มกราคม 2017, 04:15:55 PM »
 แจ๋มเลยครับ.. เป็นอีเอที่นำไปใช้เลย หรือ ประยุกต์ใช้ได้ตามทุน และความเหมาะสมของคู่เงินนั้นๆได้ เลือก ความเสี่ยง จาก (almost) Zero risk  ไปจนถึง แบบให้เป้น high risk /high return ขึ้นอยู่กับการปรับ, ทุน, leverage ความชอบของแต่ละท่าน เป้นอีเอของคนใจเย็น คนอึด ตามวิถีของแนว closesystem

ขอบคุณมากครับ สำหรับอีเอดีๆ  ขอให้ร่ำรวยๆๆครับ ็Hea** ็Hea** ็Hea**
ขอนุญาตโพสแบคเทสที่กระทู้นี้ข้างล่างนี้นะครับ
http://traderider.com/index.php/topic,6035.msg145413/topicseen.html#new

*

ออฟไลน์ sorana

• 483
  • 37

Re: Rider Grid EA แจกฟรี EA แจกฟรีไม่มีเงือนไข

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15, มกราคม 2017, 05:17:10 PM »
เด๋ว งั้น  clear  VPS  ก่อนนะครับ  จะร่วม  forward test  ให้
( แล้วก็ คงรบกวน ท่าน  forum  add MyFxbook  แน่เลย )  **hulk3** **hulk3**

*

• **
  • 194
  • 6

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20, มกราคม 2017, 10:01:18 AM »
เด๋ว งั้น  clear  VPS  ก่อนนะครับ  จะร่วม  forward test  ให้
( แล้วก็ คงรบกวน ท่าน  forum  add MyFxbook  แน่เลย )  **hulk3** **hulk3**

ขอบคุณคร้าบ

*

• **
  • 194
  • 6

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20, มกราคม 2017, 10:04:37 AM »
แจ๋มเลยครับ.. เป็นอีเอที่นำไปใช้เลย หรือ ประยุกต์ใช้ได้ตามทุน และความเหมาะสมของคู่เงินนั้นๆได้ เลือก ความเสี่ยง จาก (almost) Zero risk  ไปจนถึง แบบให้เป้น high risk /high return ขึ้นอยู่กับการปรับ, ทุน, leverage ความชอบของแต่ละท่าน เป้นอีเอของคนใจเย็น คนอึด ตามวิถีของแนว closesystem

ขอบคุณมากครับ สำหรับอีเอดีๆ  ขอให้ร่ำรวยๆๆครับ ็Hea** ็Hea** ็Hea**
ขอนุญาตโพสแบคเทสที่กระทู้นี้ข้างล่างนี้นะครับ
http://traderider.com/index.php/topic,6035.msg145413/topicseen.html#new

ใช่แล้วครับหลักการง่ายๆ แต่รอดและมีกำไร

*

• **
  • 194
  • 6

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20, มกราคม 2017, 10:07:26 AM »
ส่วนตัวผมคิดว่าใช้ได้กับทุกคู่น่ะครับ เน้นคู่ที่มีค่า swap เยอะๆจะได้เปรียบ

*

• **
  • 194
  • 6

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22, มกราคม 2017, 11:08:24 AM »
อัพเดทค่า swap น่ะคับ ตอนนี้คู่ GU น่าสนใจมากล่อแจกกัน 2.61$/lot เลยทีเดียว
ส่วน AU = 0.23 น้อยจิมๆ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 59,763
  • 2579

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22, มกราคม 2017, 09:04:24 PM »
อัพเดทค่า swap น่ะคับ ตอนนี้คู่ GU น่าสนใจมากล่อแจกกัน 2.61$/lot เลยทีเดียว
ส่วน AU = 0.23 น้อยจิมๆ

พึ่งเห็นเหมือนกันครับ โหดกันไปเลย
 g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25, มีนาคม 2017, 05:48:06 PM »
Backtest อยู่ครับดีมากเลย
น่าจะมี Auto MM แบบ ปรับ ขนาด lot ตามพอร์ต รวยกันเลยทีเดียว ดูจากการออกเดอร์เหมาะพวก บัญชี ECN

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets