กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจกระบบเทรด Forex :Secret EA มาเอาไปหาวิธีทำกำไรกันครับ

• 78 replies
  • 60,777 views
*

admin

• 80,650
Re: แจกระบบเทรด Forex :Secret EA มาเอาไปหาวิธีทำกำไรกันครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2013, 05:39:34 PM »
อ้างจาก: TheDarkCool ที่ 30, พฤศจิกายน  2013, 05:02:42 PM
ข้อมูลเพิ่มเติมคับ

ผมได้ลองรัน EA ดังกล่าวตั้งแต่เที่ยงคืนวันพฤหัสบดี  ถึงเที่ยงคืนวันศุกร์  กับโบรก Exness  บัญชี Demo

รันคู่เงิน  GBP\USD  T. 15  นาที  Lot  0.01

ผลก็เป็นดังภาพคับผมถือว่าโอเคเลย  ระยะยาวเป็นเช่นใดติดตามกันต่อไปคับ

ครับ ยังไงก็ พยายาม หลบ ข่าวหน่อย นะครับผม ถ้า ทุนเยอะนี่ โอเคเลย ครับ ใน ช่วง Sideway นี่กินเรียบ ครับ
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

onena

Re: แจกระบบเทรด Forex :Secret EA มาเอาไปหาวิธีทำกำไรกันครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2013, 06:41:35 PM »
อันนี้ BT ไม่สมบูรณ์ ... เอามาให้ดูช่วง Sideway กับช่วงมีเทรนหรือข่าว ตามที่ Admin แนะนำ  >:D

*

admin

• 80,650
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2013, 07:34:44 PM »
อ้างจาก: onena ที่ 30, พฤศจิกายน  2013, 06:41:35 PM
อันนี้ BT ไม่สมบูรณ์ ... เอามาให้ดูช่วง Sideway กับช่วงมีเทรนหรือข่าว ตามที่ Admin แนะนำ  >:D

ผล มันเป็นไง ครับ คุณ Onena อ่าน ไม่เข้าใจ มัน ไม่โอใช่ ใหม ครับ นั่น  xz55**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

onena

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2013, 08:37:00 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 30, พฤศจิกายน  2013, 07:34:44 PM
อ้างจาก: onena ที่ 30, พฤศจิกายน  2013, 06:41:35 PM

ผล มันเป็นไง ครับ คุณ Onena อ่าน ไม่เข้าใจ มัน ไม่โอใช่ ใหม ครับ นั่น  xz55**

มันเป็น Backtest วันเสาร์(วันนี้) จร้า  ...ทุน 100 $ lot 0.01 มันไม่รอด (EXNESS)

แต่ถ้า Backtest วันธรรมดา ก็อย่างที่เห็นก่อนหน้านี้.........

เอามาให้ดูว่า ให้ระวังเป็นช่วง ๆ อย่างที่ Admin เตือนไว้ อะไรก็เกิดขึ้นได้

เคยลองรัน Demo ช่วงก่อนมีเทรนจนถึงช่วงมีเทรน มันก็รอดนะ  ;D

ส่วนตัวคิดว่าช่วงข่าวสำคัญ น่าจะระวังให้มาก  >:D

*

onena

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2013, 04:49:16 PM »
ไปถึงไหนกันแล้วค้าาา ;D
วันนี้ ศุกร์แรกของเดือน ลองรันเดโม่ทิ้งไว้ตั้งแต่เช้า..ปล่อยให้เจอนอนฟาร์ม-นอนวัด  >:D >:D

))/*

*

admin

• 80,650
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2013, 07:26:40 PM »
คุณ Onena ลอง ปรับใหม่ ดูนะครับ ผมเจอ ค่าที่ตั้ง มา มันตั้งสูงสุดที่ 7 Step ลองตั้งให้มากกว่านั้น สัก 10 Step ครับ แตทุนก็ต้องเยอะ นะครับ

*

onena

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2013, 10:16:46 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 06, ธันวาคม  2013, 07:26:40 PM
คุณ Onena ลอง ปรับใหม่ ดูนะครับ ผมเจอ ค่าที่ตั้ง มา มันตั้งสูงสุดที่ 7 Step ลองตั้งให้มากกว่านั้น สัก 10 Step ครับ แตทุนก็ต้องเยอะ นะครับ

(TH)** ลองปรับแล้ว แต่มันยังไปไม่ถึงค่ะ ไปแค่ 3 Step         (ชะ g*/- ชะ g*/- ช่า g*/-)
non-farm lot 0.10 ติดลบ 130 $ ก่อนปิดบวกได้  ))/*

*

admin

• 80,650
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2013, 10:29:24 PM »
อ้างจาก: onena ที่ 06, ธันวาคม  2013, 10:16:46 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, ธันวาคม  2013, 07:26:40 PM

(TH)** ลองปรับแล้ว แต่มันยังไปไม่ถึงค่ะ ไปแค่ 3 Step         (ชะ g*/- ชะ g*/- ช่า g*/-)
non-farm lot 0.10 ติดลบ 130 $ ก่อนปิดบวกได้  ))/*

อันนี้ Demo ใช่ ใหม ครับ  j)*/

*

onena

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2013, 10:38:19 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 06, ธันวาคม  2013, 10:29:24 PM
อ้างจาก: onena ที่ 06, ธันวาคม  2013, 10:16:46 PM

อันนี้ Demo ใช่ ใหม ครับ  j)*/

demo ค่ะ  .....จะลองสังเกตดู  ))/*

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 01:16:08 PM »
 (TH)** (TH)**

*

BIGINDY

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2013, 09:08:16 PM »
ผลการ Back test ปี 2013 ทั้งปีครับ
ผมอย่างแนะนำว่า
บางออร์เดอร์ติดลบนานมาก เป็นเดือน แนะนำลองใช้แก้แบบ martingle
และก็บางทีเปิดออร์เดอร์ถี่เกินไปครับ

Maximal drawdown 1832.10 (90.20%) ความเสี่ยงสูงมากเลยครับ

*

TheDarkCool

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11, มกราคม 2014, 02:19:50 AM »
สวัสดีทุกท่าน...ห่างหายไปนานเนื่องจากผมเตรียมตัวสอบนิติกรท้องถิ่น  วันนี้พอมีเวลาเลยเอาข้อมูลเพิ่มเติมมาฝาก

อีเอตัวนี้ผมเทรดที่  T15  GBP/USD  รัน  24  ชม.  (เนื่องจากผมได้ลองทดสอบรันอีเอตัวนี้กับบัญชีเดโมของเดือนที่แล้วเกือบทั้งเดือน  ผลออกมาค่อนข้างโอเค) แต่วันศุกร์ผมจะปิดการทำงานของอีเอก่อน  อัตราการจ้างงานนอกภาคการเกษตรของเมกาประกาศ  เนื่องจากผมไม่อยากถือออเดอร์ข้ามสัปดาห์เลยปลอดภัยไว้ก่อน (กลัวอีเอไม่สามารถปิดออเดอร์ทั้งหมดได้ก่อนตลาดปิดนั่นเอง)

ความรู้สึกส่วนตัวของผมกับอีเอตัวนี้นะคับ 
1  อีเอตัวนี้น่าจะต้องมีทุนซัก  200  เหรียญ
2  สำหรับผู้ใดที่ชอบความเสี่ยงต่ำเปิด Lot 0.01 (น่าจะปลอดภัยมากว่า)
3  สำหรับผู้ใดที่ชอบความเสี่ยงสูงเปิด Lot 0.02 (แบบผมตอนนี้คับ)  เท่าที่ผมสังเกตุ  ถ้าเปิดกรณีนี้  จะได้กำไรประมาณ 10-15 เหรียญต่อวัน 
4  ควรกำจัดความเสี่ยงเกี่ยวกับปัจจัยภายนอกให้เหลือน้อยที่สุดเท่าที่จะน้อยได้  เช่น  กรณีไฟฟ้าตก  เน็ตล่ม  (ถ้ามีทุนก็อัพขึ้นเซิฟเวอร์รันอีเอเลยคับ)  แต่สำหรับผมคงต้องรอให้มั่นใจมากกว่านี้ซักหน่อย  ซัก 3-6 เดือนถ้ายังอยู่รอดปลอดภัยคงเพิ่มทุนและค่อยอัพขึ้นเซิฟเวอร์

ต่อไปเป็นผลงานของอีเอตัวนี้กับบัญชีเงินจริงของผมเริ่มรันมาตั้งแต่  02/01/14-10/01/14  ด้วยทุน 160 เหรียญโดยประมาณ (เป็นช่วงทดสอบนะคับไม่รับรองผล)

ผมไม่ได้เทพอะไรนะคับ...แค่มาแชร์ข้อมูล  10 วันที่รันอีเอตัวนี้กับเงินจริงของผมเท่านั้นไม่มีจุดประสงค์อื่น

สุดท้ายนี้อยากจะแนะนำหนังสือซักหนึ่งเล่ม   "หุ้นเขื่อนแตก"  สำหรับเทรดเดอร์มือใหม่มันจะเป็นประโยชน์สำหรับคุณไม่มากก็น้อยคับ(ผมไม่อยากให้คุณเป็นเหมือนผมตอนเข้ามาในตลาดใหม่ๆ)  หนังสือจะเป็นเรื่องหุ้นนะคับแต่สามารถแอพพายมาใช้กับฟอเร็คได้ 

*

admin

• 80,650
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11, มกราคม 2014, 08:22:27 AM »
อ้างจาก: TheDarkCool ที่ 11, มกราคม  2014, 02:19:50 AM
สวัสดีทุกท่าน...ห่างหายไปนานเนื่องจากผมเตรียมตัวสอบนิติกรท้องถิ่น  วันนี้พอมีเวลาเลยเอาข้อมูลเพิ่มเติมมาฝาก

อีเอตัวนี้ผมเทรดที่  T15  GBP/USD  รัน  24  ชม.  (เนื่องจากผมได้ลองทดสอบรันอีเอตัวนี้กับบัญชีเดโมของเดือนที่แล้วเกือบทั้งเดือน  ผลออกมาค่อนข้างโอเค) แต่วันศุกร์ผมจะปิดการทำงานของอีเอก่อน  อัตราการจ้างงานนอกภาคการเกษตรของเมกาประกาศ  เนื่องจากผมไม่อยากถือออเดอร์ข้ามสัปดาห์เลยปลอดภัยไว้ก่อน (กลัวอีเอไม่สามารถปิดออเดอร์ทั้งหมดได้ก่อนตลาดปิดนั่นเอง)

ความรู้สึกส่วนตัวของผมกับอีเอตัวนี้นะคับ 
1  อีเอตัวนี้น่าจะต้องมีทุนซัก  200  เหรียญ
2  สำหรับผู้ใดที่ชอบความเสี่ยงต่ำเปิด Lot 0.01 (น่าจะปลอดภัยมากว่า)
3  สำหรับผู้ใดที่ชอบความเสี่ยงสูงเปิด Lot 0.02 (แบบผมตอนนี้คับ)  เท่าที่ผมสังเกตุ  ถ้าเปิดกรณีนี้  จะได้กำไรประมาณ 10-15 เหรียญต่อวัน 
4  ควรกำจัดความเสี่ยงเกี่ยวกับปัจจัยภายนอกให้เหลือน้อยที่สุดเท่าที่จะน้อยได้  เช่น  กรณีไฟฟ้าตก  เน็ตล่ม  (ถ้ามีทุนก็อัพขึ้นเซิฟเวอร์รันอีเอเลยคับ)  แต่สำหรับผมคงต้องรอให้มั่นใจมากกว่านี้ซักหน่อย  ซัก 3-6 เดือนถ้ายังอยู่รอดปลอดภัยคงเพิ่มทุนและค่อยอัพขึ้นเซิฟเวอร์

ต่อไปเป็นผลงานของอีเอตัวนี้กับบัญชีเงินจริงของผมเริ่มรันมาตั้งแต่  02/01/14-10/01/14  ด้วยทุน 160 เหรียญโดยประมาณ (เป็นช่วงทดสอบนะคับไม่รับรองผล)

ผมไม่ได้เทพอะไรนะคับ...แค่มาแชร์ข้อมูล  10 วันที่รันอีเอตัวนี้กับเงินจริงของผมเท่านั้นไม่มีจุดประสงค์อื่น

สุดท้ายนี้อยากจะแนะนำหนังสือซักหนึ่งเล่ม   "หุ้นเขื่อนแตก"  สำหรับเทรดเดอร์มือใหม่มันจะเป็นประโยชน์สำหรับคุณไม่มากก็น้อยคับ(ผมไม่อยากให้คุณเป็นเหมือนผมตอนเข้ามาในตลาดใหม่ๆ)  หนังสือจะเป็นเรื่องหุ้นนะคับแต่สามารถแอพพายมาใช้กับฟอเร็คได้

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน ครับ และขออวยพรให้ได้ เป็น นิติกร สมดังที่ตั้งใจไว้ นะครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

skelthun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 02:43:29 AM »
อ้างจาก: TheDarkCool ที่ 11, มกราคม  2014, 02:19:50 AM

อยากสอบถามการตั้งค่าของ EA ตัวนี้หน่อยครับ???

*

bauchom

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2014, 10:14:59 PM »
น่าสนคับ ขอลองด้วยคนนะคับ  Re1