กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การส่งเอกสารยืนยันตัวตนกับ Tickmill

• 0 replies
  • 3,974 views
การส่งเอกสารยืนยันตัวตนกับ Tickmill
« เมื่อ: 12, กันยายน 2016, 02:40:02 AM »
วิธีการยืนยันเอกสารกับทาง Tickmill.com  เอกสารที่ใช้ยืนยันตัวตนมีสองประเภทหลักๆนะครับ

1.เอกสารยืนยันตัวตน เช่น บัตรประชาชน ใบขับขี่ ท่านสามารถใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปหน้าบัตรและหลังบัตรอัพโหลดได้เลยครับ(ข้อนี้มักจะไม่มีปัญหา ผ่านง่าย)

2.เอกสารยืนยันที่อยู่ เช่น บิลค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าบัตรเครดิต (ทะเบียนบ้านใช้ไม่ได้นะครับ) ที่มีชื่อ ที่อยู่ ตรงกับตอนที่เรากรอกข้อมูลสมัครครับ และต้องมีอายุไม่เกิน 6 เดือน ตรงส่วนนี้หากเอกสารของท่านเป็นภาษาอังกฤษก็มักจะไม่ติดปัญหาใดๆครับ แต่หากเอกสารเป็นภาษาไทย ให้ท่านส่งรูปเอกสารโดยถ่ายรูปเต็มแผ่นให้เห็นชัดเจน แนะนำถ่ายตอนกลางวันนะครับภาพจะได้ความละเอียดมากกว่า  เมื่อได้ภาพแล้วให้ท่านส่งไปทางอีเมลล์ [email protected] ครับ แล้วพิมพ์ข้อความแปลเป็นภาษาอังกฤษไปด้วยครับ

ตัวอย่าง

นาย สมชาย คนดี
405/11 ซอย สุขุมวิท 54 แขวงบางจาก เขตพระโขนง กรุงเทพมหานคร 10260

Mr.Somchai Kondee 
405/11 Sukhumvit54 Bangjak Prakanong Bangkok 10260

ให้ท่านพิมพ์ข้อความไปทั้งสองภาษาเลยครับโดยต้องตรงกับในเอกสารให้มากที่สุดครับ รับรองว่าผ่านแน่นอนครับ