กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การส่งเอกสารยืนยันตัวตนกับ XM.com/การยืนยันตัวตันหากเปิดบัญชีใหม่

• 8 replies
  • 12,651 views
*

admin

• 80,397
สวัสดีครับ การส่งเอกสารยืนยันตัวตนกับ xm.com ขั้นตอนก็ไม่ยากครับ เอกสารก้ไม่ยุ่งยาก โดยเตรียม เอกสารดังนี้

1. บัตรประชาชน หรือ พาสปอร์ต หรือ ใบขับขี่ อย่างใดอย่างหนึ่ง
     2. Utility Bill บิลต่างๆ ค่าน้ำค่าไฟ ค่าบัตร เครดิต ที่มีชื่อเรา หากเป็นภาษาไทยให้ เขียน แปลให้ในกรอบด้าน ข้างให้ ตรงกับชื่อที่อยู่ ตอนสมัคร

หลังจากสมัครแล้ว และ ฝากเงิน เทรด ก็สามารถเทรดได้เลย ครับ แต่ จะถอนออกไม่ได้ และ เทรดแล้ว Balance ไม่เกิน 2500 $ แต่หาก ยืนยันตัวตนแล้วก็สามารถทำ ธุรกรรมได้อย่างสะดวกครับ

ทีนี้มาดูการยืนยันตัวตนกันเลย ครับ หลังจากได้ รหัส MT4 แล้ว เราก็ สามารถ Log in เข้าไปจัดการ Account ของ เรา รวมทั้ง Upload เอกสารเพื่อยืนยันตัวตน
ทีนี้มาดูหน้า Log in กันเลย และเริ่มทำตามขั้นตอนกันได้เลย ครับ

1.กรอก หมายเลข MT4 ที่ได้จาก E-mail
2.กรอกรหัส MT4 ที่ได้จาก E-mail

3.จากนั้นก็โหลด เอกสาร ที่เตรียมให้มาเลย ครับ

4.เมื่อกด Upload เอกสารแล้วให้ กด ปุื่่่ม Uoload your Documents สีแดง
5.เมื่อกดส่งไปแล้วก็รอการ อนุมัติ Account ครับ หาก เอกสารไม่เรียบร้อย ทาง XM จะอีเมล มาแจ้งเรา ครับ
   หากสมาชิกท่านใด ไม่เ้ข้าใจว่า เขาต้องให้แก้อะไรก็ PM มาถาม Admin ได้ครับ

หลังจาก Account Approve แล้ว เมื่อ เรา Login เข้าไป จะพบว่า Account Verify

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
Re: การส่งเอกสารยืนยันตัวตนกับ XM.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2013, 04:39:14 PM »
เอกสาร ยืนยัน ตัว ตน พวก Utility Bill ถ้าเป็นภาษาไทย ให้เขียนด้วยลายมือ แปลเป็นภาษาอังกษ ด้าน ข้าง ในบิล เลย ครับ โดยให้ตรงกับที่ท่าน สมัคร รับรองผ่านง่าย ครับ การ ยืนยันตัวตนไม่ยุ่งยาก
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

upmaxs

Re: การส่งเอกสารยืนยันตัวตนกับ XM.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2013, 03:48:22 PM »
แบบนี้ผ่านแล้วใช่ไหมครับ แล้ว อันสีแดงด้านล่าง ตรง Contests Nickname Registration ต้องยืนยันด้วยไหมครับ

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2013, 03:58:45 PM »
อ้างจาก: upmaxs ที่ 29, ตุลาคม  2013, 03:48:22 PM
แบบนี้ผ่านแล้วใช่ไหมครับ แล้ว อันสีแดงด้านล่าง ตรง Contests Nickname Registration ต้องยืนยันด้วยไหมครับ

ผ่านแล้ว ครับ ตรงนั้นหมายถึง หากอยากเข้า สมัครแข่งขัน ชิงรางวัล แข่งเทรดกับ XM.com ก็คลิกเข้าไปตรงนั้นได้ ครับผม
การยืนยันเอกสาร ง่าย มากครับ ตามที่ผมบอก แค่ เขียน Translate เท่านั้น Ha)**

*

admin

• 80,397
ในกรณีที่เพื่อนๆ มีบัญชี กับ XM อันเก่าอยู่แล้ว แต่อยากเปลียนบัญชีใหม่ก็สามารถเปิดบัญชีใหม่ได้่เลย ครับ

จากนั้นการยืนยันตัวตนจะง่ายกว่าการยืนยันตัวตนครั้งแรกมากครับ ไม่ต้องส่งเอกสาร ครับ แต่ต้องใช้ อีเมลเดิมสมัครนะครับ ถึงจะใช้การยืนยันตัวตนแบบรวดเร็วได้ ครับ

วิธีการมีดังนี้ครับ หลังจาก เปิดบัญชีใหม่แล้ว ให้ทำตามนี้

1.ส่งเมลไปที่ [email protected]
2.เนื้อหาอีเมลประมาณนี้ ครับ
Dear xm
could you please verify my account number:xxxxxxxx  as same as my previous account that register as my e-mail :E-mail xxxxxที่ท่านใช้สมัคร หรือบอกว่าแอคเค้าเก่าของเราหมายเลขบัญชีอะไร
Thank you for support

Best regards
ลงชื่อท่านเอง

3.รอไม่เกิน 24 ชมครับ XM Account ใหม่ของท่านก็จะได้รับการยืนยันตัวตนสามารถทำรายการฝากถอนได้สะดวกรวดเร็วครับผม

สวัสดีครับ

กรณีที่เราไม่ได้พำนักอยู่ที่ประเทศไทย
แล้วต้องการสมัครกับ XM
เราสามารถใช้ที่อยู่ประเทศอื่นๆในการสมัครได้ไหมครับ

(เนื่องจากเราไม่มี Utility bills สำหรับที่อยู่ในประเทศไทยครับ)

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: PAUL ที่ 02, เมษายน  2015, 10:06:34 AM
สวัสดีครับ

กรณีที่เราไม่ได้พำนักอยู่ที่ประเทศไทย
เราสามารถใช้ที่อยู่ประเทศอื่นๆในการสมัครได้ไหมครับ

(เนื่องจากเราไม่มี Utility bills สำหรับที่อยู่ในประเทศไทยครับ)

ได้ ครับ กรอก ที่อยู่ ตาม จริง เลย ครับ
ส่งบิล ตาม ประเทศ ที่เราอยู่จริง ได้ เลย ครับ

พาสปอรต ก็ใช้ ของ ไทย ได้ ครับ

อ้างจาก: admin ที่ 02, เมษายน  2015, 10:15:46 AM
อ้างจาก: PAUL ที่ 02, เมษายน  2015, 10:06:34 AM
สวัสดีครับ

ได้ ครับ กรอก ที่อยู่ ตาม จริง เลย ครับ
ส่งบิล ตาม ประเทศ ที่เราอยู่จริง ได้ เลย ครับ

พาสปอรต ก็ใช้ ของ ไทย ได้ ครับ

ขอบคุณมากครับ
หากกรณีพำนักอยู่ในประเทศที่ไม่ Support Client เช่น US
พอจะมีทางเป็นไปได้ไหมครับ 
(ผมลองกรอกที่อยู่ปัจจุบันแล้วระบบแจ้งว่า ไม่รับ resident ประเทศนี้ครับ)

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: PAUL ที่ 02, เมษายน  2015, 10:26:17 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, เมษายน  2015, 10:15:46 AM
สวัสดีครับ

ขอบคุณมากครับ
หากกรณีพำนักอยู่ในประเทศที่ไม่ Support Client เช่น US
พอจะมีทางเป็นไปได้ไหมครับ 
(ผมลองกรอกที่อยู่ปัจจุบันแล้วระบบแจ้งว่า ไม่รับ resident ประเทศนี้ครับ)

ไม่รับ เลย ครับ ตามนี้ ครับ
เดี๋ยว เย็นๆ ผมจะหา โบรก ที่รับคน ใน USA ให้นะครับ