กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการเทรด forex MACD Divergence การหาจุดหมุนเพื่อหาจังหวะการเข้าเทรด

• 28 replies
  • 10,010 views
*

clessmdx

สูตรนี่ใช้ได้จริงครับ  เเต่เเน่นอนต้องทำ risk management ดีๆครับ             Wan*/) Wan*/) Wan*/)

อ้างจาก: ten1312 ที่ 10, กันยายน  2016, 04:54:19 PM
เทคนิคนี้ดีจริงๆครับ
แต่ต้องเพิ่มพวกนี้เข้าไปด้วย
basket,news,mm,tf เป็นตัวช่วย
ผมก็กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน ยังโดนลากกระจายอยู่เลย
บางทีเงื่อนไขมากก็ไม่ได้ช่วยให้เทรดดีขึ้นนะครับ สำหรับส่วนตัวผมถ้าหลายๆท่านที่รู้จักผมมานานจะทราบดีเลยว่า เงื่อนไขผมจะไม่มากเลยครับ เน้นง่ายไม่ซับซ้อน ที่เหลือโยนมันมาไว้ที่ MM RR เอาครับ

อ้างจาก: clessmdx ที่ 10, กันยายน  2016, 05:04:54 PM
สูตรนี่ใช้ได้จริงครับ  เเต่เเน่นอนต้องทำ risk management ดีๆครับ             Wan*/) Wan*/) Wan*/)
ครับผมตามนั้นเลยครับ MM RR ดีๆโยนลูกเต๋าเทรดก็กำไรครับ

*

forum

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 10, กันยายน  2016, 11:43:12 PM
...... MM RR ดีๆโยนลูกเต๋าเทรดก็กำไรครับ

ชอบใจจริงๆครับประโยคนี้

หลายครั้ง.... อดไม่ได้ซะงั้น.. ใจร้อน. มือไว.. ใจใหญ่ ไปก่อนทุกที อิอิ xc6* xc6*

*PIg**
อ้างจาก: forum ที่ 10, กันยายน  2016, 11:56:18 PM
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 10, กันยายน  2016, 11:43:12 PM
...... MM RR ดีๆโยนลูกเต๋าเทรดก็กำไรครับ

ชอบใจจริงๆครับประโยคนี้

หลายครั้ง.... อดไม่ได้ซะงั้น.. ใจร้อน. มือไว.. ใจใหญ่ ไปก่อนทุกที อิอิ xc6* xc6*
ผมเชื่อว่าทุกคนรู้เรื่องนี้ดีครับ แต่...ทำไม่ได้ ผมก็ทำไม่ได้ 555+  xc8*

*

ten1312

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 10, กันยายน  2016, 11:41:26 PM
อ้างจาก: ten1312 ที่ 10, กันยายน  2016, 04:54:19 PM
ผมก็กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน ยังโดนลากกระจายอยู่เลย
บางทีเงื่อนไขมากก็ไม่ได้ช่วยให้เทรดดีขึ้นนะครับ สำหรับส่วนตัวผมถ้าหลายๆท่านที่รู้จักผมมานานจะทราบดีเลยว่า เงื่อนไขผมจะไม่มากเลยครับ เน้นง่ายไม่ซับซ้อน ที่เหลือโยนมันมาไว้ที่ MM RR เอาครับ

แต่ผมมองต่างออกไปครับ ตัวช่วยพวกนี้น่าทำให้การเข้าผิดทางน้อยลง

*

forum

อ้างจาก: ten1312 ที่ 11, กันยายน  2016, 12:30:30 AM
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 10, กันยายน  2016, 11:41:26 PM

แต่ผมมองต่างออกไปครับ ตัวช่วยพวกนี้น่าทำให้การเข้าผิดทางน้อยลง
Thor 1

ประมาณว่าต่างสไตล์ แต่กำไรได้เหมือนกัน ประมาณนี้หรือเปล่าครับ

1.สไตล์ เน้นเอาแหม่น (Sniper Trade) สัญญาณน้อย แต่โอกาสถูกทางสูง
2.สไตล์ เน้นจัดการความเสี่ยง (risk management) สัญญาณ หลอกเยอะไม่เป็นไร ขอเน้นๆ5ครั้งจาก 10 ก็กำไรไต้ ไม่กลัวล้าง

*

clessmdx

อ้างจาก: clessmdx ที่ 10, กันยายน  2016, 05:04:54 PM
ครับผมตามนั้นเลยครับ MM RR ดีๆโยนลูกเต๋าเทรดก็กำไรครับ

ใข่เลยครับ....กดเดาๆก็กำไรครับ.....กล้าพูดหรือกล้าอกเเบบนี้เลย

เเต่ถ้ามีความรู้ขึ้นมาหน่อย...มีวิชารู้จักเทคนิคกราฟบ้าง...โอกาศโดนลากก็น้อยลง...หรือลากไม่มากครับ...

....พอเทรด เเบบมีเทคนิคดราฟ+ risk managementดีๆนานๆเข้า เราก็ชินกับระบบ.....เมิ่อเราชิน.บางจังหว่ะที่มั่นใจหน่อยก็over lot เข้าไป.....บางครั้ง.... พอรทก็ทยานเเบบcurve สวยๆเลยครับ...

MACD ก็เป็นตัวนึงในทางเลือกที่ดีเลย

อ้างจาก: ten1312 ที่ 11, กันยายน  2016, 12:30:30 AM

ครับผมถือเป็นการเปิดมุมมองหลายๆมุมครับ (TH)**

*

friday

• 591
ขอบคุณท่านแอดมินและอ.บอล ครับ ที่เผยแพร่ความรู้

(TH)** Thor 1
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

athisaki

ขอบคุณสำหรับการเรียนการสอนครั้งนี้มากๆค่ะ
ได้ความรู้เพิ่มเติม และจะนำไปให้นะคะ  xc7*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: athisaki ที่ 11, กันยายน  2016, 10:42:28 PM
ขอบคุณสำหรับการเรียนการสอนครั้งนี้มากๆค่ะ
ได้ความรู้เพิ่มเติม และจะนำไปให้นะคะ  xc7*

ถ้า อยากแบ่งปัน ความรู้ สังการบ้านที่กระทู้นี้ได้เลย นะค้าบ
)2: )2:
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
วันหยุด ทบทวนกันครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Leoangard

เทคนิคผมพึ่งเคยเห็นอ่ะยังไงต้องลองไปใช้ดูครับ