กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เป็นไปได้ไหมครับ ที่โบรกเกอร์จะโกงเรา ?

• 4 replies
  • 4,165 views
*

infernopandora

อย่างเช่น เราเข้าออร์เดอร์เงี่ยครับ
แล้วตามข่าว กราฟมันต้องพุ่ง ไปดูของคนอื่นมันก็พุ่งๆๆๆ
แล้วพอมาดูของเรามันก็พุ่ง เเต่ยังไม่เเตะ TP สักพักมันก็ร่วงลงมา
ทั้งๆที่ไปดูเทียบกราฟของคนอื่นมันไม่ได้ร่วง ดูจาก FF มันก็ไม่ร่วง  xc3*
หรือแบบ เราตั้ง pending order ไว้ เเล้วกราฟมาถึงจุดที่เราจะเข้า เเต่พอเข้าปุป
มันก็ตัด แล้วบอกว่ามาร์จินไม่พอ ทั้งๆที่มันพอ อะไรแบบนี้น่ะครับ
คำถามคือ มันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้ไหมครับ ? แล้วถ้าเรามั่นใจว่าเราโดนโกงจริงๆนี้
เราจะแก้ไขได้อย่างไรครับ   ็Hea**

Re: เป็นไปได้ไหมครับ ที่โบรกเกอร์จะโกงเรา ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2016, 05:38:04 PM »
คหสต.ผมคิดว่าเป็นไปได้ครับ ละก้อมีให้เห็นอยู่เรื่อยๆครับ ส่วนวิธีแก้คือ ทำใจครับแล้วย้ายโบรคหนีเลย แต่ผมใช้ xm เทรดเป็นหลักไม่เคยเจอปัญหาพวกนี้นะครับ กดสู้ข่าวสบายๆ ถ้ายังไม่มีบัญชี xm ก็สามารถเปิดผ่านแบนเนอร์ด้านบนได้เลยครับ ได้รีเบตคืนมาเพิ่มกำไรอีกต่างหาก อิอิ

*

Re: เป็นไปได้ไหมครับ ที่โบรกเกอร์จะโกงเรา ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2016, 05:41:43 PM »
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 16, สิงหาคม  2016, 05:38:04 PM
คหสต.ผมคิดว่าเป็นไปได้ครับ ละก้อมีให้เห็นอยู่เรื่อยๆครับ ส่วนวิธีแก้คือ ทำใจครับแล้วย้ายโบรคหนีเลย แต่ผมใช้ xm เทรดเป็นหลักไม่เคยเจอปัญหาพวกนี้นะครับ กดสู้ข่าวสบายๆ ถ้ายังไม่มีบัญชี xm ก็สามารถเปิดผ่านแบนเนอร์ด้านบนได้เลยครับ ได้รีเบตคืนมาเพิ่มกำไรอีกต่างหาก อิอิ

ขอบคุณมากครับอาจารย์ !!!!  (TH)** (TH)**

*

clessmdx

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2016, 05:49:11 PM »
exness ป่ะครับ??

ถ้าexnessเด๋วนี้ช่วงข่าว พี่เเกลดleverage เหลือ1: 200.นะครับ. ก่อนข่าว5.  นาที เเละ หลังข่าว 5 นาที

ถ้าover lot จะmargin ไม่พอที่1: 200  ครับ

*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2016, 05:52:50 PM »
อ้างจาก: clessmdx ที่ 16, สิงหาคม  2016, 05:49:11 PM
exness ป่ะครับ??

ถ้าexnessเด๋วนี้ช่วงข่าว พี่เเกลดleverage เหลือ1: 200.นะครับ. ก่อนข่าว5.  นาที เเละ หลังข่าว 5 นาที

ถ้าover lot จะmargin ไม่พอที่1: 200  ครับ

อ๋อๆ อันนี้ไม่ได้หมายถึงโบรกไหนเป็นพิเศษครับ ถามเพื่อเป็นความรู้เฉยๆคร้าบบบ  ็Hea**