กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โดนกันไวมากๆ ครับ ระวังกันด้วย นะครับ เดี๋ยวนี้ มีทั้งกองทุน ฺฺBitcoins forex

• 2 replies
  • 1,785 views
*

admin

• 80,412
โดนกันไวมากๆ ครับ ระวังกันด้วย นะครับ เดี๋ยวนี้ มีทั้งกองทุน ฺฺBitcoins forex

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 27 กรกฎาคม ที่กองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี (บก.ปอท.) น.ส.ทัศน์ศรันย์ สเลลานนท์ อายุ41ปี พร้อมผู้เสียหายกว่า 30 คน จากผู้เสียหายกว่า 10,000 คน เดินทางเข้าพบ ร.ต.อ. นพวัตติ์ ธารีจรัญพัฒน์ รองสารวัตร (สอบสวน) กก.2 บก.ปอท. เพื่อแจ้งความดำเนินคดีกับ นายเดชาวัต (สงวนนามสกุล) นางจินตนา (สงวนนามสกุล) และ น.ส.ปภัชญา (สงวนนามสกุล) ตามความผิดพ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 พร้อมนำเอกสารการโอนเงิน บทสนทนาทางแอพพลิเคชั่นไลน์ และ หน้าเพจเฟซบุ๊ก มอบให้ตำรวจเป็นหลักฐาน หลังโดนหลอกจากการลงทุนการเงินในตลาดออนไลน์ จากกองทุนฟอเร็กซ์(forex) มูลค่าความเสียหายรวมกว่า 1,000 ล้านบาท

แจ้งจับ3

น.ส.ทัศน์ศรันย์ กล่าวว่า รู้จักเวลตี้พลัส (wealthy-plus) มีการโฆษณาผ่านเฟซบุ๊กว่าเป็นการลงทุนในตลาดแลกเปลี่ยนเงินตรากองทุนฟอเร็กซ์(forex)เป็นระบบเทรดกำไร จึงสนใจสมัครไปด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ เริ่มลงทุนไปเมื่อวันที่ 20 มิถุนายน ทางแอดมินระบบดังกล่าวมีการเสนอซื้อแพ็กเกจการลงทุน ตั้งแต่ 1,000-7,000 บาท โดยไม่จำกัดจำนวนแพ็กเกจ จะมีกำไร 10 % ของเงินที่ลงทุนไปทุกวัน หากหาสมาชิกมาเพิ่มและสมัครแพจเกจสูงๆได้จะได้รับเงินปันผลสูงตามไปด้วย จึงลงทุนไป 183,500 บาท ครั้งแรกได้เงินกำไรปกติ แต่หลังจากผ่านวันที่ 22 กรกฎาคมไป ทางเพจบอกจะปิดปรับปรุงระบบ และเปิดทำการอีกครั้งในวันที่25กรกฎาคม แต่กลับไม่มีการเปิดตามที่กล่าวอ้าง และเมื่อติดต่อไปตามหมายเลขโทรศัพท์อ้างว่าไม่ใช่ผู้ดูแลระบบ จึงรู้ตัวแล้วว่าถูกหลอก และภายหลังทางเพื่อนสมาชิกร่วมกันหาข้อมูลตรวจสอบ พบว่ามีสมาชิกในระบบดังกล่าวกว่า 10,000 คน มูลค่าเงินหมุนเวียนกว่า 1,000 ล้านบาท และยังพบว่ามีการเปิดเพจหลอกลวงในลักษณะเดียวกันนี้ที่ประเทศเพื่อนบ้านอีกด้วย

ด้านร.ต.อ.นพวัตติ์ กล่าวว่า กรณีนี้เป็นการหลอกลวงผู้เสียหายร่วมลงทุนในการเล่นหุ้นผ่านโบรกเกอร์ อยู่ในอำนาจหน้าที่ของกองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเศรษฐกิจ (บก.ปอศ.) จึงได้แนะนำทางผู้เสียหายไปแจ้งความ และให้ทาง บก.ปอศ. ดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไป

http://www.matichon.co.th/news/226325
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

หากินกันแบบนี้ An2

*

clessmdx

น่าสงสารคนที่โดนหลอกครับ    เพราะเราไม่ศึกษาการลงทุน ก่อน   อะไรๆ มันก็คล้ายๆforex เเหละครับผมว่านะ   เเค่forex มันเห็นผมไวกว่า คือ forex ถ้าผิดทาง ก็ล้างพอรท หรือไม่ก็กิน stop loss

ส่วนลงทุนอย่างอื่น    กว่าจะรู้ว่าทำเเล้วไม่รุ่งก็ เสียเงินเสียทอง (ไม่ต่างจาก over lot เเล้ว ล้างพอร์เลยใช่มั้ยครับ)  เเค่forex มัน เห็นผลในระยะสั้นเเค่นั้นเอง

ส่วนถ้าจะให้ผมวิจารณ์ เกี่ยวกับการลงทุนforex

ถ้าเป็นmoney game เรื่องเกี่ยวกับ forex นะ   หลอกกินผมม่ายได้หรอก  xc8* xc8* xc8* จะโดนผมถามหมดอ่ะ

ถ้าผมจะเอาเงินไปลงทุนด้วย    คนเล่นจะเล่นเเบบไหน(กลยุทธ์)  เล่นคู่เงินไหน  ทำไมถึงเลือกตัวนี้   ใช้เทคนิคอะไร   จำกัดความเสี่ยงยังไง   จะเข้าออเดอร์เมื่อไหร่  ใช้อะไรเป็นตัวตัดสินใจในการเข้าออเดอร์  เล่น lot เท่าไหร่    เเละที่มากกว่านั้น  ใครเทรด  ประสบการณ์กี่ปี   เคยผ่านวิกฤติอะไรบ้าง   มีmyfxbookมั้ย   

ถ้าตอบได้หมดเเล้วเข้าท่า    ผมถึงจะลงทุนด้วย............ไม่งั้นเทรดเองเหอะครับ  **hulk3** **hulk3** **hulk3**