กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Script Snowball เทรด ข่าว Forex ทำกำไร กับข่าว Forex ในชั่วพริบตา(ข่าว Forex แรงๆเท่านั้น)

• 289 replies
  • 197,479 views
*

admin

• 80,403
Re: แจก Script Snowball
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 04:45:02 PM »
ตาราง ความเข้าใจ MM สำหรับ  Snow Ball ครับ มันไม่ Win ไป เสียทุกครั้ง นะครับ แต่ ถ้ากราฟวิ่งทางเดียวแค่ครั้งเดียวก็กำไร แล้ว ครับ อันนี้คือ ตัวเลข จากที่ผม ได้กำไร 1 ครั้ง จาก ทุน 100$ นะครับ  จริงๆ ตัวเลขอจเยอะกว่านี้ขึ้นกับความแรงของกราฟครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

earth97

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 04:59:10 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)**

g*/- g*/- g*/-

ขอบคุณครับ

ยังไงรบกวนอธิบายเรื่อง snow ball ด้วยนะครับ xc*

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 05:00:59 PM »
เพิ่มฟังก์ชัน CloseAll by Profit Percent Target, CloseAll by Pips Target
น่าจะแจ่มครับ ใส่แค่ Enabled = True/ False
แต่ก็ขอขอบคุณมากครับผม
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 05:17:05 PM »
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 05:00:59 PM
เพิ่มฟังก์ชัน CloseAll by Profit Percent Target, CloseAll by Pips Target
น่าจะแจ่มครับ ใส่แค่ Enabled = True/ False
แต่ก็ขอขอบคุณมากครับผม
ขอสูตรหน่อยครับทั่น ดีเหมือนกันนะครับ จะได้มีจุดปิดชัดเจน ผมยิ่งใจไม่นิ่งอยู่
x*/2

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 05:20:59 PM »
โหลดเข้า MT4 เรียบร้อย ลองตั้ง buy stop ที่ EU 1 ไม้ ไม่เห็นมีอะไรขึ้นต่อเลย ปุ่ม close all หรือ ปุ่ม clear ไม่เห็นมี หรือเราทำอะไรผิดไป แนะนำด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 05:21:24 PM »
อ้างจาก: earth97 ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 04:59:10 PM

g*/- g*/- g*/-

ขอบคุณครับ

ยังไงรบกวนอธิบายเรื่อง snow ball ด้วยนะครับ xc*

เทรด ข่าวแดง  ครับ คู่เงินที่ เกียวข้องกับข่าว ไม่ต้องวิเคราะห์ กราฟครับ

Buy stop sell stop

ตัวอย่างกำไรครับ

http://traderider.com/index.php/topic,4717.75.html

็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 05:22:31 PM »
อ้างจาก: Aree_nuy ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 05:20:59 PM
โหลดเข้า MT4 เรียบร้อย ลองตั้ง buy stop ที่ EU 1 ไม้ ไม่เห็นมีอะไรขึ้นต่อเลย ปุ่ม close all หรือ ปุ่ม clear ไม่เห็นมี หรือเราทำอะไรผิดไป แนะนำด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ืทำผิดแล้ว ล่ะครับ วิธีการ ก็เขียนไปแล้วนะครับ ลองอ่านและลองทำตามดูดีๆครับ
(TH)**

*

puntita20

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:01:44 PM »
มี 10 ดอล snowball ได้มั้ยค่ะ  xc6*

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:05:24 PM »
อ้างจาก: puntita20 ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 06:01:44 PM
มี 10 ดอล snowball ได้มั้ยค่ะ  xc6*

ลองโหลดมาแล้วแต่ยังไม่เติมเงินเข้าลองรันมันเปิดออเดอที่ล็อต 15 กับ 20 แต่ไม้ 0.01 ไล่ไปไม่เปิดให้เพราะไม่มีเงินเลยเปิดล็อต 0.01 ไม่ได้ใช่ไหมครับ แล้ว close all ใช้งานไงครับ ตอนนี้ไว้ในสคริปแบบตัวอย่างแล้ว

*

loveinthemist

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:07:56 PM »
แอดมินคะ มือใหม่ฝึกหัด ลองโหลดมาเรียบร้อยแล้ว แต่ยังใช้ไม่เป็นค่ะ เริ่มต้นยังไงหรอดีคะ ขอบคุณค่ะ(TH)** (TH)**

*

tonkhaw

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:32:31 PM »
สอบถามนิดครับถ้าเราตั้งเป็น ปิดออเดอร์แบบ sl เหนือจุดเข้าได้มั้ยครับ เผื่อกรณีกราฟวิ่ง สองทาง ทางแรกจะได้กำไรโดยไม่ต้องขาดทุนทั้งหมด

*

MoneyMaker

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:38:50 PM »
ขอถามอย่างคนไม่มีความรู้นะครับ ถ้าเราใช้ snowball มาเทรดวิธี Grid หรือ KZM ที่เคยมีสมาชิกท่านนึงโพสต์ไว้ แต่ให้แต่ละ step มีแค่ออเดอร์เดียว และไม่ต้องเพิ่ม lot นี่จะได้มั้ยอ่ะครับ
ป.ล. ผมเองก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง Grid หรือ KZM เท่าไหร่อ่ะครับ แค่เห็นว่ารูปแบบการเปิดออเดอร์มันน่าจะคล้ายๆ กันน่ะครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:40:22 PM »
ผมก็พยายามหาข้อมูลมาช่วยตอบให้น่ะครับ
ว่าสคริปต์คืออะไรใช้งานยังไง
ลองเข้าไปอ่านจากลิ้งค์ข้างล่างดูน่ะครับ
*** คนเขียนเค้าไม่ได้เปลี่ยนรูปให้ ลองเปิดMT4ของเราเทียบ หรือจินตนาการตามดูน่ะครับ
http://myforextradinger.com/th/pages/1469817

คือผมสังเกตเห็นอยากนึงอ่ะ พอมีใครเอาอะไรมาให้แล้วบอกหรือโม้หน่อย
ว่ามันจะกำไรน่ะก็พากันเฮโลเข้ามา โดยไม่ยอมหยุดคิดหรือหยุดอ่านหยุดทำความเข้าใจ
หรือแม้กระทั้งการหาข้อมูลมาประกอบ เพื่อเพิ่มความเข้าใจ
จะหาว่าผมด่าก็ได้น่ะครับ ผมก็ด่าจริง เป็นห่วงครับ
ลองสักนิดครับ ลองฝึกดูสักนิดน่ะครับ ลองอ่านำความเข้าใจ
และหาข้อมูลมาประกอบครับ หรือจะให้ผมช่วยสอนการใช้Google ในการช่วยค้นหาก็ได้น่ะครับผม

ผมใช้คำนี้ในการค้นหาน่ะครับ "การใช้งานScript MQL4" , "สคริปต์MQL4คือ" , "snowball forex คือ"

ขอบคุณครับ สวัสดีครับ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:42:17 PM »
อ้างจาก: tonkhaw ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 06:32:31 PM
สอบถามนิดครับถ้าเราตั้งเป็น ปิดออเดอร์แบบ sl เหนือจุดเข้าได้มั้ยครับ เผื่อกรณีกราฟวิ่ง สองทาง ทางแรกจะได้กำไรโดยไม่ต้องขาดทุนทั้งหมด

ไม่ได้ ครับ ท่าน
คือ จริงๆ ถ้า ท่าน จะ เล่น แบบ Snow Ball ให้ ท่าน อ่านตาราง MM นะครับ ท่านจะได้เข้าใจ หลักการ ครับ
ไม่รวยก็ล้าง ครับ แค่นั้นเลย แต่ถ้า ท่าน เอา MM มาจับ ท่าน จะ เข้าใจว่ามันกำไร ยังไง
็Hea**

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 06:44:16 PM »
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 06:40:22 PM
ผมก็พยายามหาข้อมูลมาช่วยตอบให้น่ะครับ
ว่าสคริปต์คืออะไรใช้งานยังไง
ลองเข้าไปอ่านจากลิ้งค์ข้างล่างดูน่ะครับ
*** คนเขียนเค้าไม่ได้เปลี่ยนรูปให้ ลองเปิดMT4ของเราเทียบ หรือจินตนาการตามดูน่ะครับ
http://myforextradinger.com/th/pages/1469817

คือผมสังเกตเห็นอยากนึงอ่ะ พอมีใครเอาอะไรมาให้แล้วบอกหรือโม้หน่อย
ว่ามันจะกำไรน่ะก็พากันเฮโลเข้ามา โดยไม่ยอมหยุดคิดหรือหยุดอ่านหยุดทำความเข้าใจ
หรือแม้กระทั้งการหาข้อมูลมาประกอบ เพื่อเพิ่มความเข้าใจ
จะหาว่าผมด่าก็ได้น่ะครับ ผมก็ด่าจริง เป็นห่วงครับ
ลองสักนิดครับ ลองฝึกดูสักนิดน่ะครับ ลองอ่านำความเข้าใจ
และหาข้อมูลมาประกอบครับ หรือจะให้ผมช่วยสอนการใช้Google ในการช่วยค้นหาก็ได้น่ะครับผม

ผมใช้คำนี้ในการค้นหาน่ะครับ "การใช้งานScript MQL4" , "สคริปต์MQL4คือ"

ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

ตามนี้ เลย ครับ อ่านให้เข้าใจหลักการ มันก่อน ครับผม
การเทรด ให้ได้กำไร มันง่าย มากๆ ครับ ถ้า คุณ Plan your trade and trade your plan

ขอบคุณท่าน nongsamurai ครับ
(TH)**