กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Script Snowball เทรด ข่าว Forex ทำกำไร กับข่าว Forex ในชั่วพริบตา(ข่าว Forex แรงๆเท่านั้น)

• 289 replies
  • 197,493 views
แจก Script Snowball ใช้เทรด ข่าว Forex ทำกำไร กับข่าว Forex ในชั่วพริบตา(ข่าว Forex แรงๆเท่านั้น)

ตอนแรกอยากได้ตัวที่ท่านแอดมินใช้ครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าหลักการตั้งออร์เดอร์เป็นยังไง พอรู้แค่คร่าวๆ
แต่ท่านแอดมินว่าแจกคนที่ทำเรียนอ่ะนะครับ ผมก็เลยอด เลยกลับมาเขียนเองจากข้อมูลที่อ่านผ่านกระทู้ต่างๆ ที่ผ่านมา
พอจะจับหลักการได้บ้าง แต่ก็ไม่รู้ว่ามีเทคนิคอะไรเงื่อนไขอะไรอีกบ้าง ถ้ามันผิดยังไง รบกวนช่วยบอกผมด้วย

1) Snowball-Setup
ตามชื่อเลยเอาไว้สร้างออร์เดอร์ หลักการคือ
ตั้ง stop order ห่างจากราคาปัจจุบัน 20 pips โดยเริ่มที่ lot 0.01 ซึ่งในแต่ละ step จะตั้ง 3 orders
เสร็จแล้วก็เพิ่ม lot เป็น 0.05, 0.10, 0.20, 0.50,  1.00,  5.00, 10.00, 15.00 และ 20.00 ตามลำดับ รวมทั้งหมด 10 step, step ละ 3 order แต่ละ step ราคาห่างกัน 10pips รวมทั้งหมด 60 orders (buystop 30 + sellstop 30)

2) Snowball-Clear
ตามชื่ออีกเช่นกัน เอาไว้ลบ pending order ที่ Snowball-Setup สร้างไว้ ซึ่งจะลบเฉพาะ BUYSTOP และ SELLSTOP เท่านั้น
คือแบบขี้เกียจกดปิดเองทีละอันๆ ไง 60 order มือหงิก

3) Snowball-CloseAll
เอาไว้ปิด order ตอนที่ order มันบวกๆ มันก็จะไล่ปิด order ที่เปิดอยู่ และลบ order ที่ยังไม่เปิดทิ้งไปด้วย

ผมว่าจะเขียน EA ให้มันคอย trailing stop ให้ด้วย แต่ไม่รู้จะเป็นยังไง เดี๋ยวขอดูผลงานและรูปแบบการวิ่งของราคาก่อน
เดี๋ยวคืนนี้ตี 1 ผมจะตื่นมาลอง
อ่อ pending order ที่สร้างไว้ผมตั้ง expire 1 ชั่วโมงนะครับ

ผมแจกเป็น source ไปเลยนะ ใครเอาไปแก้อะไรยัง รบกวนกลับมาบอก หรือมาแชร์กลับให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณท่านแอดมินและ TradeRider.com แห่งนี้ที่ทำให้พอร์ตบวกเอาๆ ด้วยครับ
(TH)**  (TH)** (TH)**

update v1.02 - 2016/07/27 18:50น.
1) Snowball-Setup
+เพิ่ม input parameters
**ตัว LotStep ให้ใส่เป็นจำนวน lot คั่นด้วย "คอมม่า" นะครับ ใส่ไปกี่ lot มันก็เปิดเท่านั้น step ครับ
2) Snowball-CloseAll
+fix bug ไม่ปิด pending order

(TH)**

*

admin

• 80,415
Re: แจก Script Snowball
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 02:30:55 PM »
อะโห สวย งาม ครับ เดี๋ยวลองไปใช้ดู จัดคืนนี้เลย ตี 1
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 02:45:30 PM »
ลองแล้ว ใช้งานได้ดีมากเลย ครับ แต่ ของ Admin จะกำหนด ระยะ ห่าง และตั้ง Lot ให้ต่างกันทุกครั้งได้ ครับ ผม
แต่ ตัว Close all กับ ตัว Clear ใช้งานได้ดีมากๆเลย ครับ

ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:02:08 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 02:45:30 PM
ลองแล้ว ใช้งานได้ดีมากเลย ครับ แต่ ของ Admin จะกำหนด ระยะ ห่าง และตั้ง Lot ให้ต่างกันทุกครั้งได้ ครับ ผม
แต่ ตัว Close all กับ ตัว Clear ใช้งานได้ดีมากๆเลย ครับ

ขอบคุณครับ
(TH)**

ระยะห่างแต่ละ step ห่างเท่ากันตลอดไหมครับ หรือตั้งให้ต่างกันได้
(TH)**

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:10:00 PM »
อ้างจาก: เข่งไม่เปล่าแล้ว ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 03:02:08 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 02:45:30 PM

ขอบคุณครับ
(TH)**

ระยะห่างแต่ละ step ห่างเท่ากันตลอดไหมครับ หรือตั้งให้ต่างกันได้
(TH)**

ระยะห่าง แต่ ละ step เท่ากัน ครับ แนะนำที่ 10 pips หรือ 100 point นี่เหมาะสมแล้ว ครับ

แต่ระยะจากไม้แรก จะไม่คงที่ ตาม แนวรับ แนวต้านก่อนข่าว ออก

แต่ แค่ที่ท่านทำมาก็ใช้ได้แล้ว ครับใช้งานง่ายมากๆ

ขอบคุณมากครับ

*

Arnont_J

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:13:06 PM »
ขอบน้ำใจมากๆครับ ท่าน  (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

forum

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:17:18 PM »
 **tk**
อีกหน่อย ฝีมือเขียนอีเอระดับเซียนแน่ สู้ๆ Thor 1

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:28:18 PM »
ขอบคุณมากครับ

แต่ว่า มันใช้ยังไงครับ ใช้ไม่เป็น
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:29:35 PM »
คืนนี้ ใช้ กระทู้นี้ Update Snow Ball กัน ตอนตี 1 ละกัน เพื่อเป็นเกียรติ เข่งไม่เปล่าแล้ว ในน้ำใจของท่าน ครับ ใคร จะจัด ก็รายงานตัวกันด้วย นะครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**

TKo*)  TKo*) TKo*)

*

MoneyMaker

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:40:47 PM »
ขอบคุณมากๆ ครับ ขออนุญาตรับไปใช้นะครับ
ผมมีคำถามดังนี้ครับ
1. แล้วเวลาติดตั้งนี่ ต้องเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ไหนเหรอครับ ใน Expert เหรอครับผม
2. ตัว Close all นี่ ใช้ปิดออเดอร์ที่เปิดไว้ เฉพาะที่ตัว Set up เปิดไว้ให้เท่านั้นรึเปล่าครับ หรือว่าสามารถใช้ปิดออเดอร์ที่เราเปิดมือเองได้ด้วยอ่ะครับ อย่างเช่นเวลาที่เราเทรดมือปกติน่ะครับ
ขอบคุณมากอีกครั้งครับ

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 03:55:10 PM »
อ้างจาก: MoneyMaker ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 03:40:47 PM
ขอบคุณมากๆ ครับ ขออนุญาตรับไปใช้นะครับ
1. แล้วเวลาติดตั้งนี่ ต้องเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ไหนเหรอครับ ใน Expert เหรอครับผม
2. ตัว Close all นี่ ใช้ปิดออเดอร์ที่เปิดไว้ เฉพาะที่ตัว Set up เปิดไว้ให้เท่านั้นรึเปล่าครับ หรือว่าสามารถใช้ปิดออเดอร์ที่เราเปิดมือเองได้ด้วยอ่ะครับ อย่างเช่นเวลาที่เราเทรดมือปกติน่ะครับ

1. File>>> Open data folder >>>MQL4>>> Script แล้วก็วางลงเลย ครับ
2. ปิด เฉพาะ ออเดอร์ที่เปิด แล้ว ครับ มันจะปิด ออเดอร์ให้หมด ไม่ว่าจะลบ หรือ บวกครับ เราจะปิด มือก็ได้ เช่นกันครับ แต่ มันจะ ช้ามาก ครับ เพราะ Snow Ball เราจะเห็นออเดอร์เยอะมาก ครับ เราปิด ไม่ทันถ้ากราฟ กระชากกลับ เราจะ Loss ได้ ครับ ดังนั้นใช้ Script ปิดจะไวกว่า
(TH)**

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 04:17:49 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 03:55:10 PM
อ้างจาก: MoneyMaker ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 03:40:47 PM

1. File>>> Open data folder >>>MQL4>>> Script แล้วก็วางลงเลย ครับ
2. ปิด เฉพาะ ออเดอร์ที่เปิด แล้ว ครับ มันจะปิด ออเดอร์ให้หมด ไม่ว่าจะลบ หรือ บวกครับ เราจะปิด มือก็ได้ เช่นกันครับ แต่ มันจะ ช้ามาก ครับ เพราะ Snow Ball เราจะเห็นออเดอร์เยอะมาก ครับ เราปิด ไม่ทันถ้ากราฟ กระชากกลับ เราจะ Loss ได้ ครับ ดังนั้นใช้ Script ปิดจะไวกว่า
(TH)**

ตอบข้อ 2 เพิ่มเติมคือ มันจะปิดเฉพาะ order ที่ตัว Setup สร้างไว้เท่านั้นครับ จะไม่ไปยุ่งกับorder อื่นที่เราเปิดเอง หรือของ ea/script อื่นครับ
(TH)**

เดี๋ยวคืนนี้ผมมาอัพเดทตัวที่ใส่ระยะห่างจาก order แรก+ระบุ lot ของแต่ละ step เองให้ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 04:19:15 PM »
อ้างจาก: เข่งไม่เปล่าแล้ว ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 04:17:49 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 03:55:10 PM

(TH)**

ตอบข้อ 2 เพิ่มเติมคือ มันจะปิดเฉพาะ order ที่ตัว Setup สร้างไว้เท่านั้นครับ จะไม่ไปยุ่งกับorder อื่นที่เราเปิดเอง หรือของ ea/script อื่นครับ
(TH)**

เดี๋ยวคืนนี้ผมมาอัพเดทตัวที่ใส่ระยะห่างจาก order แรก+ระบุ lot ของแต่ละ step เองให้ครับ
(TH)**

แบบนี้ ยอดเยี่ยมมากเลย ครับ แยก ออเดอร์ ได้ด้วย
แต่ แนะนำ นะ ครับ ท่านที่จะเทรดให้แยก พอร์ต เทรด ครับผม ได้กำไร แล้ว ถอนครับ
็Hea**

*

MoneyMaker

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 04:25:50 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 04:19:15 PM
อ้างจาก: เข่งไม่เปล่าแล้ว ที่ 27, กรกฎาคม  2016, 04:17:49 PM

(TH)**

(TH)**

(TH)**

แบบนี้ ยอดเยี่ยมมากเลย ครับ แยก ออเดอร์ ได้ด้วย
แต่ แนะนำ นะ ครับ ท่านที่จะเทรดให้แยก พอร์ต เทรด ครับผม ได้กำไร แล้ว ถอนครับ
็Hea**

ขอบคุณมากๆ ครับ ทั้งท่าน เข่งไม่เปล่าแล้ว และท่าน แอดมิน ครับผม
งานนี้มี รวย กันทั้งบอร์ดแน่
็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

trp77

• 211
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2016, 04:43:07 PM »
 (TH)** (TH)** ขอบคุณมากครับ  (TH)** (TH)**