กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Script Snowball เทรด ข่าว Forex ทำกำไร กับข่าว Forex ในชั่วพริบตา(ข่าว Forex แรงๆเท่านั้น)

• 289 replies
  • 198,342 views
อ้างจาก: parn_nasa ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 06:04:57 PM

มีนะครับ แต่ฝากรูปไม่เป็นครับ 555

ทำได้หลายทางครับ

ในบอร์ดตอนโพส จะมี + ตัวเลือกเพิ่มเติม..  ได้แล้วเลือกไฟล์รูปครับ โพสอัพโหลดได้เลย

หรือคลิกขวาที่ chart ของ MT4 จะมีให้เลือก  Save Chats   แล้วติกถูกที่  Post image online in MQL5 Charts service and get the link  แล้วเซฟ มันจะอัพโหลดให้ครับ
แล้วเอาลิงคมาโพส

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 06:36:43 PM
อ้างจาก: parn_nasa ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 06:04:57 PM

มีนะครับ แต่ฝากรูปไม่เป็นครับ 555

ในบอร์ดตอนโพส จะมี + ตัวเลือกเพิ่มเติม..  ได้แล้วเลือกไฟล์รูปครับ โพสอัพโหลดได้เลย

หรือคลิกขวาที่ chart ของ MT4 จะมีให้เลือก  Save Chats   แล้วติกถูกที่  Post image online in MQL5 Charts service and get the link  แล้วเซฟ มันจะอัพโหลดให้ครับ

ไม่แน่ใจว่า จะได้รูปที่ต้องการเปล่านะครับ (ก่อนปิดครับ)
ผมแนบ history มาให้ด้วย

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: parn_nasa ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 07:51:57 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 06:36:43 PM

ไม่แน่ใจว่า จะได้รูปที่ต้องการเปล่านะครับ (ก่อนปิดครับ)

ขอบคุณมากครับ อย่างสวยเลย Script มันทำหน้าทีไ่ด้ดีเลย

xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: parn_nasa ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 07:51:57 PM

ขอบคุณมากครับ

**6105**

เมื่อเช้าพลาดข่าว AUD ไปอีกล่ะ.... แต่ไม่เป็นไร รักษาทุนไว้ดีที่สุด

x*/2 x*/2

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: parn_nasa ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 09:00:37 AM
เมื่อเช้าพลาดข่าว AUD ไปอีกล่ะ.... แต่ไม่เป็นไร รักษาทุนไว้ดีที่สุด

x*/2 x*/2

แอดไม่มั่นใจว่าจะวิ่งขนาดนี้ ครับเลยไม่ได้ ดูเลย
ต่อไปรอข่าว Cad กัน ครับ วิ่งแรง
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ผมว่าสคริป snowball น่าจะมีการพัฒนาเพิ่ม  เป็น snowball next generation

ปกติแล้วมันจะตั้งโดยคนใช้ ต้องคำนวณระยะห่างและเพิ่ม lot เองใช่ใหมครับ ปัญหาคือกราฟมันไม่ได้แปะๆ ตามตั้งไว้  โดยเฉพาะปัญหากราฟย่อทำให้มันไม่ผ่าน

จะเห็นได้ว่าระยะห่างบางทีมันก็มากเกินไป  snowball ที่ดี ควรมี order เพิ่มติดๆ กันอยูข้างล่าง

ข้อดีของตั้งระยะ order เพิ่มอยู่ห่างไกลก็คือ ไม่ล้างแต่มีข้อเสียคือกำไรจะน้อย  แต่ก็เสี่งล้า ถ้า order ไกลแล้วก็ออกหนัก ทีนี้โดนกราฟย่อมันจะล้างเพราะติด order ปลายๆ ที่อยู่ไกลไปแล้วมันย่อ เลยติดลบ order ใหญ่ ที่ตั้งไว้ก่างเกินไป ความเสี่ยงตอนต้นๆ ไม่สูง แต่เสี่ยงตอนปลายๆ มีสูง ข้างล่างๆ order ไว้ 0.3 แต่ปลายๆ มี 1.2 lot อยู่ข้างบน

ข้อดีของตั้งระยะห่างชิดๆ อยู่ด้านล่าง คือกำไรสูงมากเมื่อมันวิ่งไปไกลแล้ว  ข้อเสียคือล้างถ้าโดนกราฟย่อในช่วงต้นๆ แต่พอกราฟไปไกลแล้วปลอดภัยมากๆ และกำไรเยอะด้วย

น่าจะต่อยอด พัฒนาต่อเป็น snowball next gen แบบเพิ่ม lot จากการคำนวณ queity และ margin free แล้วเพิ่ม lot เข้าไป เมื่อ margin เพียงพอที่จะ order เพิ่มได้ให้เลย ซึ่งระบบนี้หรือวิธีนี้ สามารถเอาไปใช้งานกับเทรดธรรมดาปกติ ทุกวันได้ด้วย
ผมคิดว่าน่าจะทำได้ไม่ยากนะ แค่ เช็คว่า free margin เท่าใหร่ และ ออก lot อะไรเพิ่มได้บ้าง อยากได้สคริปนี้มากเลย

ผมเคย test demo ฝึก snowball เราสามารถ order 1 lot ได้โดยใช้ทุนแค่ 100 เหรียญ โดยใช้วิธีออก 0.2 หรือ 0.3 ก่อน แล้วเพิ่มอีก 3-4 ไม้ ก็ได้แล้วเช่น 0.2 +0.3+ 0.3 +0.3 หรือ 0.3 + 0.3 + 0.4   

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 10:33:57 AM

ผมว่าสคริป snowball น่าจะมีการพัฒนาเพิ่ม  เป็น snowball next generation

ปกติแล้วมันจะตั้งโดยคนใช้ ต้องคำนวณระยะห่างและเพิ่ม lot เองใช่ใหมครับ ปัญหาคือกราฟมันไม่ได้แปะๆ ตามตั้งไว้  โดยเฉพาะปัญหากราฟย่อทำให้มันไม่ผ่าน

จะเห็นได้ว่าระยะห่างบางทีมันก็มากเกินไป  snowball ที่ดี ควรมี order เพิ่มติดๆ กันอยูข้างล่าง

ข้อดีของตั้งระยะ order เพิ่มอยู่ห่างไกลก็คือ ไม่ล้างแต่มีข้อเสียคือกำไรจะน้อย  แต่ก็เสี่งล้า ถ้า order ไกลแล้วก็ออกหนัก ทีนี้โดนกราฟย่อมันจะล้างเพราะติด order ปลายๆ ที่อยู่ไกลไปแล้วมันย่อ เลยติดลบ order ใหญ่ ที่ตั้งไว้ก่างเกินไป ความเสี่ยงตอนต้นๆ ไม่สูง แต่เสี่ยงตอนปลายๆ มีสูง ข้างล่างๆ order ไว้ 0.3 แต่ปลายๆ มี 1.2 lot อยู่ข้างบน

ข้อดีของตั้งระยะห่างชิดๆ อยู่ด้านล่าง คือกำไรสูงมากเมื่อมันวิ่งไปไกลแล้ว  ข้อเสียคือล้างถ้าโดนกราฟย่อในช่วงต้นๆ แต่พอกราฟไปไกลแล้วปลอดภัยมากๆ และกำไรเยอะด้วย

น่าจะต่อยอด พัฒนาต่อเป็น snowball next gen แบบเพิ่ม lot จากการคำนวณ queity และ margin free แล้วเพิ่ม lot เข้าไป เมื่อ margin เพียงพอที่จะ order เพิ่มได้ให้เลย ซึ่งระบบนี้หรือวิธีนี้ สามารถเอาไปใช้งานกับเทรดธรรมดาปกติ ทุกวันได้ด้วย
ผมคิดว่าน่าจะทำได้ไม่ยากนะ แค่ เช็คว่า free margin เท่าใหร่ และ ออก lot อะไรเพิ่มได้บ้าง อยากได้สคริปนี้มากเลย

ผมเคย test demo ฝึก snowball เราสามารถ order 1 lot ได้โดยใช้ทุนแค่ 100 เหรียญ โดยใช้วิธีออก 0.2 หรือ 0.3 ก่อน แล้วเพิ่มอีก 3-4 ไม้ ก็ได้แล้วเช่น 0.2 +0.3+ 0.3 +0.3 หรือ 0.3 + 0.3 + 0.4   

อันนี้ได้ออกแบบ ให้ optimized ไว้ได้แล้ว ครับ ที่ ใส่ไว้ ใน Script เป็นเพียงไอเดีย ครับ แต่ ต้องเข้าใจ ว่าถ้า Lot ใหญ่แต่ ต้องเจอกราฟสวิงก่อน ออกตัวนี่ก็เรียบร้อยแบบไม่ได้ลุ้นเลย นะครับ
็Hea** ็Hea**

ขอบคุณครับแอด

ผมลองทำเวอร์ชั่น MQL5 สำหรับ MT5 ไว้ ลองเอาไปใช้กันดูครับ

https://traderider.com/index.php/topic,4824.0.html

อ้างจาก: admin ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 03:56:58 PM
อ้างจาก: joriahp ที่ 13, พฤศจิกายน  2019, 03:45:02 PM
แอด ครับ snow ball น่าเอามาใช้กับ ทองได้มั๊ยครับ เพราะ กราฟวิ่ง แท่งนาที เป็น 100 point แล้ว
ถ้าใช้ได้ ควรตั้งเท่าไหร่ดีครับ

ใช้ได้ ครับผม แต่ ต้องตั้งเริ่มจาก 100,150,200,250,300---- ประมาณนี้ครับและใช้เทรดข่าวแดง เท่านั้น นะครับ
เนืองจาก ค่า Default นั้น เป็นค่าสำหรับคู่เงินที่ตั้งเป็น pip ดังนั้น เรา จึงต้องตั้งให้ ต่าง ตาม หน่วยของทองคำ ครับ
(TH)** (TH)**
ขอบคุณครับ   (TH)** (TH)** (TH)**
Trend is My Best Friend.

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 14, พฤศจิกายน  2019, 01:22:02 PM

ขอบคุณครับแอด

ผมลองทำเวอร์ชั่น MQL5 สำหรับ MT5 ไว้ ลองเอาไปใช้กันดูครับ

https://traderider.com/index.php/topic,4824.0.html

อยากได้ ของ MT4

แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

Thor 1 Thor 1 Thor 1

ทั้ง MT4 และ MT5 เอาสคริปใช้งาน แยกกันแบบที่แจกนะดีแล้วครับ  ถึงเวลาหยุดทั้งหมดก็กด expert ให้หยุดทำงานทั้งหมด

เอาสคริปฟังชั่นที่จะใช่ใส่ใน chart แต่ละอัน  ทั้งหมดรวมกัน มีค่าเท่ากับอีเอตัวเดียว และใช้แยกดีกว่าอีเอครับ ผมลองแล้วเจอปัญหาหลายอย่าง ต้องให้โปรแกรมเมอร์เขียนโปรแกรมเพิ่มเข้าไปอีกเยอะเลย
ตอนนี้ MT5 ผมก็เอาสคริปกลุ่มที่หามาได้ มาใส่ไว้แต่ละ chart แทนครับ ใช้แบบนี้ค่อนข้างสะดวกและควบคุมได้นะครับ

ช่วงนี้ยังมีใครลsnowball บ้างครับ พรุ่งนีฟากยุโรปข่าวแดงเยอะ ว่าจะลองลงสนามครั้งแรกแต่ยังไม่รู้จะเล่นตัวไหน

T*/- T*/-

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: joriahp ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 12:48:21 PM
ช่วงนี้ยังมีใครลsnowball บ้างครับ พรุ่งนีฟากยุโรปข่าวแดงเยอะ ว่าจะลองลงสนามครั้งแรกแต่ยังไม่รู้จะเล่นตัวไหน

T*/- T*/-

ต้องเล่น ข่าวพสกดอกเบี้ย ครับ จะวิ่งแรง แต่พรุ่วนี้ ไม่มีคร้บ

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 01:47:27 PM
อ้างจาก: joriahp ที่ 21, พฤศจิกายน  2019, 12:48:21 PM

T*/- T*/-

ต้องเล่น ข่าวพสกดอกเบี้ย ครับ จะวิ่งแรง แต่พรุ่วนี้ ไม่มีคร้บ
ขอบคุณครับ